Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
Em muốn lập thớt này mong đc chia sẻ nhưng kinh nghiệm của các bác gặp phải trên đuòng và cách xữ lý những tình huống đó như thế nào.
Em mở đầu.
1/ E lái xe từ cầu vượt bình phước về SG.lúc đó khoảng 23h e về gần tới đường ray chổ kha vạn cân.bổng e thấy ở phía xa có một con chó khá to màu trắng đang ngồi trên con lươn thấp thấp chổ gần tới đèn xanh,đỏ.khi e chạy xe tới gần thì chẵng hiểu sao con chó ấy nhảy bổ vào xe e.cách phía trước đầu xe e khoảng 1m.lúc đó e củng hơi lúng túng tính lách xe vào trong để tránh con chó.nhưng e co nghe mấy người đi trước bảo là nếu gặp chó,mèo hay mấy con vật nhỏ nhỏ chạy qua thì cán luôn chứ kg đc tránh nó nếu như kg may mình tránh nó thì sẻ nghuy hiểm cho người đi xung quanh.mà đúng thật ở phía bên hông phải xe e có 2 chiếc 2b chạy cùng chiều.thế là e quyết định chạy thẳng luôn mặc nó sống chết thế nào hì tuỳ.và e nghe cái bộp và e cảm thấy xe hơi chao đảo một chút.xong e nhìn kính chiếu hậu thì thấy có người quay lại hiện trường,và e nghỉ con chó đã ra đi chắc ông đó đem về nó về chôn. :))
2/ cách đây mấy tháng e có thuê một chiếc ỉn để đi Nha Trang.lúc e đi tới Phan Rang thì thấy cái cần số nó có vấn đề.e thấy vào số nó sao sao ấy.nhưng e vẫn tiếp tục đi đc khoảng 10km thì thấy hộp số nó hơi sụp xuống dưới.đi đc một chút nữa thì có ổ gà và e nghe tiếng động lạ quẹt xuống đường,và e xuống kiểm tra 1 vòng thì e chẳng thấy gì hết.xong e lên xe chạy đc một lát thì lần này nó nghe lớn lắm.e đành tấp vào cây xăng bên đường va xuống kiểm tra kỷ thì thấy cây đòn đỡ hộp số ở dưới gầm xe một bên còn dính một bên quẹt xuống đường.ôi lúc đó e hết hồn trời phật thương tình chứ nếu kg thì chắc tai nạn khủng khiếp luôn.em kiểm tra kỹ thì thấy 2 bên có bắt 4 con ốc nhưng đã rụng hết từ đời nào rồi.bên kia thấy cột bằng sợi dây thép.thế là e kêu người đi mua giùm e 4 con ốc về và lấy cái kích đẩy cái đòn đó lên và bắt đc mấy con ốc vào.may sao củng xong xuôi và lại tiếp tục lên đường.xong e dt chửi thằng cho mướn xe quá chừng.sao mà ẩu tả như thế kg biết.mạng người mà kg coi ra cái gì hết.xe đó chắc chẳng bao giờ đi bảo dưỡng quá.qua đây e củng khuyên các bác đi thuê xe thì kiểm tra kỷ kỷ vào.chứ gặp như e mà nó rớt luôn xuống đường thì kg biết chuyện gì xảy ra nữa.
E xin hết.