Hạng B1
13/10/16
51
22
8
59
Xe em cũng bị như bác lúc 20.000km, em có điện thoại qua Dunlop họ khuyến cáo nên đảo lốp trong khoảng 10.000km thôi thì sẽ ok ngoài ra các bác cũng nên canh thước lái đều đặn từ 10.000km tới 20.000km. Về dịch vụ này em làm ở Xuân Oánh Bình Dương,họ kiểm tra mình lệch hay không ,nếu lệch thì chỉnh lấy tiền ( 500k) và bảo hành cho 10.000k sau, còn không có lệch thì thôi. Chứ các bác theo qui trình hãng thì thôi rồi, bão dưỡng chán lắm( 20.000 km mới đảo vỏ). Em thì chờ nó mòn thì lên Michelin thôi, lốp dunlop này chạy thấy nó không ngon lắm
Michelin có 255 - 70 R16 không ? Giá là bao nhiêu anh ?

Hạng B2
9/9/17
125
56
28
38
Có một bác hình như là bác Bình đang kiện Ford VN vì cách phục vụ tệ hại, vẽ vời moi tiền khách hàng kìa bác. Nghe bác chia xe Nissan Navara chinh phục địa hình mà xì nhớt phuộc ớn quá. Giờ còn Toy , Hyun và Hon thoy, mong 3 hãng này làm việc ổn hơn.

Tập Lái
26/12/17
5
1
3
34
Có một bác hình như là bác Bình đang kiện Ford VN vì cách phục vụ tệ hại, vẽ vời moi tiền khách hàng kìa bác. Nghe bác chia xe Nissan Navara chinh phục địa hình mà xì nhớt phuộc ớn quá. Giờ còn Toy , Hyun và Hon thoy, mong 3 hãng này làm việc ổn hơn.
Hãng nào cũng cần chi phí hoạt dộng hết bác ah nên em nghĩ tùy mình thôi, phụ tùng thay bên ngoài bây giờ bán cũng nhiều, chất lượng thì hơn hản, như em: nhớt thì em thay 5W30 của Castrol máy chạy êm hơn già cũng tốt, các loại lọc thì thay của Hengst của Đức qua cty gì ở Hà nội em quên tên rồi giá thì bằng nữa thôi nhưng xài tốt lắm.... nên em nghĩ muốn sướng vào hãng thì chịu thôi bác ah

Hạng B1
19/6/15
91
57
18
34
Xe mình cũng bắt đầu lệch lái bên phụ ! Còn cái bọn showroom thì mình bỏ qua . Đang cân nhắc ra chỗ khác làm . Nhưng khi có chuyện gì lớn thì nó nói ko làm theo chỉ dẫn nhà sản xuất . Còn đưa chúng nó làm thì oải

Hạng B2
23/4/12
142
45
28
https://www.facebook.com/groups/NAC...55506&notif_t=group_comment_mention&ref=notif
Chào các bác.
Tình hình của em như thế này: na e bản EL 9/2016, ODO 23xxx. Từ lúc odo 21 xxx thì e nghe hình như tiếng lốp phía trước ( Ko xác định được bên trái hay phải )quay không tròn, phát ra tiếng phựt, phựt... khi đang chạy, nghe rất khó chịu. Chuyến công tác Nha Trang vừa rồi e có phát hiện cụ thể bệnh e nó như sau:
V = 20km/h: Ko nghe gì
V=40 km/h : nghe phựt, phựt,... khá rõ
V=60 km/h: nghe rất rõ và to, khi mình đạp ga thì nghe nhỏ hơn lúc thả N. Đây là vận tốc nghe to nhất.
V =80km/h: to hơn v40 1 tí
V=100km/h: tương tự v80
V=120km/h: tay lái bắt đầu rung, xe có dấu hiệu nảy, tiếng phựt, phựt .. tương tự v80
Vậy, nhờ các bác có kinh nghiệm chuẩn bệnh hộ em với, hoặc có thể đến đâu để khắc phục triệt để, e ở SG ạ.
Em cảm ơn cả nhà.

giờ chả biết đi đâu làm luôn, hoan mang quá

Hạng B2
23/4/12
142
45
28
em đã khắc phục xong các bác ui, nguyên nhân là lệch thước lái làm lốp mòn không đều. giờ đã ổn định rồi.

• Like
Reactions: kuminh and Hung1965