Hạng C
13/11/11
526
759
93
Sài Gòn
Em hỏi các bác bên thớt kỹ thuật mà vắng quá nên em mang qua đây hỏi các bác cho nhanh.

Các bác chỉ dùm em nơi nào ở Sài Gòn hàn kính lái bị vết nứt nhỏ do đá văng?
Em cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/7/14
418
345
63
39
mua cái bảo hiểm rồi nó làm cho (làm sao để nó bỏ qua kính bị bể trước thì bác tự xử )

Hạng C
13/11/11
526
759
93
Sài Gòn
Kính của em nó bị có rí xíu thôi bác ạ, nó bằng hạt đậu và chỉ bị mặt ngoài, mặt trong vẫn bình thường, bỏ thì phí quá các bác.
Em nhớ có bác nào ở ngoài Bắc hàn được kính, bác này có vô Sài Gòn làm trong mấy ngày mọi người đăng kí quá trời mà giờ tìm hoài không thấy bác ấy nữa.
Bác nào biết bác ấy hoặc chổ nào ở Sài Gòn mình có làm chỉ dùm em.

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
em nhớ bác nói hàn kính được có vô sài gòn, hình như topic đó bên mục dịch vụ hay sao ấy bác ạ, rất lâu rồi

• Like
Reactions: loiht
Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết
Qua bên công ty bảo hiểm nha bác, em nghe nói các công ty bảo hiểm sửa xe khá tốt từ xe tải đến xe lu, từ xe con tới xe cont đều sửa tất chỉ với 1 điều kiện duy nhất là bác mua bảo hiểm vật chất xe của bên nó. Nếu không đủ điều kiện của nó thì bác chấp nhận sống chung với lũ, lúc nào đủ điều kiện thì thay mới.

• Like
Reactions: loiht
Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
Cách nay gần 20 năm xe em bị nứt hạt đậu, em hàn ở ngã tư Hàng Xanh, khu nay nhiều tiệm chuyên làm. Nay hình như còn 1 tiệm nhỏ trên đường Hoàng Sa, gần hầm chui cầu ĐBP, hướng từ Q1 qua cầu quẹo phải xuống HSa.

Hạng B2
17/3/08
142
103
43
46
Lên đường Điện Biên Phủ nha bác. Cách cầu điện biên phủ 1km theo hướng hàng xanh lên có bảng hàn kính treo bên đường nhé. Em từng vá kính chiếc everet do đá văng tại đây đến thời điểm này chưa thấy vết nứt kéo dài thêm. Bác nên vá ngay và luôn nếu k vết nứt sẽ kéo dài thêm.