Hạng C
17/1/08
664
141
43
53
Tp. Hồ Chí Minh
Tết vừa qua đi nhưng dư âm của nó vẫn còn đọng lại qua các tấm hình mà AE SFC ghi lại sau những hành trình du xuân đây đó...Để chia sẻ những góc hình phong cảnh đẹp, nhữnh cành hoa hay những phóng sự đời thường... mà AE chộp được, em muốn lập ra thớt này, mong các bác với súng dài, súng ngắn, đại bác, súng alô..Hãy đổ lên đây những góc nhìn của mình cho mọi người cùng thưởng thức những cái đẹp, những vùng miền mà họ chưa có dịp thấy. Qua đây cũng là dịp để các bác đam mê nhiếp ảnh có dịp trao đổi kinh nghiệm và kỹ thuật chụp để có những bức hình đẹp hơn.

SFC có nhiều tay máy xịn lắm !

Bắt đầu là những tấm hình em chộp được trên cung đường ven biển hôm trước Tết mấy ngày đi từ Bà Rịa qua Bình Châu, Kê gà tới Mũi Né nhé.

Bên bờ biển Bình Châu. Sự đơn giản của đồng bọn đã làm tăng thêm vẻ đẹp của Santa Fe.

Trên đường đi không chỉ có cảnh biển mà những hồ nước ven đường cũng mang lại những cảm xúc rất an bình và nên thơ với màu sắc của nước và cây cỏ mang hương sắc của mùa thu đến muộn.

Không chỉ có trời trong xanh mà nước cũng xanh trong ngắt một màu..

Bải biển Mũi Kê Gà nơi đón những tia nắng đầu tiên của Việt nam từ đất liền

Ngọn hải đăng Kê Gà được cho là lâu đời nhất và cao nhất Viêt nam được người Pháp xây dựng từ năm 1897 và hoàn thành sau đó 2 năm. Hiện giờ vẫn hoạt động tốt hướng dẫn tàu thuyền đi lại trên vùng biển Bình Thuận

Bãi biển Mũi Kê Gà còn hoang sơ và thơ mộng..

Biển rất đẹp và hầu như không một bóng người, chỉ có sóng nước và bầu trời xanh ngắt

Làng chài ven biển

..và một chút kỷ niệm cho những ai có một thời-kỷ niệm tuổi thơ còn khốn khó ở vùng đất này..

Hoàng hôn xuống và thyền về bên bến

Đây cũng là nơi duy nhất từ đất liền Việt Nam thấy mặt trời mọc lên từ biển và cũng lặn xuống biển khi chiều về..

Một chút khơi mào, Resort Romana nơi em lưu lại đợt rồi sẽ post tiếp sau các bác nhé. Mời các bác tiếp tục chia sẻ.

Hạng C
17/1/08
664
141
43
53
Tp. Hồ Chí Minh
Cám ơn các bác đã ghé thăm.
Bác sĩ FS đi Phú Quốc hồi nào vậy mà sao khiêm tốn thế-có 2 tấm thôi. Em thích tấm đầu với mặt nước phẳng lặng - rất an bình.Tiếp đi bác.

Em tiếp đoạn trên nhé.
Resort Romana 4 sao nằm cạnh Resort Phú Hải. Năm giữa Phan Thiết và Mũi Né, đẹp, sang trọng, mỗi Bungalow có một hồ bơi riêng bởi bản thân Resort không có bãi (biển) tắm đúng nghĩa (lần đâu tiên em thấy resort biển mà không tắm biển được)

Trên đường từ Kê Gà về Phan THiết thì trời tối, Trăng 13 khuyết nhưng sáng

Toàn cảnh hồ bơi chính của khu resort

Hoa trên lối đi..

Hoa trên bờ hồ..

..hoa tắm trong hồ..

- Hoa giỡn nước..

Biển nhìn từ trên xuống và bãi biển như thế này thì sao mà tắm...

Lại trở lại mặt trăng lặn muộn vào buổi sáng khi trời đã xanh ngắt.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Úi cha ..bác Giaochi chụp ảnh đúng chuyên gia ... hôm nào Off bác chỉ cho anh em mấy cái cơ bản để chụp anh đỡ xấu được ko ạ