Hạng D
25/10/20
1.545
14.491
98
56
"chụp giựt rồi phắn" là cái từ đáng chú ý, vì nó là lý do chính với những người ý thức kém/dân trí kém. Khi không gắn với lợi ích lâu dài của mình thì người ta sẽ nhẹ thì không quan tâm (mặc kệ nó ra sao thì sao), nặng thì lợi dụng để kiếm lợi thêm cho mình vì hậu quả thì họ biết họ đâu có gánh :)
đúng vậy,đó là thực trạng không thể phủ nhận ở sg hiện nay.

Tập Lái
4/6/20
46
44
18
View attachment 2472293
Không biết biển tỉnh nào???
Chụp tại Aeon Tân Phú, chiều 8/5.
chắc dân tỉnh đội lốt 51 đó bạn =)).
Mà trong Aeon có mấy ông hay đậu vào ô cho người khuyết tật nhiều lắm. (đã thấy cả gia đình xuống xe đi bình thường) nói vậy cho chắc cú không bị chụp mũ nữa.

Hạng D
16/11/20
2.579
7.655
113
37
Biển số tỉnh chỉ là người chủ xe đó mua xe có hộ khẩu tại tỉnh nó không đồng nghĩa với việc những người điều khiển xe đó cũng ở tỉnh và điều đó nó cũng tương tự với xe biển TP. Bất cứ ở đâu cũng có những người rất tử tế, cũng có những người cần phải kiếm chỗ mua tí ý thức để bù đắp cho sự thiếu sót của mình mà chưa kiếm được chỗ bán. SG đất rộng người đông thì cơ số xuất hiện loại người thứ 02 như em nói còn nhiều hơn nên đừng vội quy chụp như thế. Những người thiếu ý thức sẽ gặp nhiều rủi ro cho bản thân hơn, sẽ dễ dàng bị phạt hơn trong thời đại công nghệ 4.0 này nên em cứ nghĩ thế mà ...đỡ tức khi bị giống bác thôi.

Hạng C
27/8/11
626
484
63
Em công nhận một điều nhiều người sẽ có hướng phân biệt và có cái nhìn không mấy thiện cảm với các biển số ngoại tỉnh với những lí do sau đây

Không phải nói thì trong các group xe trên facebook đều có rất nhiều hình ảnh các xe biển tỉnh gây ức chế cục bộ khi chạy xe ẩu, chạy xe không giống ai, chặn đầu xe khác,... và còn có cách hành xử kiểu "mày biết bố mày là ai không, hoặc đường này là của bố mày", những bác tài này có thể không đông nhưng chắc chắn sẽ là "con sâu làm rầu nồi canh" các bác đã khiến cho cả tỉnh các bác bị nhìn xấu đi.

Em cũng ở "tỉnh" đây bác, nhưng em cực kỳ phẫn nộ với một số thành phần chạy xe kiểu xỏ lá, kiểu đi tắt đóng đầu, cướp đường... cướp chợ.
Em ở Vũng Tàu, có thể nói là hầu hết người dân vũng tàu khi có đèn đỏ là đảm bảo họ sẽ dừng và đúng đèn xanh bật mới bắt đầu chạy, nhưng một số dân ở địa phương khác đến (không biết có phải dân tỉnh hay không nhưng chạy xe biển xe 51) đèn đỏ 3-5 giây rồi nhưng vẫn phi ào ào, đèn chưa xanh là lao vút đi, nhất là nhóm trẻ trâu chạy xe PKL... cuối tuần đường đông nếu có ô tô nào chui vào làn xe máy để len lỏi thì 90% là biển 51.
Nhà em ngay Bãi sau thường xuyên chịu cảnh tắc đường ở Hoàng Hoa Thám, Trần Hưng Đạo, hôm nào em quay clip cho các bác xem chơi...
Em thì không thích nói dân tỉnh hay dân thành phố nó hơi tế nhị vì có vẻ phân biệt vùng miền - nhưng chắc chắn ở đâu rồi cũng có người tốt, người xấu, có khi còn xấu hơn cả "dân tỉnh". Nếu chúng ta là người được học lái xe qua trường lớp bài bản, nắm rõ luật lệ giao thông... thì khi ra đường nên là một tấm gương để cho người khác làm theo, đừng làm hay bắt chước theo mấy kiểu xỏ lá ba que kia là được.

