Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
Anh đặt bếp ở đâu vậy? Mấy năm trước em sửa nhà có nghiên kíu vụ tủ bếp picomat nhưng cảm thấy 0 đủ tin tưởng nên đặt ván An cường toàn bộ. Năm tới em lại sửa nên muốn tìm hiểu từ bg.
a cứ lam theo e nhé,tủ picomat hay bị van đề con vít nó lỏng thì a dung vít ren to va chích silicon vô.mà e thấy nhièu tủ bep picomat co bị van dề này đau. thằng bạn minh nó mở xưởng nên e đặt của nó thôi. E thì hay lam bên dự án chứ ko làm tư nhân.

• Like
Reactions: ogo
Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
Tủ dưới thùng em định làm gỗ tự nhiên sơn (sồi, tần bì), cánh MDF sơn hoặc acrylic thay vì thùng picomat được không bác? Theo bác ưu nhược điểm hai thằng thế nào bác?

A làm gỗ đó thì mời mối đến ăn à? Gỗ thông là gỗ mối thích nhât rồi đến sồi đó

• Like
Reactions: bc1
Hạng C
3/9/14
736
21.193
103
39
A làm gỗ đó thì mời mối đến ăn à? Gỗ thông là gỗ mối thích nhât rồi đến sồi đó
mối đất mà đã ăn thì gỗ gì cái hàm nó cắn dc là nó ăn.
đúng cẩm Vn. pơ mu , thuỷ tùng. ngọc am. là mìn thấy k ăn. chắc còn nhiều loai nữa mìn k có nen k biết. :D
Còn tất cả. kể cả gõ Vn. gõ Nam phi nha
ps : chỉ là mẩu thừa vứt góc xưởng hoy nha, đừng báo nha :D

• Like
Reactions: tuando
Hạng B1
21/3/18
71
275
68
44
a cứ lam theo e nhé,tủ picomat hay bị van đề con vít nó lỏng thì a dung vít ren to va chích silicon vô.mà e thấy nhièu tủ bep picomat co bị van dề này đau. thằng bạn minh nó mở xưởng nên e đặt của nó thôi. E thì hay lam bên dự án chứ ko làm tư nhân.
Anh cho mình contact được hông?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.605
113
www.phindeli.com
mối đất mà đã ăn thì gỗ gì cái hàm nó cắn dc là nó ăn.
đúng cẩm Vn. pơ mu , thuỷ tùng. ngọc am. là mìn thấy k ăn. chắc còn nhiều loai nữa mìn k có nen k biết. :D
Còn tất cả. kể cả gõ Vn. gõ Nam phi nha
ps : chỉ là mẩu thừa vứt góc xưởng hoy nha, đừng báo nha :D
Gỗ tràm thì mối có chê không ấy?

Hạng B2
16/9/11
373
8.419
93
Em thấy nhiều nhà giờ làm gỗ công nghiệp vd nhu An Cường .

Theo các bác thì thế nào? Ưu và nhược ?

các bác chia sẻ nhé..
nếu có tiền thì không ai đi làm gỗ công nghiệp, anh nên đổi lại chủ đề là nên chọn gỗ mùn cưa hoặc gỗ tạp của thương hiệu nào

để em hiền
1/4/05
3.799
93.106
113
nếu có tiền thì không ai đi làm gỗ công nghiệp, anh nên đổi lại chủ đề là nên chọn gỗ mùn cưa hoặc gỗ tạp của thương hiệu nào
Lại 1 anh ở trển rớt xuống. Nếu có tiền ko ai xài gỗ anh à. Nhập nguyên con thép tráng men takara chưa tính trang thiết bị đã 900 chai á.

• Like
Reactions: henvaho
Hạng D
12/9/09
1.787
62.818
113
Sai Gon
Hôm rồi bà chị gọi điện hớt hải, nói chị xém chết.
Hỏi ra thì bả vừa đi khỏi bếp thì cái tủ rớt xuống, vỡ mặt đá, hư bồn rửa...
Nhà chỉ làm cũng tầm 20 năm, gỗ gì đó, không phải ván công nghiệp như giờ.
Nguy hỉm phết.