Hạng B2
20/4/19
112
65
28
26
hộp số mẹc C GLC có cái lỗi muôn thuở là vào từ N vào D hay ngược lại đều kêu rất to và giật, cảm tưởng các bánh răng bị khô hoặc ráp k vào khớp

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Mấy cái khác thì chưa rõ đúng sai.
Nhưng riêng cái cửa nặng thì phải nói vầy các bác: sao cái đời gần đây cái cửa cả trước sau của Merc đều nặng quá hơn cái cửa của đời trước rất là nhiều luôn.
Mình lấy cái C200 mới đây 2023 mà ngồi chạy kéo cái cửa nó nặng quá ko giống như C200 2008 và E 2015 trước đây.
Rồi cái chìa khoá của nó hình như cũng nặng hơn nữa.
Có bác nào chứng nhận hộ cho mình thông não cái
Chìa khoá nặng hơn là đúng nhưng cửa cũng vậy mà.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Em mua gần 2 năm rồi .. :D hồi xưa chạy con 325i nó đã bấy nhiêu qua Mer hụt hẫn quá ..
Mer với bmw lái cũng đâu khác gì nhiều đâu nhưng nội thất đẹp hơn hẳn. Bmw nội thấp cùi bắp bỏ mẹ.
Ở Mỹ và Can trong bộ 3 xe Đức thì mắc nhất là mer, nhì là bmw và cuối cùng là audi. Bên này mình chạy cả bmw và porsche nhưng khi nào về vn ở luôn mình cũng mua mer lại tiếp.

• Like
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
hộp số mẹc C GLC có cái lỗi muôn thuở là vào từ N vào D hay ngược lại đều kêu rất to và giật, cảm tưởng các bánh răng bị khô hoặc ráp k vào khớp
Hộp số hỏng hoặc đậu chỗ có dốc. Chưa bao giờ xe Đức chuyển số mà giật. Nếu cứ chuyển là giật 1 cái thì hộp số hỏng chắc.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Em mua gần 2 năm rồi .. :D hồi xưa chạy con 325i nó đã bấy nhiêu qua Mer hụt hẫn quá ..
hên là mình có chạy qua Mer và BMW nên đã quyết định là vẫn chạy BMW :)

Hạng D
13/1/12
2.667
91.147
113
Hộp số hỏng hoặc đậu chỗ có dốc. Chưa bao giờ xe Đức chuyển số mà giật. Nếu cứ chuyển là giật 1 cái thì hộp số hỏng chắc.
Bác chạy cái hôp số 9 cấp trên Mer chưa .. ??? nếu chạy rồi bác sẽ thấy noa là cái hộp số thỏ tả nhất , cái 9 cấp rất hay bị giật khi giảm tua và nhảy số từ 4 về 3 hay 2 , thua xa cái 7 cấp đồ củ .. Mer ráp ở Việt Nam nhiều lỗi lặt vặt rất khó chịu ... cái xe em mới mua đi được 6 tháng phải đi bảo hành cặp đèn ( 140 triệu ) do bị hấp hơi .. ( Mer bảo đó là tính năng bìnht hường ) :D :D ..càng đi thì càng xuất hiện những lỗi vặt không đáng có

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
C
Bác chạy cái hôp số 9 cấp trên Mer chưa .. ??? nếu chạy rồi bác sẽ thấy noa là cái hộp số thỏ tả nhất , cái 9 cấp rất hay bị giật khi giảm tua và nhảy số từ 4 về 3 hay 2 , thua xa cái 7 cấp đồ củ .. Mer ráp ở Việt Nam nhiều lỗi lặt vặt rất khó chịu ... cái xe em mới mua đi được 6 tháng phải đi bảo hành cặp đèn ( 140 triệu ) do bị hấp hơi .. ( Mer bảo đó là tính năng bìnht hường ) :D :D ..càng đi thì càng xuất hiện những lỗi vặt không đáng có
chạy rồi bác nhưng sao lại ko bị nhỉ. Tôi chạy 4 xe mer gần 20 năm rồi.
Vụ đèn thì có vài xe bị nhưng xe tôi ko bị. Xui thôi nhưng nó cho bảo hành mà có gì to tát đâu. Không phải chỉ vn ráp mới bị đâu mà bmw x5 tôi mua bên Can cũng bị lặt vặt nhưng mang lên hãng nó thay mới hết luôn.

• Like
Hạng D
13/1/12
2.667
91.147
113
C

chạy rồi bác nhưng sao lại ko bị nhỉ. Tôi chạy 4 xe mer gần 20 năm rồi.
Vụ đèn thì có vài xe bị nhưng xe tôi ko bị. Xui thôi nhưng nó cho bảo hành mà có gì to tát đâu. Không phải chỉ vn ráp mới bị đâu mà bmw x5 tôi mua bên Can cũng bị lặt vặt nhưng mang lên hãng nó thay mới hết luôn.
Vụ đèn xe nhiều ngừoi bị lắm anh , hãng thì phải làm găng lên nó mới bảo hành .. còn ai yếu yếu nó bảo là tính năng :D anh kg ở Việt Nam nên kg biết nó tệ như thế nào đâu .. một điều mưng là Thaco đã ráp Bim và giá rấtcạnh tranh ..em đi thêm 1 năm nữa thanh lí con Mer thổ tả ngay .. :D :D

• Like
Reactions: thi_can
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Vụ đèn xe nhiều ngừoi bị lắm anh , hãng thì phải làm găng lên nó mới bảo hành .. còn ai yếu yếu nó bảo là tính năng :D anh kg ở Việt Nam nên kg biết nó tệ như thế nào đâu .. một điều mưng là Thaco đã ráp Bim và giá rấtcạnh tranh ..em đi thêm 1 năm nữa thanh lí con Mer thổ tả ngay .. :D :D
Mua mer mới đi vì nội thất nó đẹp chứ bmw xấu quá. Mình chạy bmw nhưng ai hỏi mình vẫn chê nội thất xấu hoắc. Đang chờ glc mẫu mới ra bên này là mua luôn.

• Like
  • Haha
Reactions: Perenco and Huboss
Hạng D
13/1/12
2.667
91.147
113
Mua mer mới đi vì nội thất nó đẹp chứ bmw xấu quá. Mình chạy bmw nhưng ai hỏi mình vẫn chê nội thất xấu hoắc. Đang chờ glc mẫu mới ra bên này là mua luôn.
Cái nâdy em đồng ý .. Bim nội thất như xe tải ấy .. nhưng được cái chạy ngon ..

• Like