Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
X3 là con có hàng ghế sau + cốp rộng nhất trong 3 con bác đang phân vân :) Option X3 thực tế là đủ dùng với điều kiện đường xá ở VN và cái quan trọng nhất là mua về bác muốn làm gì làm, để zin đó chạy cũng dc. Nếu có thay cái cần thay là bộ mâm 18 inch (X3 20i chỉ xài mâm 17 nhìn xấu và k cân đối) làm lại dàn âm thanh nếu có nhu cầu âm nhạc cao hơn người thường và cái NBT là hết rồi.
Muốn trang trí thêm thì thêm giá nóc nhìn cho ngầu và thuận tiện khi đi du lịch, làm cái giá treo ipad hàng ghế sau cho trẻ em. Coi như cũng xong rồi :D Mấy chức năng đổ đèo, phanh tay điện tử, Auto Hold, các chế độ lái như tiết kiệm nhiên liệu Eco, rồi Sport nó cũng có mà :). Xe có sẵn cảm biến lùi luôn rồi, muốn cho bà nhà lái dễ thì up thêm cái camera tích hợp vào NBT là xong :) Nó mắc hơn GLC thật nhưng do nó là xe nhập thì cũng đáng thôi, hiện tại e cũng chưa nghiên cứu được nó có nhược điểm gì ngoài thiếu mấy cái option có khi cả năm chả dùng đến :D
X3 có sẵn camera luôn rồi bác. Bản lci có thêm comfort access, đá cốp...e thấy dư dùng với VN chúng ta. Lúc trước chạy con MDX advanced 1 nùi option mà chả khi nào dùng đến.

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Ba con này X3-GLC-NX200t con nào "ngon" hơn hở các bác? Đang ngâm cứu mấy con này cuối năm mần một chiếc cho vợ đi! Mà nhứt đầu quá không biết chọn xe nào! NX200t chạy êm nhưng độ cứng không bằng GLC, GLC Option nhiều, nội thất đẹp nhất nhưng dàn điện hơi lo lo khi nó lăng bánh ở nơi khí hậu sáng nắng chiều mưa, còn X3 thì được cái là cảm giác lái tốt, kiểu dáng trẻ trung.
các bác cho em ý kiến với.
Cho vợ đi thì NX đẹp, hoặc GLC, X3 nam tính ko hợp lắm

• Like
Reactions: Cùi Bắp 2
Hạng B1
20/3/17
63
34
18
33
Đã từng thử cả 2 và vote cho F25 :D 1 phiếu :p
Chờ bác nào vote Q5 haha
hihi nếu x3 về đc thì mới nói tiếp , em mới đặt q5 nhưng cũng ghiền bmw lắm , mà x3 về chắc mùa hoa mơ nở =))

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
14/8/16
1.865
2.253
113
39
Cho vợ đi thì NX đẹp, hoặc GLC, X3 nam tính ko hợp lắm
Em cũng thích nx đi em ái hơn, có 2 vấn đề quan tâm là xem test an toàn thì độ cứng nx không bằng xe đứng, cái vấn đề thứ hai là trao lưu giờ nx sợ bị nói cuồng toy. Xe thì mình cũng đi chốc lát thôi còn lại vợ đi nhiều hơn!

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Em cũng thích nx đi em ái hơn, có 2 vấn đề quan tâm là xem test an toàn thì độ cứng nx không bằng xe đứng, cái vấn đề thứ hai là trao lưu giờ nx sợ bị nói cuồng toy. Xe thì mình cũng đi chốc lát thôi còn lại vợ đi nhiều hơn!

Em thấy bác bỏ ý định đi, thêm khoảng 2 tỏi nữa làm em Macan base cho nó tới. Mấy em bim mẹc audi giông giống, người chê người khen. Bác đi Porsche thì tất cả im lặng hết, khỏi phải ý kiến hay giải thích gì

• Like
Reactions: Cùi Bắp 2
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
X3 có sẵn camera luôn rồi bác. Bản lci có thêm comfort access, đá cốp...e thấy dư dùng với VN chúng ta. Lúc trước chạy con MDX advanced 1 nùi option mà chả khi nào dùng đến.
Nếu bản LCI dậy thì quá dư rồi còn gì :D Lần e chạy là Pre-LCI date 2014, chủ xe chả lên gì ngoài thay bộ mâm rồi sơn đen, nghe nhạc cũng chỉ dùng kết nối Bluetooth chẳng cần update lên NBT. Nói là thiếu option chứ thật ra ở đây chả bao giờ dùng tới mấy món kia, mua xe để đi, để an toàn chứ đâu phải để lòe option như: cửa sổ trời, cảnh báo làn đường, cảm biến quanh xe...cũng chỉ để trang trí với điều kiện đường xá ở đây :)
hihi nếu x3 về đc thì mới nói tiếp , em mới đặt q5 nhưng cũng ghiền bmw lắm , mà x3 về chắc mùa hoa mơ nở =))
E vote X3 vì volang Q5 nhẹ hơn X3, nội thất Q5 và X3 cùng đời thì Q5 mau xuống hơn X3, bề ngang ghế sau X3 thoải mái hơn Q5 (chưa kể cục gờ ở giữa của dòng SUV AWD thì của Q5 cao hơn so với X3 chỉ là k nhiều), khoảng sáng gầm X3 cao hơn Q5 và e k thích phong cách ốp gỗ trên Q5 chỉ thế thôi :D Đang so sánh 2 con phiên bản cũ nhé bác.
Hóng review Q5 2017 của bác xem nó ra sao.

• Like
Reactions: sting9154
Hạng B1
20/3/17
63
34
18
33
Nếu bản LCI dậy thì quá dư rồi còn gì :D Lần e chạy là Pre-LCI date 2014, chủ xe chả lên gì ngoài thay bộ mâm rồi sơn đen, nghe nhạc cũng chỉ dùng kết nối Bluetooth chẳng cần update lên NBT. Nói là thiếu option chứ thật ra ở đây chả bao giờ dùng tới mấy món kia, mua xe để đi, để an toàn chứ đâu phải để lòe option như: cửa sổ trời, cảnh báo làn đường, cảm biến quanh xe...cũng chỉ để trang trí với điều kiện đường xá ở đây :)

E vote X3 vì volang Q5 nhẹ hơn X3, nội thất Q5 và X3 cùng đời thì Q5 mau xuống hơn X3, bề ngang ghế sau X3 thoải mái hơn Q5 (chưa kể cục gờ ở giữa của dòng SUV AWD thì của Q5 cao hơn so với X3 chỉ là k nhiều), khoảng sáng gầm X3 cao hơn Q5 và e k thích phong cách ốp gỗ trên Q5 chỉ thế thôi :D Đang so sánh 2 con phiên bản cũ nhé bác.
Hóng review Q5 2017 của bác xem nó ra sao.
giờ gỗ móc đâu ra mà ốp , ốp nhôm thôi , còn x3 thì em chưa có cơ hội ngự lên nên chưa biết , nhưng trc em cũng ưu tiên x3 lên đầu , với tình hình này muốn có con x3 bản mới nhất về việt nam chắc tới mùa quýt bác à , mà em đặt audi đợt đầu nên chả có xe chạy thử , ngồi thử thì 2 tháng nữa =))