Hạng D
18/2/10
3.114
2.861
113
Em cũng ở "tỉnh" đây bác, nhưng em cực kỳ phẫn nộ với một số thành phần chạy xe kiểu xỏ lá, kiểu đi tắt đóng đầu, cướp đường... cướp chợ.
Em ở Vũng Tàu, có thể nói là hầu hết người dân vũng tàu khi có đèn đỏ là đảm bảo họ sẽ dừng và đúng đèn xanh bật mới bắt đầu chạy, nhưng một số dân ở địa phương khác đến (không biết có phải dân tỉnh hay không nhưng chạy xe biển xe 51) đèn đỏ 3-5 giây rồi nhưng vẫn phi ào ào, đèn chưa xanh là lao vút đi, nhất là nhóm trẻ trâu chạy xe PKL... cuối tuần đường đông nếu có ô tô nào chui vào làn xe máy để len lỏi thì 90% là biển 51.
Nhà em ngay Bãi sau thường xuyên chịu cảnh tắc đường ở Hoàng Hoa Thám, Trần Hưng Đạo, hôm nào em quay clip cho các bác xem chơi...
Em thì không thích nói dân tỉnh hay dân thành phố nó hơi tế nhị vì có vẻ phân biệt vùng miền - nhưng chắc chắn ở đâu rồi cũng có người tốt, người xấu, có khi còn xấu hơn cả "dân tỉnh". Nếu chúng ta là người được học lái xe qua trường lớp bài bản, nắm rõ luật lệ giao thông... thì khi ra đường nên là một tấm gương để cho người khác làm theo, đừng làm hay bắt chước theo mấy kiểu xỏ lá ba que kia là được.
Vụ dừng đèn đỏ dưới Vũng Tàu thì em xác nhận thì người chạy 2B biển Vũng Tàu dừng đúng vạch, ko lấn vạch như SG, rất hiếm thấy vượt đèn đỏ! Nhưng 4B Vũng Tàu ở Vũng Tàu thì 1 số ít tài kiểu chó cậy gần chuồng, và 1 số ít kiểu ta đây Vũng Tàu, ghét xe biển SG.

Hạng C
3/12/19
723
1.866
93
Đồng nai
Mấy bố mang được cái HK Xì Phố cứ tỏ ra thượng đẳng , lâp cái thớt là thấy đầu óc có vấn đề rồi.o_O
Trong thành phố mật độ xe đông, các bố đi quen hàng ngày nên cứ tàn tàn bò theo, xe tỉnh người ta ít lên lúng túng chạy k điêu luyện là bình thường.
Cứ thử cuối tuần hay lễ lạc ra đường xem. DL-SG, PT-SG , VT-SG toàn các bố 5x chạy láo nháo, giành đường xe máy. Đụng tới thì các bố lại ca cái bài "thằng đó mạo danh chứ k pải SG gốc " . Trong miền Nam này k chỉ mình các bố mới được gọi là dân thành thị đâu , dân SG gốc mà sao lại mang dòng máu " Hộ Khẩu Thượng Đẳng" giống miệt ngoài đó quá zậy :confused:
Mía năm 2021 rồi mà còn nghe các bố mở miệng " dân nhà quê " mà k biết ngượng , biết ở quê người ta phát triển tới cỡ nào chưa ? Con người sang ở Nhân Cách , Ý Thức chứ k phải sang vì có tên trong cuốn Hộ Khẩu đâu các bố ạ .:confused:

Hạng C
3/12/19
723
1.866
93
Đồng nai
Vụ dừng đèn đỏ dưới Vũng Tàu thì em xác nhận thì người chạy 2B biển Vũng Tàu dừng đúng vạch, ko lấn vạch như SG, rất hiếm thấy vượt đèn đỏ! Nhưng 4B Vũng Tàu ở Vũng Tàu thì 1 số ít tài kiểu chó cậy gần chuồng, và 1 số ít kiểu ta đây Vũng Tàu, ghét xe biển SG.
Em cũng dân tỉnh đi xe biển Sg đây bác. Người ta tìm mọi cách để ghi tên vào cuốn HK Xì Gòn chứ em đi ngược số đông, sau 10 năm SG chán ngán cảnh chật chội, ô nhiễm , kẹt xe... tách khẩu về tỉnh ở mới thấy sướng. Ai thấy SG sang chảnh , thượng đẳng chứ e cứ quần đùi dép lào mà bóp đầy căng là được =))