Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Chắc anh kg ở Việt Nam , chứ vụ chua nầy bị khá nhiều .. nhất là xe ít đi .. xe đi nhiều ít thấy bị vụ nầy
Ở vn mà, nhờ garage quen họ mua giùm rồi thay.

• Like
Reactions: Huboss
Hạng F
3/10/15
9.840
12.112
113
Chắc anh kg ở Việt Nam , chứ vụ chua nầy bị khá nhiều .. nhất là xe ít đi .. xe đi nhiều ít thấy bị vụ nầy
Lý thuyết về xe đi ít bị là có vẻ đúng đấy.
Xe mình ít đi thấy mấy chiếc đều bị y vậy cả, có mùi mỗi xe thì hơi khác nhau tí thôi.
Nhưng tất cả giống nhau ở chỗ đều thúi như nùi giẻ

• Like
Reactions: Huboss and thi_can
Hạng C
10/12/13
587
6.943
93
Bác chạy cái hôp số 9 cấp trên Mer chưa .. ??? nếu chạy rồi bác sẽ thấy noa là cái hộp số thỏ tả nhất , cái 9 cấp rất hay bị giật khi giảm tua và nhảy số từ 4 về 3 hay 2 , thua xa cái 7 cấp đồ củ .. Mer ráp ở Việt Nam nhiều lỗi lặt vặt rất khó chịu ... cái xe em mới mua đi được 6 tháng phải đi bảo hành cặp đèn ( 140 triệu ) do bị hấp hơi .. ( Mer bảo đó là tính năng bìnht hường ) :D :D ..càng đi thì càng xuất hiện những lỗi vặt không đáng có
chắc bác để chế độ Sport hay sao đó, chứ hộp số 9 cấp của Mer nó khá êm ái. Chạy bình thường lên tới số 7 là hết, muốn lên số 8,9 phải cầm ga đủ dài và nương nương thì nó nhảy lên 8,9, nhấp thắng cái nó xuống 8,7.

Hạng D
13/1/12
2.667
91.177
113
chắc bác để chế độ Sport hay sao đó, chứ hộp số 9 cấp của Mer nó khá êm ái. Chạy bình thường lên tới số 7 là hết, muốn lên số 8,9 phải cầm ga đủ dài và nương nương thì nó nhảy lên 8,9, nhấp thắng cái nó xuống 8,7.
chế độ Sport thì nó hết anh .. chạy Eco hay Còmfort là hay bị nhất ..

• Like
Reactions: panasonic
Hạng D
20/9/16
1.781
2.295
113
Mấy cái này thì bình thường thôi chạy riết quen, quan trọng là cái vụ lock cửa mà bên trong vẫn mở được khi chạy lẫn khi dừng nó có update chưa hay vẫn cứng đầu cố chấp bảo là xe đang chạy mở cửa được là tính năng an toàn

• Haha
Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Sau 1 năm sử dụng GLC 200 4matic tôi đưa ra cảm nhận về khiếm khuyết như sau;
1. Gạt nước bên tài ma sát kính lái tạo âm thanh lớn rất khó chịu (kỹ thuật viên tư vấn chịu khó bấm xịt nước từ bình chứa có bổ sung chất bôi. Tôi thắc mắc lái xe 100km/h không lẽ cứ phải chăm chăm bấm nước xịt 5 giây 1 lần thì bạn ấy bảo lỗi chung)
2. Khi vào số ở trạng thái chờ xe giật nảy rất mạnh (kỹ thật viên bảo bình thường)
3. Cần gạt đèn xi nhan rất nặng (kể cả so dòng xe trung bình) gây khó cho tài tay yếu hay ngón ngắn như phụ nữ.
4. Hai cửa sau cần lực đóng mạnh (rất bất thường so với dòng xe ở phân khúc này.
5. Độ trễ chuyển số cũng chưa mượt, đôi lúc ghìm ga thử (không phải nạp ga) nhưng động cơ vẫn nhảy lên hơn 3.000 vòng/phút
6. Dock sạc không dây trên xe không sử dụng được cho iPhone dòng pro max từ đời 12 13 14.

View attachment 2868888*Ảnh minh họa
Gạt nước của GLC/GLE and một số xe Merc khác đều bị như vậy. Quá tệ cho một xe ở giá này. Có khi nó giật giật (skipping) rất tệ hại. Có một cách làm để giảm là bạn chùi kính và quạt nước thật kỹ. Khi hai thứ này sạch thì nó đỡ hơn.

• Like
Reactions: CeratoK3
Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
X5 mình đi để ý có việc sau : vào đổ xăng ngồi trên xe để máy nổ bình thường ( xăng còn khoảng 1/2 or 1/3 bình ....khi bắt đầu nhân viên bơm xăng vào bình khoàng chừng 1/2-1 phút gì đó chiêc xe nó rùng mình cái ( cảm nhận rất rõ ) . Để ý thì thấy có lúc bị lúc ko bị ? ko biết các xe khác có giống vậy ko?
Bạn nói nghe giống Auto Start/Stop kick in. Nếu bạn đang dừng thì xe sẽ tắc máy. Khi máy lạnh chạy hoặc lý do gì đó làm bình yếu thì xe sẽ bật lên. Nếu xe bạn sau đời 2021 thì không còn nút tắc bạn phải có bimmercode mới tắc Auto Start/Stop được. Nếu không, bạn có thể bật qua chế độ Sport + thì Auto Start/Stop sẽ không còn hiệu lực. Nếu là Auto Start Stop thì xe Merc nếu không có hệ thống 48v thì tệ hại hơn xe BMW nhiều. Các xe bốn máy như GLE350 trở xuống là không có hệ thống này. Xe GLE350 năm 2024 thì sẽ có.
Quạt nước thì ban đầu mình cũng có bị. Sau khi chùi kỹ thì không còn bị nữa. Rất êm, êm hơn cả các xe Lexus mình có trước kia. Xe mình cũng đã 3 năm rồi.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Bạn nói nghe giống Auto Start/Stop kick in. Nếu bạn đang dừng thì xe sẽ tắc máy. Khi máy lạnh chạy hoặc lý do gì đó làm bình yếu thì xe sẽ bật lên. Nếu xe bạn sau đời 2021 thì không còn nút tắc bạn phải có bimmercode mới tắc Auto Start/Stop được. Nếu không, bạn có thể bật qua chế độ Sport + thì Auto Start/Stop sẽ không còn hiệu lực. Nếu là Auto Start Stop thì xe Merc nếu không có hệ thống 48v thì tệ hại hơn xe BMW nhiều. Các xe bốn máy như GLE350 trở xuống là không có hệ thống này. Xe GLE350 năm 2024 thì sẽ có.
Quạt nước thì ban đầu mình cũng có bị. Sau khi chùi kỹ thì không còn bị nữa. Rất êm, êm hơn cả các xe Lexus mình có trước kia. Xe mình cũng đã 3 năm rồi.
Ko phải bác ...mình ko thích Auto start /stop kich in nên 100% bước lên xe là off cái chức năng này... nên khi xe dừng máy vẫn hoạt động bình thường....
Gần đây đi đổ xăng để ý thì lại hết cái vụ rùng xe này ...( chỉ khi đổ xăng , máy đang nổ)

• Like