Hạng F
13/9/07
7.049
48.371
113
Thay mâm đường kính to hơn mà vẫn giữ đường kính mặt ngoài lốp, có dc phép ko mấy bác ?
Đương nhiên ko vì a thay mâm lớn hơn mà vẫn giữ vỏ zin thì cái xe nó cao hơn thậm chí làm cạ lồng vè

Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Nó qui định rõ là ko thay đổi hệ thống đèn rồi mà, bác mún rõ hơn ntn nữa ? Bác phải nói là “qui định ko phù hợp” mới đúng chứ hả ? Mà cái vụ đèn thì mình ủng hộ, thay cái xenon vô, nếu chủ xe có văn hoá thì ko làm chói mắt, chủ xe mất dạy thì ...
Bởi bậy cấm mẹ nó ko cho thay đổi hệ thống đèn cho nó khoẻ
Đúng. Những ai từng lái xe đường dài đêm mới thấy rõ sự khó chịu. Xe tải xe khách thì gắn trợ sáng mấy cái led china chói lòa tùm lum, oto con chóa halogen thì thay led gây chói, thêm ý thức lái xe cứ mở pha chạy nữa. Những ai thay thế bóng zin hay độ đèn thì nên có chút hiểu biết và ý thức. Ủng hộ Đăng kiểm và CA rà soát và phạt những trường hợp này

• Like
Reactions: tktung
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Ghi cả đống làm quái gì khi ca dễ chỉ cần tờ 200.000 hoặc ca khó có tờ 100$. Đúng mấy thằng lách luật luôn thích khoe luật :D

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Đương nhiên ko vì a thay mâm lớn hơn mà vẫn giữ vỏ zin thì cái xe nó cao hơn thậm chí làm cạ lồng vè
Ko a, phải thay vỏ mỏng hơn chứ. Để nguyên vỏ cũ thay mâm lớn gắn vô sao vừa ?

Hạng B2
20/3/17
115
65
18
41
Nó qui định rõ là ko thay đổi hệ thống đèn rồi mà, bác mún rõ hơn ntn nữa ? Bác phải nói là “qui định ko phù hợp” mới đúng chứ hả ? Mà cái vụ đèn thì mình ủng hộ, thay cái xenon vô, nếu chủ xe có văn hoá thì ko làm chói mắt, chủ xe mất dạy thì ...
Thườg thì em thấy xe nào có Be thì thay led hay xenon nếu không bật pha thì không chói . Chứ xe thường không có Be mà thay vô thì nó chói kinh khủng. Ở chỗ em có xe city củ nó gắn vào mỗi lần gặp cứ né cho nó đi. Chói chụi không nổi

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Mâm lớn hơn mà giữ vỏ zin sao lắp vô? Bác đó hỏi là lên mâm và gắn vỏ có thành mỏng hơn để vẫn giữ đường khi gắn mâm zin mà thành vỏ cao hơn. Vấn đề là thay đổi thông số kỹ thuật là không đăng kiểm được (trừ khi bác chỉ đường)

Tập Lái
22/9/15
12
8
3
39
Tui đang chạy con mazda 3, đã nâng cấp lên đèn xenon và gắn thêm clip chia pô ống xả. Khi đi đăng kiểm cũng lo lắng lắm. Cuối cùng cũng qua, có kèm 2 xị để quên trong xe. Hihi

Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Sai nhé
Xe mình đèn zin là chóa halogen bình thường

Mình lắp led, thêm cái bi cầu để gom sáng, cắt sáng thẳng tắp thì ko cho đăng kiểm, bắt về lắp lại đèn zin.

Mình về mua cái đèn zin lắp vào, nhưng thằng bán đèn lại ko kèm bóng, tiện tháo luôn cái bóng led lắp vô luôn, nó sáng chói lòa, đậu ngoài sân nó chiếu lên tận lầu 1, vậy mang đi đăng kiểm đạt luôn...

Riết rồi ko biết sao mới đúng nữa