Hạng B2
24/2/16
124
101
43
SG-LA
Cố căng mắc đọc biển hiếc FT xem có quen ko mà mà nhìn ko nổi. Lái xe mà hơn thua cộc tính, to mồm thế này thì trong xe hay có để sẵn "đồ chơi" lắm bác ơi, né trước cho chắc :)

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
View attachment 506910
Sáng thứ 2 đầu tuần. Đường Lê Duẩn 3 làn xe, không phân làn theo phương tiện, trước đoạn zebra crossing từ Diamond qua UBND Q1. Fortuner chạy làn ngoài cùng, sau lưng Sienna. Xe mình chạy làn giữa. Sienna dừng/chuẩn bị rẽ trái vào bãi đậu xe, mình cũng dừng nhường đường cho người đi bộ. Fortuner bị Sienna chắn lối, bóp còi nhưng tất nhiên Sienna đứng yên vì chuẩn bị rẽ trái. Mình đang dừng để nhường cho mấy người đi bộ, không thể chạy tới đển tránh đường cho Fortuner lách vào. Thế là lên ngã tư Lê Duẩn/Hai Bà Trưng anh tài Fortuner hạ kính đòi múc tay đôi.[pagebreak][/pagebreak] :))))))))))))))))

Mình đã chuẩn bị sẵn, 2 thằng cùng hạ kính, cùng thảo luận. Anh tài tuy nóng nhưng khi nghe mình nói nhường cho người đi bộ nên có lẽ anh hạ hỏa ko đòi múc nhau nữa. Mình thì 50m nữa là đến cty gồi nên chả việc gì phải xoắn, chúc anh lái xe an toàn :))))))))))

Chốt lại là:

- Lái xe, đặc biệt là lái ô tô, thì tuyệt đối nhường đường cho người đi bộ ở những chỗ có vạch sơn cho người đi bộ qua đường.
- Muốn chuyển làn/xin đường thì đừng bóp còi kiểu thúc đít. Còi 1, 2 lần, hạ kính nói với nhau 1 câu, ai chẳng nhường?
- Nếu người ta ko nhường thì ráng nhịn, vì xe đang đi thẳng sao phải nhường?
- Đừng đòi múc nhau, biết đâu thằng được mời múc nó có 500 anh em đang đợi sẵn :))))))))))

PS: mình lái xe luôn nhường các bác tài khác khi có thể/có đk an toàn/khi không nhường cho người đi bộ/xe 2 bánh.

Mời các bác xem, chừng 1ph40 giây thôi

Bạc chạy vậy chuẩn rồi

Hạng B2
7/9/15
192
194
43
47
Tài Fo tun này láo thiệt, thử chạy ở miệt ngoài coi, đụng chuyện nó địt cho bỏ cơm luôn chứ hổ với báo

Hạng D
24/8/10
1.040
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Em ủng hộ tất cả những cách xử lý tình huống như Bác chủ, việc nhường đường cho người đi bộ khi họ trên vạch ưu tiên là nên làm vì đó là luật mà hầu như các bác Tài ở VN đang không chấp hành ! và kể cả khi người đi bộ đang không đi trên vạch kẻ sơn ưu tiên của họ đi chăng nữa, nếu có thể thì mình vẫn nhường cho họ qua đường an toàn, vì dù gì mình vẫn còn cái " hộp sắt " bảo vệ, còn họ thì không !
hãy xem mọi người như người thân của mình thì mọi việc trở nên dễ dàng và đơn giản hơn!
- có một việc mà em luôn thắc mắc, hầu như ngoài đường tiếng kèn vang lên nhiều nhất vẫn là của dòng toyota, đặc biệt là fotuner và innova !!! Vì sao vậy ạ, bấm kèn thúc đít khi đèn đỏ còn vài giây, hoặc khi mình nhường xe khác thì cũng kèn liên tục phái sau, còn nhiều tình huống nữa nghe kèn chói tai, nhìn kiếng hậu thì lại là toyota, hu hu ! Các Bác cho em xin lời giải thích hay là do Toy làm cái nút kèn nhẹ quá khiến dễ bị chạm........!
p/s : em nói đa phần thôi chứ không phải 100% , các Bác Oser đi Toy chém em nhẹ tay nhé !

Hạng B2
1/8/14
163
148
43
44
Nhiêu đây nhằm nhò gì bác. Mình bình tĩnh thì người ta cũng bình tĩnh thôi, không cần kiện cáo làm gì. Biển số tất nhiên là có, tìm chủ xe một phát ra ngay nhưng mất thời gian. Kệ đi :)

Anh Sơn làm ở Kumho thì phải?? Anh chia tay Piaggio để lên mẹc rùi ah??

