Hạng D
14/8/16
1.865
2.253
113
39
Tại Việt Nam, Mer rất tự tin và không quá coi trọng các đối thủ xe sang khác trong miếng bánh thị phần. Đã từng nghe lãnh đạo cấp cao của Mer VN trình bày tại văn phòng nhà máy ở đường Quang Trung, họ rất tự tin về đánh giá tăng trưởng giữa các thương hiệu, về giá cả, về dịch vụ và tự đánh giá Mer là vượt trội so với các thương hiệu xe sang khác.
Hiện tại nhà máy tại VN đã hoạt động hết công suất nhưng chưa đáp ứng được đơn đặt hàng. Họ có lên kế hoạch đầu tư một nhà máy lắp ráp mới (khu nhà máy đường Quang Trung đã dùng hết mặt bằng, không thể mở rộng thêm ở đây. Công nghệ sơn tại nhà máy ở VN là hiện đại nhất thế giới của Mer, hiện chỉ có 2 nhà máy của Mer toàn cầu áp dụng công nghệ mới này)
Cá nhân mình vẫn thích nội thất của Mer hơn BMW/Audi.
Còn mer với lexus thì sao hả bác?

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
X3 kiểu đậm chất manly nên sẽ ko phù hợp với nữ hoặc các bác có tính cách nhẹ nhàng quí phái đâu. Q5 với GLC thì ngược lại nên được lòng của cả 2 giới, gọi tắt là unisex.
Macan nếu cố đc thì lấy bản option tương đối (tốn thêm 300-500tr nữa) chứ chạy bản pure base thì chán lắm, cảm giác như ngồi vios lun.
Lexus thì miễn bàn.

phán như đúng rồi. zezzy chắc chắn chưa bao giờ tới gần chứ chưa nói là ngồi vào xe porsche

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
phán như đúng rồi. zezzy chắc chắn chưa bao giờ tới gần chứ chưa nói là ngồi vào xe porsche
Gì mà nặng nề vậy bác, bác zezzy nói đúng đó, porsche base xenon còn ko có, mâm 16 luôn nhìn chán lắm...macan và evoque cùng mức giá 3 tỏi ở VN nhưng evoque option đủ xài còn macan phải thêm 500tr nữa mới có option cơ bản.
Về cảm giác lái của porsche em có đổi chạy caynne S của người bạn, tăng tốc phê, ôm cua ngọt nhưng vì bản ko bóng hơi nên phuột cứng, đi tưng muốn đụng nóc, chắc thích hợp cho tuổi trẻ hơn

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Em cũng xác nhận là macan base tương đối khắm ...
Ko biết có phải sale dọa rồ ko mà bản base còn ko có ghế chỉnh điện, gương chống chói, mâm đểu mà còn phải mua thêm cả chụp ốc có in logo.
Nhưng mà x3 có gì đó hơi việt zã, nhìn bên ngoài thì x4 có vẻ với đáng để so sánh hơn.
Nhưng mà x3 hay x4 thì cũng base ko kém ... pors ít ra còn cho mình tiêu tiền để lên op, các hãng khác toàn áp cấu hình fixed vào sau một thời gian nhìn xe full op lại lăn tăn vồn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: zezzy
Hạng C
20/12/07
849
882
93
35
Ko biết có phải sale dọa rồ ko mà bản base còn ko có ghế chỉnh điện, gương chống chói, mâm đểu mà còn phải mua thêm cả chụp ốc có in logo.
Nhưng mà x3 có gì đó hơi việt zã, nhìn bên ngoài thì x4 có vẻ với đáng để so sánh hơn.
Nhưng mà x3 hay x4 thì cũng base ko kém ... pors ít ra còn cho mình tiêu tiền để lên op, các hãng khác toàn áp cấu hình fixed vào sau một thời gian nhìn xe full op lại lăn tăn vồn.
Sale nói chính xác đó bác, thậm chí muốn có mồi thuốc cũng phải bỏ 3tr ra mua option bác ah. Theo cảm nhận cá nhân em nếu đã lên tầm Porsche thì nên dành ra 1 khoản ngân sách đặt option kha khá chứ mua bản base thì thà múc Bim Mer Audi chạy sướng hơn.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113

Base là máy 2.0, ko lq đến option. có cái porsche nào mà ko phải mua khoảng 1 tỏi options mới ổn. 500 chai mua cái đèn, sổ trời, cam de hết xèng rồi mấy cái linh tinh loa ổ cắm chỉnh hướng... chưa nói đến performance

Còn chưa tới thì mua bim mẹc là chuẩn khỏi lăn tăn về options nhe các bác