Hạng B2
27/6/09
123
26
18
48
Đang tìm hiệu dự án ở Nha Trang các cụ ợ, mà chưa đầu tư dạng Condotel bao giờ nhưng thấy giá cả và vị trí hợp lý lắm, với điều kiện như này thì có rủi ro gì nữa không ạ. Em thấy các sâu nói là dự án này có bảo lãnh ngân hàng, được quyền sở hữu căn hộ, căn hộ trị giá 1.2 tỷ/căn thôi mà tính sơ qua thu nhập ít nhất là 15 triệu/tháng. Các cụ cm thêm cho em hiểu dần vấn đề được chứ ạ
Bũa em có coi qua bảng giá , hình như không có giá dưới 2 tỷ đâu nha bác

Tập Lái
2/6/16
0
57
12
33
Em đang quan tâm đến dự án Vinpearl Luxury, chủ đầu tư là và khai thác là Vinpearl, cam kết 10 năm, tối thiểu 10%/năm, NH cho vay 65%, chủ đầu tư bao lãi xuất năm đầu. Vậy rủi ro trong trường hợp này là gì bác?
bác cho em xin cái giá thấp nhất của dự án! cái thứ 2 là bán đất hay bán luôn cả nhà. cái thứ 3 là tổng sản phẩm, thứ 4 là thời gian hoàn thành. và cái cuối cùng là CĐT cam kết cho thuê 1 tháng là bao nhiêu. em thì làm biếng google tìm hiểu lắm. Có cái đó em tính sơ sơ ra cho bác.

Hạng B2
27/6/09
123
26
18
48
bác cho em xin cái giá thấp nhất của dự án! cái thứ 2 là bán đất hay bán luôn cả nhà. cái thứ 3 là tổng sản phẩm, thứ 4 là thời gian hoàn thành. và cái cuối cùng là CĐT cam kết cho thuê 1 tháng là bao nhiêu. em thì làm biếng google tìm hiểu lắm. Có cái đó em tính sơ sơ ra cho bác.
Bác tính giùm em 8.5 tỷ /1 căn chưa VAT full nội thất bao gồm CNQSD đất và nhà ở, can kết tối thiểu 10% của 8.5 tỷ/ 1 năm. Hoàn thành từ 2011 và giờ đang khai thác.

Tập Lái
29/6/16
0
4
2
45
Bũa em có coi qua bảng giá , hình như không có giá dưới 2 tỷ đâu nha bác
Dạ em không có tiền mua hàng của Vin, hàng Vin giá 2 tỷ là ít nhất em mua hàng của bên Hà Quang, thấy bảo dự án cho ra mắt thị trường căn hộ khách sạn nên giá 1,2 tỷ/căn mà vị trí ngay sau nhà hát lớn đi bộ ra toàn đường lớn NGuyễn Thị Minh Khai, đường Hùng Vương ... thấy đẹp quá nên em cũng muốn tham gia quá, bác nào thấy like được cùng em để em mạnh dạn múc đây :)

Hạng C
24/2/11
798
19.185
93
Hình như còn cái Bavico cũng thuộc loại Condotel. Nhưng vị trí thì hơi tệ.

Tập Lái
29/6/16
0
4
2
45
Hình như còn cái Bavico cũng thuộc loại Condotel. Nhưng vị trí thì hơi tệ.
Thế bác ngắm qua cái bên em cùng em luôn, nếu bác thích em có tài liệu sâu gửi em gửi cho bác tham khảo cùng cho vui :)

Hạng B1
14/7/10
83
89
18
40
Em đã tìm hiểu và xác nhận BT biển Luxury nha trang 5*+ có già từ 8.3 tỷ thôi nha bác.

Cái này có 1 phòng ngủ thôi nhé bác.

Vả lại khai thác đã lâu, chắc hết khấu hao rồi.

Kiểu gì thì VIN cũng có lơi lớn

Tập Lái
2/6/16
0
57
12
33
Bác tính giùm em 8.5 tỷ /1 căn chưa VAT full nội thất bao gồm CNQSD đất và nhà ở, can kết tối thiểu 10% của 8.5 tỷ/ 1 năm. Hoàn thành từ 2011 và giờ đang khai thác.
Em đã tính gần xong rồi nha bác. chắc tầm chiều nay là ok luôn! bảng tính của em mang giá tri tham khảo nha. nhưng lại logic. còn nhiều khoản mục nữa em ko đưa vào vì chưa biết hình thức hợp tác như thế nào ( hợp đồng ), cái thứ 2 là them các khoản lợi nhuận khác bác có được thưởng hay không nữa. Nếu bác ở SG thì hẹn bác cafe em nói rõ thêm luôn.

Hạng B1
7/9/09
94
30
18
Cái này có 1 phòng ngủ thôi nhé bác.

Vả lại khai thác đã lâu, chắc hết khấu hao rồi.

Kiểu gì thì VIN cũng có lơi lớn
Theo mình biet thi Vin Luxury het can gia 8.3 ty roi, chi con nhung can gia cao khoang 13-14 ty thoi

• Like
Reactions: thukhaihoan
Hạng B2
27/6/09
123
26
18
48
Theo mình biet thi Vin Luxury het can gia 8.3 ty roi, chi con nhung can gia cao khoang 13-14 ty thoi
Có người quen đang muốn để lại cho giá chủ đầu tư.. nhu bác Chickenrun có nói nó là khu đaz khai thác rồi nên có thể nhìn thấy dòng tiên, nếu là đầu tư vào những chỗ đang xây thì cũng ko biết như thể nào vì chưa khai thác khách.