Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: nồ lốp grandis ai dúng ai sai

...thì em đã nói zồi mừ...Mấy hãng xe đang ra sức o bế khách hàng, chả ngu gì làm phật lòng thượng đế nữa đâu ! Phải điều cha điều con thôi.
@ bác hoatran : cũng giống như đi công tác miền núi = 4WD,bà con dân tộc nói là cán bộ cưỡi mấy trăm con trâu í mà ! Khổ thật. Đi miền núi là phải chơi 4WD mới chắc ăn. Còn bà con mỉa mai chắc tại ...( hổng dám nói,he he ! )

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM

Xe em lốp Yokohama, chạy khỏang 60-70k km mới thay. Khi thay em thay luôn Michellin, mới chạy thử chưa biết thế nào, nhưng NGHE NÓI tốt hơn Yoko :D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Tiền nào của nấy thôi bác ơi,có giề đâu mờ lo ! Xe tải bự còn xài vỏ Casumina, DRC (Đà nẵng Rubber Company ) thì sao. Vưỡn chạy phom phom !

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: hoatran

Mịa....đi tiền trạm từ thiện bằng Grandis:mad:
Grandis đến đón, nói mãi các bác ý mới chụi đi đấy bác.

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Các bác có nhớ vụ cách đây 2 hay 3 năm Bên Mỹ sau khi để xẩy ra mấy vụ tai nạn và có người chết vì nổ lốp mất lái trên một dòng xe thì hãng đã phải thu hồi toàn bộ xe về để thay lốp và em nhớ chính xác vụ này gây thiệt hại nặng nề cho hãng Brigestone Firestone.

Hạng B2
27/7/05
117
2
0
www.andoford.com.vn

Trích đoạn: Roadrunner

Lốp là phụ tùng hao mòn nhanh, trong danh mục không có bảo hành đâu mà kiện nó chứ. Vấn đề là do xe mới nên nó kêu được. Chuyện nhạy cảm nên cứ kêu được cái gì thì hay cái đó, nếu kêu to quá thì thằng SX sợ mang tiếng bồi thường cho, nói chung chắc phải tốn nhiều bọt mép lắm.

Cho dù trong danh mục bảo hành không có, nhưng nếu lỗi xảy ra do lốp có khuyết tật thì bác vẫn kiện được nhà sản xuất xe (như vụ xe Explorer dùng lốp Firestone mấy năm trước đấy thôi.
Theo em nếu đúng lốp nó dởm, cứ hét thật to vào. Trước em thấy có chú đi xe Lancer, mới 01 tháng lốp bị chửa, chú ấy chửi váng lên đến đại lý, cuối cùng bọn Mit vẫn phải thay miễn phí đấy.
Vâyh thì em mới nói là phải kêu ác vào mà, như thế mới ăn vạ được. Nhưng mà nếu đã lên báo rồi thì có nghĩa là hắn này đã kêu quá to rồi đấy. Em nghĩ chắc Hãng nó sẽ phỉa bịt mồm thôi. Có lẽ bác này người nhà của PV báo Công an, sợ chưa

Hạng B2
28/12/05
207
2
18

hôm vừa rồi nói chuyện với nhân viên cửa hàng bán lốp ở đường láng hạ (đối diện toyota Lang ha), họ nói bridgston SX ở Thái lan thì bố không có lõi thép nên "đi bồng bềnh" lắm. mình nghĩ đây là một brand có tiếng nên chắc fair có lý do của nó. Sao không có bridgston expert ở đây nhỉ

Tập Lái
11/4/05
17
4
3

Tôi thấy mấy bọn sản xuất xe trong nước nó luôn tìm đủ lý do này lý do khác để thoái thác trach nhiệm, coi khách hàng chẳng ra gì. Cách đây 2 năm tôi đi công tác Gia lai bằng em Landcruiser mới lấy được có mấy tháng chạy được khoảng 3k, đang đi đến Gia lai thì bị nổ lốp sau bên lái, cũng lốp BS may lúc đó không phải là đường đèo, về claim với bọn To nó nói nào là lốp không bơm đủ áp suất, hay là đâm phải đá...tóm lại nó không nhận đấy là lốp kém và không chịu trách nhiệm (xe mới lấy nó bơm thế nào vẫn để nguyên vậy). Gần đây một em Zace cũng bị nổ lốp trên đường Nội bài - Sóc sơn, lốp BS, bây giờ lại em Grandis cũng là BS. Tôi thấy đố BS nó lắp cho xe SX VN chất lượng rất đểu hoặc hàng tồn lâu nên cao su đã bị lão hóa. Đã đến luc tẩy chay lốp BS ở thị trường VN rồi đấy. Xin mời anh em OS bàn thêm.