Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: nồ lốp grandis ai dúng ai sai

Dạ hổng dám đâu bác hcivic ạ. Yoko - BS nếu cùng size,cùng tính năng,cùng xuất xứ..thì BS luôn mắc hơn. Chẳng biết tại sao.
@ bác songlam : BS Made in Japan tubeless thì có R14 có chữ POTENZA , hồi em ôm cái M 626 toàn xài loại này. Nhưng hình như tubeless xài cho Cá mập hoặc Zace thì khác, vì phải chở nặng hơn. Còn Firestone của đế quốc Mẽo, chưa xài chưa biết. Hãng này nghe nói đã bán lại cho BS luôn zồi !

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Hình như bác nhà báo khuếch đại để làm cho mọi ngươì chú ý thì phải. Các bác có xem kỹ không, báo nói là xe dừng lại cách mép vực sâu 70m chỉ có 1m.
Trích: bị bể bánh trước, suýt lao xuống vực sâu 70m tài xế không làm chủ được tay lái đã liên tục ủi sập 6 cột tiêu bảo vệ đường rồi dừng lại cách mép vực 1m.

Nhưng em xem báo thì thấy tấm hình thứ 2, bên kia chiếc xe không phải là cái mép vực mà chỉ là cái lề đường hơi lõm xuống thôi chứ làm gì có mép vực sâu 70m. Phải không các bác? [8D]

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác songlam : POTENZA hàng Thái thì em chưa biết, chỉ biết hàng Nhật. À mà quên : lúc em ôm cái M 626 là trước năm 2000 lận. Có thể bây giờ Potenza cũng có hàng Thái ? Em k rõ,sorry bác.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: nvt_matiz

Hình như bác nhà báo khuếch đại để làm cho mọi ngươì chú ý thì phải. Các bác có xem kỹ không, báo nói là xe dừng lại cách mép vực sâu 70m chỉ có 1m.
Trích: bị bể bánh trước, suýt lao xuống vực sâu 70m tài xế không làm chủ được tay lái đã liên tục ủi sập 6 cột tiêu bảo vệ đường rồi dừng lại cách mép vực 1m.

Nhưng em xem báo thì thấy tấm hình thứ 2, bên kia chiếc xe không phải là cái mép vực mà chỉ là cái lề đường hơi lõm xuống thôi chứ làm gì có mép vực sâu 70m. Phải không các bác? [8D]

Báo chỉ nói lộn 2 con số thôi. Nguyên văn là: bị bể bánh trước, suýt lao xuống vực sâu 1m tài xế không làm chủ được tay lái đã liên tục ủi sập 6 cột tiêu bảo vệ đường rồi dừng lại cách mép vực 70m

Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com

Em đang dùng BS của Nhật thấy cũng tốt thật, chạy 40k rồi mà chưa thấy có vấn đề gì.

Còn chuyện nổ lốp thì phải điều tra xác định nguyên nhân thôi : có thể do sử dụng, do chất lượng lốp v.v . Chứ bây giờ nghe mô tả như vậy cũng khó xác định lắm ( cũng giống như các bác bị bệnh thì phải đi khám bác sỹ, chứ ngồi nhà mà mô tả triệu chứng qua điện thoại thì em chắc rằng nhiều ca các bác sỹ cũng potay mà không dám cho thuốc).

Hạng B2
27/7/05
117
2
0
www.andoford.com.vn

Lốp là phụ tùng hao mòn nhanh, trong danh mục không có bảo hành đâu mà kiện nó chứ. Vấn đề là do xe mới nên nó kêu được. Chuyện nhạy cảm nên cứ kêu được cái gì thì hay cái đó, nếu kêu to quá thì thằng SX sợ mang tiếng bồi thường cho, nói chung chắc phải tốn nhiều bọt mép lắm.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: subaru555

Lốp là phụ tùng hao mòn nhanh, trong danh mục không có bảo hành đâu mà kiện nó chứ. Vấn đề là do xe mới nên nó kêu được. Chuyện nhạy cảm nên cứ kêu được cái gì thì hay cái đó, nếu kêu to quá thì thằng SX sợ mang tiếng bồi thường cho, nói chung chắc phải tốn nhiều bọt mép lắm.

Bác lói thế lào :D... Thế chẳng hóa ra sản xuất lốp bằng giấy Đông Hồ cũng không chịu trách nhiệm à

Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com

Cho dù trong danh mục bảo hành không có, nhưng nếu lỗi xảy ra do lốp có khuyết tật thì bác vẫn kiện được nhà sản xuất xe (như vụ xe Explorer dùng lốp Firestone mấy năm trước đấy thôi.
Theo em nếu đúng lốp nó dởm, cứ hét thật to vào. Trước em thấy có chú đi xe Lancer, mới 01 tháng lốp bị chửa, chú ấy chửi váng lên đến đại lý, cuối cùng bọn Mit vẫn phải thay miễn phí đấy.