Tập Lái
12/5/19
5
1
1
36
May mắn cho Bác là nhầm số 2 xe ko lên dốc đc. Chứ nhiều lúc quay đầu xe quên chưa chuyển số từ R sang D và ga như thật . Xe lùi lại giật mình đạp phanh cái mà thấy mình vẫn còn may mắn.
Hay chuẩn bị đỗ xe mà quên chưa chuyển số về P vẫn đang để D hoặc R chưa kịp kéo phanh tay rồi nhả phanh chân ra cũng giật mình đạp lại phanh. Nhìn lại cần số mà thấy mình may mắn vô cùng!
Haha em y chang bác nè , đang lân la tìm kinh nghiệm khắc phục nè bác

Tập Lái
19/7/17
19
9
3
40
Em đi xe AT, có một lần đi xe mượn MT. Lúc mới lên, ko để ý tới lúc quay xe, thế quái nào vô số de mà nhả côn ra xe lại trường tới. Làm đi làm lại 2-3 lần vẫn vậy. Bực mình kéo thắng tay nhìn cần số mới biết mình nhầm hàng. Pó tay! :)

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
E cả chục năm ôm volang còn bị cái lỗi vớ vẩn! Chạy xe vào trong sân rửa xe rồi tiện thể rửa luôn cái sân, khiêng bộ bàn ghế ra sau cái xe để rửa xong xuôi lên xe lùi chơi luôn bộ bàn ghế cho dù xe có cam lùi. Cái chỗ càng quen thuộc là cái chỗ hay bị quên!

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Ra đường tối thấy nhiều bác chạy xe mà không mở đèn. Thậm chí chỉ gạt tới demi mà cos chưa sáng..thường thấy ở các hãng ko có auto đèn. . Chạy xe chàng hảng, mở pha vô tội vạ... Tấp lề hay lấy ra chả thèm ngó ai.
Hôm qua đi ngang sân bay em đang chở 2 nhóc bon bon, Từ trong lề 1 chiến binh bán tải lấy đầu ra cái rẹt, ra hẳn 2 làn đường (em đang chạy làn 2) Bỏ mẹ rồi...Rà thắng,bóp kèn tinnnnnnnn một hồi dài thì liếc thấy bán tải lách vô kịp... Móa. Ra thì ra 1 làn thôi rồi từ từ xi nhan ra làn 2 chứ. Chạy vậy giết người đó...

Hạng B1
20/11/08
87
30
18
Mình thì de xe từ lề xuống đường. De xong lẽ ra phải chuyển từ R sang D để đi tới trước đằng này lại não cá vàng còn R mà mớm ga 1 xíu làm mấy chiếc 2 bánh đang chờ phía sau 1 phen khiếp vía. Hú hồn con chồn.o_O

Hạng B2
1/3/18
203
72
48
50
Đi xe số tự động, thông thường đến ngã tư về N. Hôm ấy lại nhanh tay về P và thế là đèn xanh thì lùi 1 nấc và ga. Ăn ngay quả còi hơi của chú Cont đằng sau giật tất cả mọi thứ :(. May mà chưa sao

Tập Lái
21/11/17
33
41
18
43
Có lần mình tắt máy ma quên về N. Lúc lên chạy đề kiểu ji xe cũng chạy. Kiểm tra accu, dây điện... đủ các kiểu. Tính gọi cúu hộ rồi. Lúc lên xe ngồi đt thì mới thấy là chưa về N. Vãi thiệt chứ.

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Em đậu xe vào chỗ khó, vừa dốc vừa nhỏ hẹp, phải nhờ thêm mấy anh nữa làm lơ mới đậu vào đc, mà đậu rất đẹp. Xong hí hửng bước xuống xe... tự nhiên nghe "rầm" một cái... thì ra quên kéo thắng tay, xe trôi lùi lại ủi vào cái cánh cửa nhà người ta, cái cửa không sau nhưng cản sau xe thì bị móp, ít thôi chứ không nhiều, ra hãng báo giá 1 củ, em quyết định không làm lại, giữ lại vết sẹo đó coi như bài học nhớ đời. Phước đức mấy đời nhà em, lỡ lúc đó mà phía sau xe có người nào đứng là em đã gây đại họa rồi. Mới đó mà đã mấy năm rồi...