Hạng B2
9/10/06
127
376
63
49
Anh Sơn làm ở Kumho thì phải?? Anh chia tay Piaggio để lên mẹc rùi ah??
Người anh em nào nhận ra mình đây, chắc dân vespafriends :) Nhận ra mình cũng dễ vì chơi ở đâu cũng xài 1 nick :)

Cty anh gần Kumho, đi lên tí nữa. Piaggio vẫn còn giữ, mẹc vẫn giữ. Anh mới chuyển qua xe Nhật coi có lành ko :))))))))))))))))))))))

Hạng B2
4/4/10
113
279
63
View attachment 506910
Sáng thứ 2 đầu tuần. Đường Lê Duẩn 3 làn xe, không phân làn theo phương tiện, trước đoạn zebra crossing từ Diamond qua UBND Q1. Fortuner chạy làn ngoài cùng, sau lưng Sienna. Xe mình chạy làn giữa. Sienna dừng/chuẩn bị rẽ trái vào bãi đậu xe, mình cũng dừng nhường đường cho người đi bộ. Fortuner bị Sienna chắn lối, bóp còi nhưng tất nhiên Sienna đứng yên vì chuẩn bị rẽ trái. Mình đang dừng để nhường cho mấy người đi bộ, không thể chạy tới đển tránh đường cho Fortuner lách vào. Thế là lên ngã tư Lê Duẩn/Hai Bà Trưng anh tài Fortuner hạ kính đòi múc tay đôi.[pagebreak][/pagebreak] :))))))))))))))))

Mình đã chuẩn bị sẵn, 2 thằng cùng hạ kính, cùng thảo luận. Anh tài tuy nóng nhưng khi nghe mình nói nhường cho người đi bộ nên có lẽ anh hạ hỏa ko đòi múc nhau nữa. Mình thì 50m nữa là đến cty gồi nên chả việc gì phải xoắn, chúc anh lái xe an toàn :))))))))))

Chốt lại là:

- Lái xe, đặc biệt là lái ô tô, thì tuyệt đối nhường đường cho người đi bộ ở những chỗ có vạch sơn cho người đi bộ qua đường.
- Muốn chuyển làn/xin đường thì đừng bóp còi kiểu thúc đít. Còi 1, 2 lần, hạ kính nói với nhau 1 câu, ai chẳng nhường?
- Nếu người ta ko nhường thì ráng nhịn, vì xe đang đi thẳng sao phải nhường?
- Đừng đòi múc nhau, biết đâu thằng được mời múc nó có 500 anh em đang đợi sẵn :))))))))))

PS: mình lái xe luôn nhường các bác tài khác khi có thể/có đk an toàn/khi không nhường cho người đi bộ/xe 2 bánh.

Mời các bác xem, chừng 1ph40 giây thôi

Bác xử sự hay quá! Người VN mình bây giờ ra đường hung hăng ghê quá!

Hạng B2
15/1/16
140
219
43
41
Bữa em cũng nhường đường cho người đi bộ như anh chủ thớt mà mém tí thành tội đồ. 2 mẹ con vừa ló qua khỏi xe em thì thằng chó chết phi 2B véo 1 phát sượt ngang mặt con bé. Nó còn quay lại chửi nữa chứ. Tiếc là lúc đó cái Cam bị gì ko quay được. Về nhà mở Cam thì nguyên ngày hôm đó nó không quay.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng B2
22/6/09
111
113
43
Bữa em cũng nhường đường cho người đi bộ như anh chủ thớt mà mém tí thành tội đồ. 2 mẹ con vừa ló qua khỏi xe em thì thằng chó chết phi 2B véo 1 phát sượt ngang mặt con bé. Nó còn quay lại chửi nữa chứ. Tiếc là lúc đó cái Cam bị gì ko quay được. Về nhà mở Cam thì nguyên ngày hôm đó nó không quay.
Nhường đường ở đâu chứ ở VN thì phải cận thận đó bác. Xe ôtô nhường nhưng xe máy ko biết minh đang nhường nên thường hay vượt lên. Người đi bộ qua đường thì khi thấy mình nhường lại quên ngó trước ngó sau nên dễ quẹt xe máy lắm. Em thấy nếu mình nhường thì nên bật xi nhan phải rồi quẹo bánh xe qua hướng phải để xe máy tưởng là mình định quẹo thì sẽ đi chậm lại và có vượt cũng cẩn thận hơn.

• Like
Reactions: ntt61 and dolathanh