1/6/19
45
14
8
33
Não cá vàng của em là chạy trên cao tốc, đường vắng, gió hiu hiu, ngồi nghĩ tới viễn cảnh trúng viettlot, nếu trúng viettlot sẽ mua bao nhiêu miếng đất, mua cao nhiêu cái nhà, đầu tư bao nhiêu chiếc xe, cho họ hàng này nọ bao nhiêu... vân vân và mây mây, trong lúc lên đồng thì bỗng nhiên giật mình xanh mặt vì xe mình đã áp sác đít xe Contener bao giờ ko hay biết, may mắn thay trong lúc hoàn hồn em đã kịp đạp phanh và đánh lái và càng may mắn hơn nữa là phía sau ko có xe, ôi hú hồn, trong một tích tắc thôi mà mình ko nhớ đã đi được bao xa, lúc suy nghĩ vớ vẫn và lúc ấy não ko còn biết gì xung quanh cả, nghĩ lại thiệt là nguy hiễm :eek:

Tập Lái
1/5/18
22
7
3
Tp HCM
Em để cái khóa xe trong balo, đến lúc cần đi thì alehấp quăng cái balo vô xe và đóng cửa cái rầm :D em thì vẫn ở ngoài xe :D

Hạng F
7/8/17
7.465
10.162
113
Chạy cho người lớn thì vãi hết cả đái đấy.
Cứ lần nào mình chạy gần đuôi xe trước (vẫn cách cả mét) là mấy anh chị cô chú ngồi sau DM chạy gì vậy con, đầu lâu xương sọ,...đủ kiểu.
Trong khi chưa cần biết mô tê gì.
Nhiều khi muốn nhảy xuống xe đi bộ bà nó cho khỏe luôn bác ạ. Ninja băng qua đường mà cũng chửi tài đang ngồi trong xe. Hay thằng nào đó nó tạt đầu rẽ trái thắng gấp 1 tí cũng ăn chửi. Nói chung là ức chế vô cùng :oops:

Tập Lái
18/3/19
39
38
21
Cách đây 2 năm em đi đường hầm đất sét đà lạt. Xe 5 + 2 chở full tải cũng nặng. Lúc ra xe đi về, đang leo dốc có sỏi nữa, phía trước có thằng taxi dừng đón khách làm anh 16 c dừng làm mình phải dừng giữa dốc. Khởi hành lại chết máy vài lần nên hơi hoảng, phía sau bóp còi inh ỏi, bóp hoài mà thấy xe mình trôi, lúc sau nhìn kính hậu trả thấy xe nào, chắc sợ nên lùi hết.
Lấy lại bình tĩnh mình dùng thêm thắng tay vòng tua lên cao, vù một phát lên luôn, mù bay tứ tung, mấy anh bên đường nhìn vẻ thông cảm hay xem thường em không biết nữa. Sau này gia đình em sợ không đòi đi đường hầm này nữa. Giờ kinh nghiệm hơn gặp đường dốc hơn bình tĩnh là lên dốc được.
Lần nữa đậu xe trên dốc, cẩn thận kéo thắng, tắt máy vô số 1 để khỏi trôi. Thế nào lên xe quên kiểm tra số đề luôn, chồm tới tắt máy may cách gốc cây 10 cm.
Lần nữa, cũng ở đà lạt lên dốc lại cua thấy máy yếu đạp nhanh chân côn để hạ số, đạp nhanh thế nào đạp ngay chân thắng làm chết máy. Xe sau bóp còi inh ỏi. Biết mình nhầm nên cũng bình tĩnh chạy lại.

