Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Nó muốn tay đôi thì bay xuống xúc nó bác chủ.
Cần gậy hay cây sắt nói em 1 tiếng. 2 đường trúng đích là gục tại chỗ :v =))

Hạng B2
26/4/15
149
42
28
39
View attachment 506910
Sáng thứ 2 đầu tuần. Đường Lê Duẩn 3 làn xe, không phân làn theo phương tiện, trước đoạn zebra crossing từ Diamond qua UBND Q1. Fortuner chạy làn ngoài cùng, sau lưng Sienna. Xe mình chạy làn giữa. Sienna dừng/chuẩn bị rẽ trái vào bãi đậu xe, mình cũng dừng nhường đường cho người đi bộ. Fortuner bị Sienna chắn lối, bóp còi nhưng tất nhiên Sienna đứng yên vì chuẩn bị rẽ trái. Mình đang dừng để nhường cho mấy người đi bộ, không thể chạy tới đển tránh đường cho Fortuner lách vào. Thế là lên ngã tư Lê Duẩn/Hai Bà Trưng anh tài Fortuner hạ kính đòi múc tay đôi.[pagebreak][/pagebreak] :))))))))))))))))

Mình đã chuẩn bị sẵn, 2 thằng cùng hạ kính, cùng thảo luận. Anh tài tuy nóng nhưng khi nghe mình nói nhường cho người đi bộ nên có lẽ anh hạ hỏa ko đòi múc nhau nữa. Mình thì 50m nữa là đến cty gồi nên chả việc gì phải xoắn, chúc anh lái xe an toàn :))))))))))

Chốt lại là:

- Lái xe, đặc biệt là lái ô tô, thì tuyệt đối nhường đường cho người đi bộ ở những chỗ có vạch sơn cho người đi bộ qua đường.
- Muốn chuyển làn/xin đường thì đừng bóp còi kiểu thúc đít. Còi 1, 2 lần, hạ kính nói với nhau 1 câu, ai chẳng nhường?
- Nếu người ta ko nhường thì ráng nhịn, vì xe đang đi thẳng sao phải nhường?
- Đừng đòi múc nhau, biết đâu thằng được mời múc nó có 500 anh em đang đợi sẵn :))))))))))

PS: mình lái xe luôn nhường các bác tài khác khi có thể/có đk an toàn/khi không nhường cho người đi bộ/xe 2 bánh.

Mời các bác xem, chừng 1ph40 giây thôi

Lái xe việt ai cũng có ý thức như bác chủ thì tuyệt vời. Bất kể đi xe gì nhường nhịn nhau 1 tí vừa khoẻ người khoẻ ta.

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Há há, xem cờ nhíp. Vãi cho ông tài pho tủn. Hổ báo trường mẫu giáo quá. :3dquaytay:
Ông tài pho tủn. Ê oánh lộn tay đôi với tao ko????:D :D
Bác chủ nên đáp lại: Em là Em ko oánh lộn đâu nhá, oánh trúng luôn. =)))))) :3dcuoigif:

Hạng B1
29/1/16
80
49
18
39
Em xin lỗi chứ nói thật, phò tủn 10 thằng thì hết tám thằng chạy mất dạy bố láo rồi, ai đi tỉnh nhiều sẽ thấy bọn này là bọn rất thích đá đèn vượt. Tại xe bác chủ nhỏ nên nó to còi, chứ gặp xe to thì chưa chắc nó dám

Hạng B2
27/3/16
162
155
43
49
Mấy thằng lái thuê toản du côn không hà, chủ xe lái thì không có gây sự đâu, có khi nó làm hai công việc luôn đó, vừa lái xe vừa đòi nợ thuê đó, em có biết mấy thẳng mà.....

Hạng B2
22/12/15
223
448
63
Tối cuối tuần vừa rồi em ở Hàm Nghi - NKKN đoạn nhà hàng Thiên Nam, 1 bác xe tải Thành Hưng từ lề bang ra ép 3 mẹ con đi xe Lead ngã ra đường, bác biển xanh 80A-015.xx Pajero đen vừa rờ tới, cũng dừng xe như bác chủ nhưng là để xuống giúp 3 mẹ con kia. Em áng chừng chỉ tầm 30-35s mà thằng Fortuner đen 51F-332.xx phía sau cứ bấm còi thúc đít ầm ĩ, sau còn cầm cờ lê xuống "nói chuyện". Em từ bên lề chạy qua can thì chỉ kịp nghe bác tài 80A nói 1 câu là "mày nhắm mày đánh lại tao k?", rồi sau đó k hiểu sao thằng tài Fortuner im như cún, cun cút đi về xe, chắc nhận ra cao thủ võ lâm.
Em không hiểu sao dạo này 1 số người tham gia giao thông đều rất manh động, luôn ức chế, thiếu kiên nhẫn và tin là nắm đấm có thể giải quyết được vấn đề. Nếu em là bác tài 80A thì em cũng k dám xuống xe giúp người để phải đối mặt với tụi Fortuner cô hồn như vậy, rồi xã hội này sẽ ra sao nếu ai đi đường cũng mang tâm lí sẵn sàng nhảy vô chiến nhau.. Btw, em cũng rất nể mấy người như bác chủ hay anh tài 80A trên, phải nhờ các bác thì hi vọng ý thức dân xứ thiên đường này mới cải thiện đc

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hongsonn and Binhxe
Hạng B2
1/8/14
163
148
43
44
Người anh em nào nhận ra mình đây, chắc dân vespafriends :) Nhận ra mình cũng dễ vì chơi ở đâu cũng xài 1 nick :)

Cty anh gần Kumho, đi lên tí nữa. Piaggio vẫn còn giữ, mẹc vẫn giữ. Anh mới chuyển qua xe Nhật coi có lành ko :))))))))))))))))))))))

Yes, em ở H3 trước đây sáng nào cũng gặp anh mà