Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo
Theo các bác, Nissan đời 88 có nên ốp gỗ không?
Chả là em thích cái gì trang trí giả gỗ, nhưng con vợ em tuổi đời không còn trẻ nữa thì ốp gỗ chẵng biết giống con chi chi!!!
Mong các bác chỉ giáo cho.

Thấy người ta trẻ ốp gỗ thấy thèm

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site
RE: Nissan đời ông cụ có nên ốp gỗ?

Ông cụ càng cần phải ốp gỗ chứ bác, cứ 4 tấm dài hai tấm ngắn là xong. [8|]

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: Tad

Theo các bác, Nissan đời 88 có nên ốp gỗ không?
Chả là em thích cái gì trang trí giả gỗ, nhưng con vợ em tuổi đời không còn trẻ nữa thì ốp gỗ chẵng biết giống con chi chi!!!

Không giống con chi chi mà giống .....ông cố tổ của nissan luôn đó. Thời "tiền sử", làm ghề có tôn lá, nhựa nhẽo với comporit như bây giờ. Nội thất xe cổ toàn gỗ, da, nỉ thôi.

Bác thích thì cứ yên tâm mà ốp. Vấn đề là có "đẹp" được hay không mà thôi .:)[8|]

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Xe Nissan Bluebird 88, phía trước Táp lô hơi vuông vuông nên ốp gỗ không được đẹp đâu bác ơi, cứ để gin mà đi thì hơn.

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

@:Nissan, Bác ui phụ tùng của Nissan đời 87-88 ở SG thì mua ở đâu uy tín mà tốt vậy Bác ?:)

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Mấy cái xe station wagon (có thùng dài hết đuôi xe) đời cũ dán đề can vân gỗ dọc thân xe trông cũng khá đẹp. Nhưng xe của bác lại là sedan nên ko chơi kiểu này được.

Last edited by a moderator:
Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Mấy xe này càng độ càng mất tiền, và càng độ càng mất giá bác ạ. Cứ chăm cho cái máy chạy cho tốt là hay nhất, hình thức giữ cho nguyên thuỷ, ko tệ quá thì thôi!

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Bác Nexus nói đúng đấy, Xe loại này nên giữ nguyên, chủ yếu là cố bảo trì máy móc cho tốt, lâu lâu bác xịt toàn thân em nó 1 lần dầu bóng và cố giữ bộ mâm gin của xe là đẹp nhất; đi ngoài đường so với các em khác vẫn đẹp long lanh lắm lắm.
Chứ càng độ thêm thì càng làm giảm điểm thẩm mỹ của xe.
Tôi thấy đi ngoài đường thỉnh thỏang gặp 1 em Tô hay 1 em Honda độ (đời trước 90), chạy nhìn mà phát ghê !! làm hỏng mất độ tiêu chuẩn bên ngoài của xe.