Thảo Luận NISSAN X-TRAIL

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
RE: NISSAN X-TRAIL

Như vậy là chỉ có một màu thôi bác nhỉ ,sao chỉ có mỗi chú có cái giá để đồ nhỉ .

Hóa ra nó là TWEENDECKER thảo nào mỗi tí đã thấy nhô lên rồi .

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Bọn vận chuyển này chưa chuyên nghiệp rồi, tôi thấy mấy cái chuyên chở xe oto nó có cái cầu ở cuối phía lái, sau khi cập cảng chỉ việc nổ máy và vù lên bờ, tôi đã thấy nó có tới 7 hay 8 tầng bên trong trông giống như cái hầm để xe mấy khách sạn 5 sao

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Nó có vài cái thôi mà bác , như vậy là chuyên nghiệp đó bác , nó còn đặt trên mặt hầm hàng nữa cơ bác nhìn còn ko chuyên nghiệp nữa . Đây là General cargo , tàu bác thấy chắc là Ro Ro /car carrier .
Trích đoạn: nho_vo

Bọn vận chuyển này chưa chuyên nghiệp rồi, tôi thấy mấy cái chuyên chở xe oto nó có cái cầu ở cuối phía lái, sau khi cập cảng chỉ việc nổ máy và vù lên bờ, tôi đã thấy nó có tới 7 hay 8 tầng bên trong trông giống như cái hầm để xe mấy khách sạn 5 sao

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Bác Nho_vo ơi, cái loại tàu chuyên chở ôtô như bác nói là loại Roll on/off (Pure Car Carriers), có chiếc có thể chuyên chở tới 6.500 em loại 5 chỗ, tuy nhiên Chủ tàu trên không phải là không chuyên nghiệp, mà lô hàng này chỉ ghép có 15 em X-Trail và còn hơn 4.000 tấn hàng bách hóa khác cùng chuyến này sẽ dỡ ở 2 cảng HPG và HCM (loại này gọi là tàu hàng rời : Conventional with tweendecks).
Như vậy có vài em như trên mà họ thuê hẳn 1 chiếc tàu có Rampway để xe chạy ra như bác nói thì có mà chết tiền Cảng phí ah !
Việc dỡ xe bằng cẩu nếu chuyên nghiệp thì sẽ không bị sước hoặc móp đâu bác.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

hehe Chơi Ro Ro mà lại không có side ramp thì tiêu , stern ramp cảng Hải Phòng ứ có cầu nào, chỉ béo mấy chú Dã Tượng thôi ...

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.961
113
53

Nếu thế thì chí ít cũng phải mỗi xe mỗi container chứ . Nói chung nhìn cảnh bốc dỡ và vận chuyển như thế này thấy không ổn rồi . Có đâu mà người tụm năm tụm ba vào cái xe thế .

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Hi các bác, thỉnh thỏang bên tôi cũng có tàu Ro-Ro chở trên 100 em xe dỡ hàng tại Cảng Hải phòng bằng Rampdoor, tuy nhiên chi phí Cảng cao wá nên hiện nay Chủ tàu chỉ dùng tạm loại tàu như các bác thấy để kết hợp chở ôtô với hàng Bách hóa khác cho thuận tiện.
@AC_Milan : Chỉ có xe loại hàng dữ như Mẹc 320,500,600s, Bmw... gửi riêng và hàng lẻ thì mới cho vào Container thui.
Còn cảnh bốc dỡ như trên, trông thế thôi chứ rất là ổn đấy Bác. Đám người tụ tập quanh xe là các bên chức năng : Giám định, Kiểm kiện, Giao nhận Cảng và Công nhân đó. Yên tâm, tôi thấy rất ít khi các xe bị trầy do dỡ hàng bằng cẩu, Bởi họ cũng có cách dỡ chuyên nghiệp của họ.

Hạng B2
1/6/05
204
5
18

Các bác lại chạy lên vỉa hè rồi
@ Nissan : bác thấy con Xtrail ở cảng so với đời 2005 trên trang web có khác nhiều k0 ?