Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Xe em EL chạy 42.000 rồi, mới leng keng
Em độ banh nhà lồng con xe lun.
Đến h nó vẫn chạy ầm ầm.

Cruise control
Pedal response
Nắp điện carry boy
Lẫy số vô lăng
Đèn gầm để chân
Dàn âm thanh JBL, khoan cửa bắt loa treb BLAM, 2 loa phân tầng
Barled 3 cây
Đèn pha LED Phillip
2 camera quanh xe

Đại lý thì nói thẳng Nissan bảo dưỡng như CCC. Hiện h nissan kinh dương vương là em thấy làm ổn nhất, nhưng thợ học việc nhìu lắm.

Ngoài ra thì Nissan sơn cũng như CCC lun. Lốm đốm như con chó đốm, xe bạn em Cao Thắng sơn xong em thấy sơn nó đọng thành giọt lun.

Tất nhiên là em có khảo sát 1 vòng các đại lý rồi nên mới dám phán. Em đẩy thằng ku cho vô Mer Tân Thuận sơn, phải nói chuẩn ko cần chỉnh, nước sơn rất đẹp mà sơn dùng loại xịn hơn Nissan nhiều.
Nissan Navara EL và các lỗi mình gặp !

Đây là hộp cầu chì xe em :D chích chọt tè le mà đếch chịu hư

Em cho mổ cần số để độ đẫy. Vẫn đếch chịu hư

Hạng B2
9/11/17
187
95
28
40
Xe em EL chạy 42.000 rồi, mới leng keng
Em độ banh nhà lồng con xe lun.
Đến h nó vẫn chạy ầm ầm.

Cruise control
Pedal response
Nắp điện carry boy
Lẫy số vô lăng
Đèn gầm để chân
Dàn âm thanh JBL, khoan cửa bắt loa treb BLAM, 2 loa phân tầng
Barled 3 cây
Đèn pha LED Phillip
2 camera quanh xe

Đại lý thì nói thẳng Nissan bảo dưỡng như CCC. Hiện h nissan kinh dương vương là em thấy làm ổn nhất, nhưng thợ học việc nhìu lắm.

Ngoài ra thì Nissan sơn cũng như CCC lun. Lốm đốm như con chó đốm, xe bạn em Cao Thắng sơn xong em thấy sơn nó đọng thành giọt lun.

Tất nhiên là em có khảo sát 1 vòng các đại lý rồi nên mới dám phán. Em đẩy thằng ku cho vô Mer Tân Thuận sơn, phải nói chuẩn ko cần chỉnh, nước sơn rất đẹp mà sơn dùng loại xịn hơn Nissan nhiều.
View attachment 1555627
View attachment 1555628
View attachment 1555625
Đây là hộp cầu chì xe em :D chích chọt tè le mà đếch chịu hư
View attachment 1555624

Em cho mổ cần số để độ đẫy. Vẫn đếch chịu hư
View attachment 1555626
Bác độ bar led ở đâu ? Nhiêu tiền ? Cho e xin ít hình e đang co nhu cầu tăng sáng

Tập Lái
30/10/16
33
27
18
48
mình cũng độ lung tung cả, chạy hơn 40.000 km rùi, bảo dưỡng thì vào hãng, đến giờ vẫn ôn, máy còn êm hơn lúc mới

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
View attachment 1554978
Đây là chia sẻ của cá nhân của mình về chiếc Nissan Navara sau 17,000km và cách thức phục vụ của đại lí Nissan Gò Vấp. Không biết có bác nào có những tình trạng tương tự như xe mình không xin cho thêm ít ý kiến. [pagebreak][/pagebreak]
Xe mình mua tháng 8/2017 cảm nhận về máy móc thì ổn hơn so với trước đó mình đi Colorado LTZ ( cá nhân). Cho đến hôm nay xe mình đã gặp rất nhiều lỗi như sau. Xe mình chưa bao giờ chở quá 200kg cả với thùng và chưa bao giờ full người khoang lái:​
-Ngay từ lúc mới mua về cổng Media AUX đã bị nổ lụp bụp do mình không dùng bluetooth mới đầu mình nghĩ do jack của mình sau khi thay vài sợi vẫn bị​

• 12.000 km xe mình hỏng bình và được hỗ trợ thay mới .​
  • 12.780km xe mình hỏng phuộc trước bên phải xì nhớt và được hứa khắc phục từ cách đây 10-11tuần . Cho đến hôm nay vẫn kiểu lí do này kia .​
  • 16.800km phuộc trước bên tài cũng có dấu hiệu xì nhớt ra rất rung và ồn .​
- Xe mình không thốc ga nhưng tầm 2500 vòng vẫn bị tuột số để đẩy lên 3.500 vòng xe không tải . Việc này xảy ra khá thường xuyên từ 15.000km​
- Bây giờ tuy xe minh chưa được nửa năm và chưa độ chế gì chạy chưa dc 18.000 thì độ ồn máy vào khoang phải nói là lớn hơn quá nhiều .​
Còn chuyện phục vụ của đại lí bây giờ đã cũng cả 2 tháng nếu tính qua tết và không biết chờ đến bao giờ từ Nissan Gò Vấp . Ae vui lòng cho mình thông tin nơi nào mình có thể mua đồ original 2 phuộc trước của con navara EL mình tự mua cho xòn chứ 7000km chạy rồi vẫn chưa được bảo hành đi như xe cỏ rần rần rất bực .​
Ae còn lỗi nào nữa cho em update thêm quá nhiều lỗi vặt thì để em bán đổi lại con Ford vậy .​

Kkkkk, công nhận " hình " chụp ở đâu đẹp quá ! Chỗ nầy mở tua du lịch , đỡ mất công đi mẽo hay châu âu nhể.

Hạng B2
7/10/12
122
95
28
Các bác nhắc em mới nhớ, đúng là còi hay bị đứt một bên jack. Nhưng bên em toàn tự xử hàn lại, bên em mua hơn một năm thì phải hàn khoảng 4 lần.
Y chang xe em , nhưng vừa rồi hãng đã bảo hành thay cái mới lại nên nghe ok rồi.
Ps : xe e mua tháng 9/2016 , đi dc 45.000 , đến nay mọi thứ vẫn ok , chỉ có kèn xe và cái bóng đèn bên trong cabin hay bị đứt thôi. Còn lại máy móc ok hết.

Hạng B2
23/4/12
142
45
28
Còn em thì đang bị tiếng phập phập khi chạy trên đường phẳng, có bác nào bị chưa vậy?

• Like
Reactions: Hung1965
Hạng B2
23/4/12
142
45
28
đồng quan điểm với bác, nis miền Tây là Ok nhất trong tất cả đại lý. Cao thắng thì con navara LE- 2013 của cty e xém lột dên vì thợ gắng lọc nhớt bị cháy ren, may mà nhờ mấy A Honda trên đường chặn đầu mới hay.
Còn nis gò vấp thì thấy gà gà sao á, sau khi thay nhớt thì e vẫn thấy xe nặng như chưa thay, chả hiểu nổi.