Thảo Luận Chung Niềm vui khi có xe hơi !

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN
nghoquan nói:
Đầu tiên là niềm tự hào với "cô vợ hai" xinh đẹp. Lên xe và xuống xe giữa bao nhiêu con mắt ngưỡng mộ từ người xung quanh. Cảm giác đó chẳng khác gì đi cạnh người yêu là hoa khôi vậy. Có tiền cũng không mua được.
cảm xúc của 01 bác chắc mới cầm lái chiếc xe riêng đầu tiên nên dạt dào mãnh liệt quá đâm hơi lố. Chả ma nào xung quanh nó để ý xem bác đi xe gì chứ đừng nói chi đến "ngưỡng mộ???" muốn có hiệu ứng đó bác phải đi xe tầm trên dưới 1 triệu $, xe phải thuộc loại kịch độc. còn các tầm trung từ vài trăm chai đến 2-3 tỷ chả ai để ý. chuyện đi xe riêng giờ bình thường như cân đường hộp sữa, chả có gì đặc biệt để thiên hạ phải lác mắt.

Hạng C
19/2/09
691
2
0
NNS nói:
nghoquan nói:
Đầu tiên là niềm tự hào với "cô vợ hai" xinh đẹp. Lên xe và xuống xe giữa bao nhiêu con mắt ngưỡng mộ từ người xung quanh. Cảm giác đó chẳng khác gì đi cạnh người yêu là hoa khôi vậy. Có tiền cũng không mua được.
cảm xúc của 01 bác chắc mới cầm lái chiếc xe riêng đầu tiên nên dạt dào mãnh liệt quá đâm hơi lố. Chả ma nào xung quanh nó để ý xem bác đi xe gì chứ đừng nói chi đến "ngưỡng mộ???" muốn có hiệu ứng đó bác phải đi xe tầm trên dưới 1 triệu $, xe phải thuộc loại kịch độc. còn các tầm trung từ vài trăm chai đến 2-3 tỷ chả ai để ý. chuyện đi xe riêng giờ bình thường như cân đường hộp sữa, chả có gì đặc biệt để thiên hạ phải lác mắt.

Em nhớ một bác nào đó cũng tâm sự trên này (xin phép được trích lại): Lúc trước chưa có xe, đi xe cơ quan về đầu ngõ xuống xe là trẻ nhỏ chạy ra "Ah, ông sếp", giờ có xe hơi tự lái về đến nhà xuống xe cũng gặp lũ trẻ đó thì "Mựa, thằng tài xế". :D

Hạng B1
5/8/10
56
0
0
33
HCM
vieclamsinhvien.com.vn
Tamagochi nói:
NNS nói:
nghoquan nói:

Em nhớ một bác nào đó cũng tâm sự trên này (xin phép được trích lại): Lúc trước chưa có xe, đi xe cơ quan về đầu ngõ xuống xe là trẻ nhỏ chạy ra "Ah, ông sếp", giờ có xe hơi tự lái về đến nhà xuống xe cũng gặp lũ trẻ đó thì "Mựa, thằng tài xế". :D

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47

[/quote]

Hạng B2
11/10/09
209
101
28
Sai lầm của tui khi mua xe là không gắn mấy thứ inox chống trộm cắp (vì thấy nó xấu quá, thậm chí phải khoan lủng cả cửa xe để gắn bảo vệ mấy cái nẹp) cho nên nỗi buồn này đi theo khi chứng kiến sáng ra, xe mình bị "lột sạch" , có món phải thay lần thứ 3...chịu thua cái tệ nạn này và chấp nhận xe bị xấu hơn khi gắn ấy cái bảo vệ đó.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
Em thấy đi xe 4 B thì thỏa mãn được sở thích của mình, ưu điểm: tránh nắng, mưa, bụi, ... và quan trọng nhất là tính mạng của mình và gia đình 90% nằm trong tầm kiểm soát của mình; nếu đi xe 2B thì mình giao tính mạng cho tài xế điên, xe "hung thần", các tay "yên hùng", 'hố tử thần" ,..... Ngược lại cũng có 1 số nhược điểm như một vài bác có nêu.

Hạng C
24/11/08
590
29
28
47
Riêng em thì thấy xe 4B có nhiều niềm vui và nỗi khổ, tổng hợp ý kiến các bác lại đều đúng cả. Nhưng có một điều em thấy là thực ra ko nhiều người biết về xe hơi đâu bác, trừ những bác yêu thích xe ra còn đa số người bình thường nhìn thấy xe hơi là họ thấy sang bằng nhau cho dù bác chạy RR hay xe Daewoo miễn sao xe đời mới một chút là họ thấy sang rồi. Các bác cứ nghĩ xem tỉ lệ số người sở hữu xe hơi/ số người không có thì thấy ngay. Thành ra không phải là bác nào chạy xe đắt tiền mới hãnh diện được đâu (bác ấy thì được nhiều người nể hơn: cả người biết xe và ko biết về xe). Lúc trước em có mấy vụ cũng thấm thía đi xe 2B và 4B lắm các bác ạ. Hồi hay còn đi vũ trường chơi, về khuya lúc tan ca hay rủ mấy em trong bar đi chơi, mấy em cứ thấy anh nào xe hơi là nhót lên ưu tiên số một, em xin lỗi lúc đó nhiều chiếc xe 4B bèo nhèo kinh khủng thế nhưng mình đi xe 2B thì vẫn bị xếp hàng thứ yếu bác ạ, dù là bác đi @, SH hay Dylan vẫn thua 4B nát bét (chỉ cần sơn lại cho bắt mắt chút he he). Đi giao dịch công tác đa số các công ty: 2B vui lòng xuống xe đăng ký và gửi xe đi bộ vào ạ. 4B có bảo vệ ra tới nơi hỏi thăm ghi vào sổ và chạy xe vào trong. Vào nhà hàng, quán ăn xe hơi dừng lại được tiếp đón ân cần hơn hẳn. Riêng các sân golf (nhiều khi vào để ăn trưa hay uống cafe gặp khách hàng chứ ko phải chơi golf nhé) thì 2B vui lòng miễn vào, he he....Và một điều nữa là bác nào xài đồ hiệu hoặc đồ trang sức nếu đi xe 4B thì đồ bác "chắc chắn là hàng xịn" còn đi 2B "chắc là hàng nhái đó ạ(kim cương giả, đồng hồ nhái ...)" ==> suy nghĩ của người nhìn thấy o phải của em nhá

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/10/09
8.170
30.151
113
Bác Minh Phạm nói đúng, có xe tuy sướng nhưng lại là cục nợ. Hồi Innova mởi ra, cty em có mấy chiếc đậu, em hay đi gần ngó vào trông mà thèm thuồng . Đến khi có rồi thì ngở là giấc mơ, cứ như là co camry, chừ sau 4 năm thì lại đâm ra chán, dù em nó mới đi có +26 kkm. đã đi từ Mũi cà mau đến Lăng Cô Huế