Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Nhường đường ở đâu chứ ở VN thì phải cận thận đó bác. Xe ôtô nhường nhưng xe máy ko biết minh đang nhường nên thường hay vượt lên. Người đi bộ qua đường thì khi thấy mình nhường lại quên ngó trước ngó sau nên dễ quẹt xe máy lắm. Em thấy nếu mình nhường thì nên bật xi nhan phải rồi quẹo bánh xe qua hướng phải để xe máy tưởng là mình định quẹo thì sẽ đi chậm lại và có vượt cũng cẩn thận hơn.
em cũng sợ kiểu này lắm, hôm em nhường 3 Mẹ con chở nhau qua đường Thảo Điền, em dừng hẳn lại luôn mà cái Anh đi xe honda cặp hông phải xe em lao lên nhanh quá và kết quả là rầm.....! may mà anh xe 2 bánh thắng khá tốt, 3 mẹ con chỉ bị nghiêng xe và em phi xuống đỡ lên phụ!
nghĩ lại thấy hơi sợ !

Hạng C
3/1/10
855
7.300
93
Em ủng hộ tất cả những cách xử lý tình huống như Bác chủ, việc nhường đường cho người đi bộ khi họ trên vạch ưu tiên là nên làm vì đó là luật mà hầu như các bác Tài ở VN đang không chấp hành ! và kể cả khi người đi bộ đang không đi trên vạch kẻ sơn ưu tiên của họ đi chăng nữa, nếu có thể thì mình vẫn nhường cho họ qua đường an toàn, vì dù gì mình vẫn còn cái " hộp sắt " bảo vệ, còn họ thì không !
hãy xem mọi người như người thân của mình thì mọi việc trở nên dễ dàng và đơn giản hơn!
- có một việc mà em luôn thắc mắc, hầu như ngoài đường tiếng kèn vang lên nhiều nhất vẫn là của dòng toyota, đặc biệt là fotuner và innova !!! Vì sao vậy ạ, bấm kèn thúc đít khi đèn đỏ còn vài giây, hoặc khi mình nhường xe khác thì cũng kèn liên tục phái sau, còn nhiều tình huống nữa nghe kèn chói tai, nhìn kiếng hậu thì lại là toyota, hu hu ! Các Bác cho em xin lời giải thích hay là do Toy làm cái nút kèn nhẹ quá khiến dễ bị chạm........!
p/s : em nói đa phần thôi chứ không phải 100% , các Bác Oser đi Toy chém em nhẹ tay nhé !

Em ủng hộ tham gia giao thông đúng luật và văn minh, và ngược lại. Đi bộ không trên vạch ưu tiên, bạ chỗ nào cũng băng ngang đường thì không có gì phải nhường, đấy là phạm luật. Nếu thấy cả một gia đình gồm cả già trẻ nam nữ trèo qua rào để qua đường bắt taxi ngược chiều (chắc muốn tiết kiệm taxi khỏi đi lên rồi quay đầu lại, vì taxi chạy đầy đường) thì họ có đáng để được nhường đường hay ưu tiên gì không? Hay hành động của họ tiềm ẩn nguy hiểm cho bao nhiêu ngừoi khác?

Còn việc chủ động tránh ra để giữ an toàn cho mình thì không nói, tuỳ từng trường hợp.

• Like
Reactions: hongsonn
10/4/16
28
16
3
Bạn chạy xe có văn hóa,có học thức.Còn CON THÚ KIA(FORTUNE)...No thế-bồ.Sáng ra mà gặp mấy con thú đó thì thôi thôi...Hơi bị xui nha.Tóm lại bạn mua hột vịt lộn về ăn đi.Nắng nóng quá thú lên cơn.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.478
113
48
Bà Tó
Mấy bác tài xế sài gòn ai cũng thích hiếp tài xế tỉnh. Hôm bữa vào sân bay TSN mình đi innova dừng xe, mở cửa cho khach xuống. Vừa đóng cửa lại là a16 chô tâp vào. Nghi là cũng như minh cho khách xuống rồi đi. Ai ngờ a ấy móc đầu ra và de vào. Mình bóp còi ma a ây cứ de. Thấy ko ôn mình cũng lui lại. Thấy 16c dừng mình móc ra để đi. Vừa ra thi tài xế 16c chưởi mình um xum. Nhưng cũng chã dám nói gì vi sợ đất khách quê người. Thôi cũng chúc anh tài xế 16c đó lái xe an toàn
Em bs 51 , chứ cũng bị ăn hiếp hoài thôi :-(

Thậm chí , ngau cả mình đi bộ qua đường cũng vất vả . Xe cộ cứ lao tới , bấm kèn , đá đèn đủ kiểu .
Mình đi bộ , họ tưởng là chó chắc :)

• Like
Reactions: hongsonn