Hạng D
4/5/15
4.007
21.668
113
Mấy a hok hiểu hay cố tình hok hiểu ý mềnh mà cứ xoáy vô cái việc mới mua mà thanh lý, là thế nào nhỉ? Có vấn đề về đọc hiểu chăng?
Mềnh viết rõ ràng có 3 ý:
1/ Gỗ là gỗ tự nhiên nó có vẻ đẹp và giá trị của nó từ ngàn xưa đến giờ mà ông bà ta, cha mẹ chúng ta đã và đang sử dụng. Mãi mãi sau này con cháu ta cũng sẽ còn sử dụng (tất nhiên là nếu còn gỗ trong rừng, rừng trồng hoặc rừng gì cũng được).
2/ Ván ép thì muôn đời nó vẫn là ván ép cho dù được gọi tên mỹ miều thế nào. Ván ép là họ lấy bột gỗ tào lao đem xay rồi trộn hoá chất ép thành ván. Đương nhiên là từ gỗ tào lao ba trợn chứ ko thể từ gỗ xịn được.
Mua cái tủ bằng ván ép với giá tiền của gỗ tự nhiên thì xin lỗi, em ko hửi được kiểu sử dụng như vậy. Ván ép rẻ hơn gỗ thì ok. Lý do: em đã nêu ở bài viết trước.
3/ Thanh lý: Có từ nào em nói vừa mua xong thanh lý ko? Em nói cùng lúc, em mua tủ gỗ, bác mua tủ ván ép. Em xài chán chê mê mỏi chục, hai chục năm em kêu có người đến mua lại ngay. Còn tủ ván ép của bác, xin lỗi à. Cho tiền họ chở đi đổ nhé!
  1. Anh đang lấy ý kiến cá nhân áp đặt lên số đông. Ai thấy đẹp? Cứ xem nội thất bây giờ người ta sài cái gì là biết. Gỗ tự nhiên của a nó sắp lui vào dĩ vãng rồi. Đừng ảo tưởng nhé anh. Mà cái giá trị xài cái bếp 30,40 năm của anh cũng chả có gì để mà anh phải thần thánh lên thế. Em nghĩ chắc nhà anh đồ cổ nhiều lắm, từ cái chổi, cái nồi , cái chảo tới cái ghế , cái nệm chắc a xài cũng mấy chục năm chưa vứt nhỉ, vì mỗi món đồ cũ đối với anh nó đều có giá trị mà :p
  2. Gỗ công nghiệp nó là ván ép thì đã sao? Ván ép thì ko sang ko đẳng cấp bằng gỗ tự nhiên? Cần nhiều dẫn chứng hơn cho luận điểm này.
  3. Anh xài cái tủ 20,30 năm thì anh cứ xài. Người ta xài gỗ công nghiệp là biết thưởng thức cái đẹp, cái hiện đại. Màu sắc đa dạng bóng loáng như gương. Còn gỗ tự nhiên được mấy màu?

Chỉnh sửa cuối:
để em hiền
1/4/05
3.801
93.799
113
  1. Anh đang lấy ý kiến cá nhân áp đặt lên số đông. Ai thấy đẹp? Cứ xem nội thất bây giờ người ta sài cái gì là biết. Gỗ tự nhiên của a nó sắp lui vào dĩ vãng rồi. Đừng ảo tưởng nhé anh.
  2. Gỗ công nghiệp nó là ván ép thì đã sao? Ván ép thì ko sang ko đẳng cấp bằng gỗ tự nhiên? Cần nhiều dẫn chứng cho hơn luận điểm này.
  3. Anh xài cái tủ 20,30 năm thì anh cứ xài. Người ta xài gỗ công nghiệp là biết thưởng thức cái đẹp, cái hiện đại. Màu sắc đa dạng bóng loáng như gương.
Đá tự nhiên cũng sml với solid surface và vicostone, sàn gỗ sẽ dần thay bằng sàn nhựa ... Ảnh cứ ảo tưởng quá khứ hoài á. :)