Tập Lái
21/11/17
33
41
18
43
Cách đây 2 năm em đi đường hầm đất sét đà lạt. Xe 5 + 2 chở full tải cũng nặng. Lúc ra xe đi về, đang leo dốc có sỏi nữa, phía trước có thằng taxi dừng đón khách làm anh 16 c dừng làm mình phải dừng giữa dốc. Khởi hành lại chết máy vài lần nên hơi hoảng, phía sau bóp còi inh ỏi, bóp hoài mà thấy xe mình trôi, lúc sau nhìn kính hậu trả thấy xe nào, chắc sợ nên lùi hết.
Lấy lại bình tĩnh mình dùng thêm thắng tay vòng tua lên cao, vù một phát lên luôn, mù bay tứ tung, mấy anh bên đường nhìn vẻ thông cảm hay xem thường em không biết nữa. Sau này gia đình em sợ không đòi đi đường hầm này nữa. Giờ kinh nghiệm hơn gặp đường dốc hơn bình tĩnh là lên dốc được.
Lần nữa đậu xe trên dốc, cẩn thận kéo thắng, tắt máy vô số 1 để khỏi trôi. Thế nào lên xe quên kiểm tra số đề luôn, chồm tới tắt máy may cách gốc cây 10 cm.
Lần nữa, cũng ở đà lạt lên dốc lại cua thấy máy yếu đạp nhanh chân côn để hạ số, đạp nhanh thế nào đạp ngay chân thắng làm chết máy. Xe sau bóp còi inh ỏi. Biết mình nhầm nên cũng bình tĩnh chạy lại.
Lúc thi GPLX bác có bị rớt dốc hok dạ. Nghe bác nói toàn bị dốc hok. Cũng may là bác k bị ở cái dốc thiền viện trúc lâm.
Lần đó bác 16c đi trc mình bị tắt máy chổ đó. Gần 5 phút nó chưa đi đc, cuối cùng nó xuống khách ở đó luôn.

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Mới bị bữa chủ nhật. Mấy thằng cờ hó điện lực đào cái lỗ bé xíu 30x30 ngay góc Mạc Thị Bưởi + Nguyễn Huệ làm xong hết rồi mà cả tháng ko dẹp 2 cái biển công trình. Mình lo nhìn người đi bộ bên phải ko nhìn thấy 2 bảng đó do nó ép 2 bảng lại với nhau đặt dọc giữa đường. Thế là chạy qua bị vướng vào bánh sau bên tài, mình de lại xíu mà nó ko tuột ra nên phải xuống gỡ mà đầu óc thế nào quên về số. Kết quả chân bị kẹt giữa cửa với 2 cái bảng khốn kiếp đó và bị xe lôi đi 1 đoạn. Vẫn còn may chắc nhờ chân dài mà mình ráng đứng ngoài xe thò chân vào đạp đc phanh. Hoàn hồn rồi nhìn ra sau thấy con LX570 đậu đó hết hồn thêm lần nữa.

Hạng F
3/10/15
9.830
12.086
113
Mới bị bữa chủ nhật. Mấy thằng cờ hó điện lực đào cái lỗ bé xíu 30x30 ngay góc Mạc Thị Bưởi + Nguyễn Huệ làm xong hết rồi mà cả tháng ko dẹp 2 cái biển công trình. Mình lo nhìn người đi bộ bên phải ko nhìn thấy 2 bảng đó do nó ép 2 bảng lại với nhau đặt dọc giữa đường. Thế là chạy qua bị vướng vào bánh sau bên tài, mình de lại xíu mà nó ko tuột ra nên phải xuống gỡ mà đầu óc thế nào quên về số. Kết quả chân bị kẹt giữa cửa với 2 cái bảng khốn kiếp đó và bị xe lôi đi 1 đoạn. Vẫn còn may chắc nhờ chân dài mà mình ráng đứng ngoài xe thò chân vào đạp đc phanh. Hoàn hồn rồi nhìn ra sau thấy con LX570 đậu đó hết hồn thêm lần nữa.
Vụ này kinh nhất.
Ăn đủ.
Mấy lần em cũng bị xe trôi phải bám theo thò chân đạp thắng như con nhái.
Hồi đó có lần mượn bán tải mà xui bị vụ này, làm Colorado nó trờ đến sát đuôi BMW phía trước.

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Gài thắng tay mà quên nhả thắng, xe vẫn chạy mà mình vẫn thấy xe nặng nặng chả hiểu tại sao.
May mà xe có đèn hiệu và kêu tít tít nên mới phát hiện ra sau khi đã lết trăm mét :D

Tập Lái
18/3/19
39
38
21
Lúc thi GPLX bác có bị rớt dốc hok dạ. Nghe bác nói toàn bị dốc hok. Cũng may là bác k bị ở cái dốc thiền viện trúc lâm.
Lần đó bác 16c đi trc mình bị tắt máy chổ đó. Gần 5 phút nó chưa đi đc, cuối cùng nó xuống khách ở đó luôn.
Hồi thi GPLX thi phát được luôn nhưng ra đường lại khác. Có những chuyện do mình thao tác chưa đúng hay nhầm nghỉ lại thật ngớ ngẩn và chưa gây hậu quả do biết mình nhầm.
Bữa đi với bác tài già cỡ 30 năm chạy xe, dừng đèn đỏ rồi vô số 1 thế nào lại móc cần số ra de, xe lùi tí rồi đi tiếp. Ông cười: tao lộn.