Tập Lái
29/6/16
0
4
2
45
Đang tìm hiệu dự án ở Nha Trang các cụ ợ, mà chưa đầu tư dạng Condotel bao giờ nhưng thấy giá cả và vị trí hợp lý lắm, với điều kiện như này thì có rủi ro gì nữa không ạ. Em thấy các sâu nói là dự án này có bảo lãnh ngân hàng, được quyền sở hữu căn hộ, căn hộ trị giá 1.2 tỷ/căn thôi mà tính sơ qua thu nhập ít nhất là 15 triệu/tháng. Các cụ cm thêm cho em hiểu dần vấn đề được chứ ạ

Hạng B2
27/6/09
123
26
18
48
Loại hình này rất hấp dẫn nhưng quá nhiều rủi ro mấy bác à. Vì luật ở VN ta ko chặt và bác ko có quyền tự quyết trên tài sản.
Chính vì nó hấp dẫn quá nên em mới quan tâm, tuy nhiên không có quyền tự quyết trên TS là sao các bác?. Theo em tìm hiểu hợp đồng mua bán thì TS có giấy chứng nhận về quyền sử dung đất, quyền sở hữu nhà ơr và tài sản khác gắn liền với đất, nguồn gốc sử dung đất là: Nhà Nước giao đất có thu tiền sử dụng đất. Theo em hiểu thì nó là sổ hồng và quyền sở hữu vĩnh viễn phải không bác.

Hạng B2
27/6/09
123
26
18
48
Condotel thì em thấy họ cam kết có 5 năm trong khi biệt thự thì họ cam kết 10 năm. Nếu được đúng như cam kết thì em thấy cũng quá ổn rồi tuy nhiên cũng mơ hồ về rủi ro đầu tư dạng này.

Hạng B1
14/7/10
83
89
18
39
Rủi ro nhất là CDT ăn dày quá

VD: cũng là căn hộ 5 sao, MT Trần Phú Nha Trang: Mương Thanh bán chưa tới 20tr/m2 còn Vingroup là khoảng 50tr/m2

BT Biển: Chi phí xây dựng, mặt bằng .... khoảng 6T, Vin group bán bèo lắm cũng 16T

Sâu Vingroup vào chém em đi ạ

Tập Lái
29/6/16
0
4
2
45

VD: cũng là căn hộ 5 sao, MT Trần Phú Nha Trang: Mương Thanh bán chưa tới 20tr/m2 còn Vingroup là khoảng 50tr/m2

BT Biển: Chi phí xây dựng, mặt bằng .... khoảng 6T, Vin group bán bèo lắm cũng 16T

Thực ra so sanh đơn giản về giá như Mường Thanh và Vin thì đâu cũng là khập khiễng bác ạ, vì bản thân phân khúc khác nhau thì làm sao đc đánh giá ạ. Em thì em hướng phân khúc loại cao cấp nhiều hơn thấy cứ chất lượng thi công và công trình tốt giống cách bọn Vin nhưng giá mềm mại hơn thì đầu tư vẫn đc, chứ Vin thấy hơi cao hjc

Tập Lái
2/6/16
0
57
12
33
em xin chia sẽ thông tin cho các bác muốn đầu tư và các bác sale chim cò lùa gà ở đây luôn nha. Thông tin này bổ ít từ 2 phía :
Kinh doanh du lịch nghỉ dưỡng, đối với những người kinh doanh nhà hàng khách sản, du lịch thì có 1 mức % tối hiểu giữa doanh thu và chi phí ( hay lợi nhuận và chi phí em quên rồi ) là 20% tháng thì mới bỏ tiền vào kinh doanh. Hiện nay trượt giá VND là 10% năm. Du lịch nghĩ dưỡng ngoài việc CĐT uy tín, các bác cần phải xem thêm về công ty quản lý du lịch do ai làm. CĐT vừa bán vừa làm du lịch thì xem có được khọng, hay là nhờ 1 công ty khác làm du lịch dự án mình. Cái quan trọng là thằng làm phát triển du lịch, nó làm tốt, có khách thì mình mới có tiền. Vì các công ty du lịch có sẵn 1 lượng khách hàng nhất định và lượng tua rồi. còn tính ra phần trăm lợi nhuận mỗi tháng các bác nhận được thì cho em xin cái tồng số phòng và giá thuê, nhân viên, em có thể tính ra được.

Hạng B2
27/6/09
123
26
18
48
em xin chia sẽ thông tin cho các bác muốn đầu tư và các bác sale chim cò lùa gà ở đây luôn nha. Thông tin này bổ ít từ 2 phía :
Kinh doanh du lịch nghỉ dưỡng, đối với những người kinh doanh nhà hàng khách sản, du lịch thì có 1 mức % tối hiểu giữa doanh thu và chi phí ( hay lợi nhuận và chi phí em quên rồi ) là 20% tháng thì mới bỏ tiền vào kinh doanh. Hiện nay trượt giá VND là 10% năm. Du lịch nghĩ dưỡng ngoài việc CĐT uy tín, các bác cần phải xem thêm về công ty quản lý du lịch do ai làm. CĐT vừa bán vừa làm du lịch thì xem có được khọng, hay là nhờ 1 công ty khác làm du lịch dự án mình. Cái quan trọng là thằng làm phát triển du lịch, nó làm tốt, có khách thì mình mới có tiền. Vì các công ty du lịch có sẵn 1 lượng khách hàng nhất định và lượng tua rồi. còn tính ra phần trăm lợi nhuận mỗi tháng các bác nhận được thì cho em xin cái tồng số phòng và giá thuê, nhân viên, em có thể tính ra được.
Em đang quan tâm đến dự án Vinpearl Luxury, chủ đầu tư là và khai thác là Vinpearl, cam kết 10 năm, tối thiểu 10%/năm, NH cho vay 65%, chủ đầu tư bao lãi xuất năm đầu. Vậy rủi ro trong trường hợp này là gì bác?

• Like
Reactions: hoangduy09
Hạng B2
27/6/09
123
26
18
48

Em đã tìm hiểu và xác nhận BT biển Luxury nha trang 5*+ có già từ 8.3 tỷ thôi nha bác.