Hạng C
3/9/14
736
21.241
103
39
  1. Anh đang lấy ý kiến cá nhân áp đặt lên số đông. Ai thấy đẹp? Cứ xem nội thất bây giờ người ta sài cái gì là biết. Gỗ tự nhiên của a nó sắp lui vào dĩ vãng rồi. Đừng ảo tưởng nhé anh. Mà cái giá trị xài cái bếp 30,40 năm của anh cũng chả có gì để mà anh phải thần thánh lên thế. Em nghĩ chắc nhà anh đồ cổ nhiều lắm, từ cái chổi, cái nồi , cái chảo tới cái ghế , cái nệm chắc a xài cũng mấy chục năm chưa vứt nhỉ, vì mỗi món đồ cũ đối với anh nó đều có giá trị mà :p
  2. Gỗ công nghiệp nó là ván ép thì đã sao? Ván ép thì ko sang ko đẳng cấp bằng gỗ tự nhiên? Cần nhiều dẫn chứng hơn cho luận điểm này.
  3. Anh xài cái tủ 20,30 năm thì anh cứ xài. Người ta xài gỗ công nghiệp là biết thưởng thức cái đẹp, cái hiện đại. Màu sắc đa dạng bóng loáng như gương. Còn gỗ tự nhiên được mấy màu?
hic. đang tính mời ấy mấy cái bàn sofa , bàn ăn kiểu vầy. nghe hơi nhột hihi
Nội thất ( tủ , kệ...) nên làm gỗ hay gỗ công nghiệp? Các bác cho ý kiến ...

Hạng C
3/9/14
736
21.241
103
39
Người ta cần đa dạng nữa chứ anh. Anh còn mẫu gỗ tự nhiên nào phong cách khác ko? Chứ cái style này giờ nhàm rồi :p
còn pơ mu với thuỷ tùng. up lên đây mai đi gỡ lịch xuống à kkkkkkk

• Haha
Reactions: emiuoto
Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
Nhờ các a xem giúp e báo giá phần bếp vậy là chuẩn chưa nhỉ? Đây là gói luxury của bên thầu :
View attachment 2022279

Ko thấy nó sử dụng PVC
Giá của a là bt không cao ko thấp. Giá e dung picomat tủ bep tren 5.85tr/md do cao tới trần.
Tủ dưới 4.65tr /'md . Tat ca la Cốt picomat,cánh acrylic an cương gia công.
Giá thì ko thể có mau so chung do còn phụ thuọc vào tay nghè thợ,chất liệu vật tư và bảo hành cũng như phụ kiện.
E nói sơ them giờ đâu cung keu phu kien hafele nhưng ho xai đồ nhái thì a biết dược ko?
Mặt đá polaris của a là đá nhân tạo nhé,ko fai đá tụ nhien đâu.
E cũng nói them mdf nhiều khi họ làm bằng mdf của cac nha may san xuat nho le cua Viet nam,Trung quốc đầy ra đó,cũng màu xanh chống ẩm như của an cường a có biét duoc ko?
Do đó cái báo giá mà cứ lôi ra chê cao chê thấp e thấy rất hài hước vì ko thể đánh gía dc tổng thể các thong tin . trừ khi nó quá cao bất hợp lý thì mới nên đánh dấu hỏi.

Hạng D
4/5/15
4.007
21.668
113
Giá của a là bt không cao ko thấp. Giá e dung picomat tủ bep tren 5.85tr/md do cao tới trần.
Tủ dưới 4.65tr /'md . Tat ca la Cốt picomat,cánh acrylic an cương gia công.
Giá thì ko thể có mau so chung do còn phụ thuọc vào tay nghè thợ,chất liệu vật tư và bảo hành cũng như phụ kiện.
E nói sơ them giờ đâu cung keu phu kien hafele nhưng ho xai đồ nhái thì a biết dược ko?
Mặt đá polaris của a là đá nhân tạo nhé,ko fai đá tụ nhien đâu.
E cũng nói them mdf nhiều khi họ làm bằng mdf của cac nha may san xuat nho le cua Viet nam,Trung quốc đầy ra đó,cũng màu xanh chống ẩm như của an cường a có biét duoc ko?
Do đó cái báo giá mà cứ lôi ra chê cao chê thấp e thấy rất hài hước vì ko thể đánh gía dc tổng thể các thong tin . trừ khi nó quá cao bất hợp lý thì mới nên đánh dấu hỏi.
Bởi vậy em mới đau đầu, giờ nó báo, đem hàng nhái An Cường vào lắp thì trời biết :(

Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
Bởi vậy em mới đau đầu, giờ nó báo, đem hàng nhái An Cường vào lắp thì trời biết :(
Chịu thôi a, khi a chọn đơn vị làm cho a thì a phải tin tuong vào họ chứ còn giờ sợ thế thì bao giờ mới có đồ để xài. họ làm ăn chụp giật ko uy tín thì họ sẽ không khá duọc thôi vì mất uy tín va chất lượng ko có.

• Like
Reactions: emiuoto