nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.866
113
Có bác nào biết chỗ khám mắt (ngoài Trung tâm mắt SG) giới thiệu giúp em.
Con em năm nay lên lớp 3, khám ngoài thì cháu 3 độ. Cho đeo kiếng 3 đô. Nhưng thấy lạ là đôi lúc cháu không cần kiếng vẫn thấy rõ, như đọc sách chãng hạn.
Em sợ hư đôi mắt của cháu nếu đeo kiếng thường xuyên. Vậy có bác nào biết BS tư khám mắt giỏi ở SG giới thiệu giúp em,
Xin cám ơn .

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com
Bác có thể vào bv Mắt Cao Thắng, nay dời vô đường Trần Bình Trọng, Q5, đoạn Ng Trãi -Trần Hưng Đạo. Khám tư thì 2-4-6 đến BS. Yến, Lý Chính Thắng - Huỳnh Tịnh Của quận 3. Bv An Sinh ở Trần Huy Liệu cũng được

Hạng F
5/3/05
8.718
72.170
113
đây
nếu không cần kiếng thì không đeo bác ạ!

em nói nghe hơi phản khoa học, nhưng là trường hợp của em và em của em

lúc em học ĐH, em cận 1.75 và 2.0 độ, hơi khó nhìn nếu ngồi xa, nhưng không đeo kính, thằng em em lúc đó cũng cận thế, đeo kính

bây giờ (sau hơn 10 năm), em đo lại cận 2.0 và 2.5 vẫn không mang kính, buồi tối cứ xa trên 6m là em không thể đọc nổi biển số xe, đến giao lộ nhìn bảng tên đường là em phải tới sát, phanh xe lại mới thấy (vậy nên cứ bật GPS cho dễ) nhưng em vẫn lái xe vô tư, nhìn không rõ, nhưng đâu có mù??? nhiều người cứ hỏi cận vậy sao lái xe! em cũng chả biết nói sao nữa....

thằng em em bây giờ cận 6-7 độ, ăn cơm cũng phải mang kính nếu không muốn đút muỗng vô lỗ mũi, ặc, nó bây giờ phụ thuộc 100% vô cái kính rồi

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
@ nai: Em xin có ý kiến thế này. Hiện nay có nhiều phòng mạch, phòng khám, cả hiệu bán kính cũng có thể kiểm tra thị lực cho mọi người. Vấn đề của con bác là cần phải được khám kĩ để cân nhắc có nên đeo kính hay không. Bác nên đưa cháu đến BV Mắt TP HCM, BV Nhi Đồng 1 và 2 (các BV này đều có khoa Mắt) tại đây cháu sẽ được khám và tư vấn cẩn thận. Vì cháu còn nhỏ nên tránh đi khám ở ngòai.

Chúc cháu học giỏi.

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.866
113
Cám ơn các bác đã tư vấn. Em sẽ thực hiện theo chỉ dẫn của các bác.

Hạng D
16/3/09
3.297
52.193
113
www.tet.com
Hôm trước con em hay nhíu mày khi xem bất cứ cái gì,em sợ quá nên chở đi saintpaul,lên khám xong bs bắt con em phải mua kiếng đeo,em hỏi cháu bị gì mà đeo kiếng vậy bs,bs trả lời bị viễn và loan thị,em nghe như sét đánh ngang tai,con em chỉ có 3t thôi mà bắt đeo kiếng thì quá tội nghiẹp.em cương quyết không mua kiếng,nhưng đến nay cháu nó bình thường và không bị nhíu mày nữa.
P/S em thấy bất cứ người nào kể cả trẻ em đi khám mặt đều mua kiếng.

Hạng B1
15/4/09
59
0
6
hi Các Bác, thật ra thì khám mắt cũng nhiều bệnh nữa. Nếu là các bệnh lý về mắt như: Cận, Viễn, Loạn hay Lão thì các Bác có thể đến Bệnh viên chuyên khoa về mắt để khám như:
1. Bệnh viện Mắt Sài Gòn: 100 Lê Thị Riêng, Q.1
2. Bệnh viện Đa Khoa Mắt Sài Gòn : 473 CMT8, P.13, Q.10
3. Bệnh viện Mắt Việt Hàn: 355 Ngô Gia Tự, Q.5
4. Bệnh viện Mắt Cao Thắng: Đường Trần Bình Trọng, Q.5
5. Khoa Mắt – Bệnh viện An Sinh – Đường Trần Huy Liệu Quận PN
Nhưng đối với các trường hợp chấn thương mắt (đau mắt do có ngoại vật tác động vào – trừ bui bay vào nhé) thì em khuyên các Bác cứ Mắt TP HCM – 290 Điện Biên Phủ mà đến – chỉ có ở đây mới có các máy mọc trang thiết bị và Bác sĩ chuyên khoa chấn thương mắt điều trị thôi.