Hạng D
16/5/07
1.815
27
48
RE: Nộp thuế trước bạ xe SF của HDai VN

Chào các mới nhận đủ hồ sơ của đ/c HCLOR , 1h30 chiều mình chạy nộp trươc bạ ( khi đưa hồ sơ kèm 100k ) được ấn định giá rât rõ ràng, nếu xe dầu khoảng 736 triệu ( tường ứng 45400usd của HDVN) , xe xăng trên 600 triêu ( từong đương 43400 của HDVN) . Cán bộ Thuế ân cần hỏi xe dầu hay xăng rồi áp mức thuế trước bạ mình nộp 36,2 triêu trong vòng 30 ‘ nhanh cực kỳ! Chạy ra đăng ký xe cũng nhanh , lúc xét xe cũng lập lại điệp khúc như trên thỉ được uu tiên miễn xét , đóng phí nộp bốc số xong dút điểm 3h30, do đăng kiểm đến 4 h không nhận xe , mà trong giai đoạn cao điểm giao thong thế là mình đành chờ lại ngày mai đăng kiểm xe nót. Mùng quá cuối cùng cũng sở hữu được con xe hoàn tất tồng cộng thời gian từ lúc ký hợp đồng 27/10/2007 đền giờ gần hai thang hơi bị lâu ! chia sẽ niềm vui cùng các bác.

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: chevol

Chào các mới nhận đủ hồ sơ của đ/c HCLOR , 1h30 chiều mình chạy nộp trươc bạ ( khi đưa hồ sơ kèm 100k ) được ấn định giá rât rõ ràng, nếu xe dầu khoảng 736 triệu ( tường ứng 45400usd của HDVN) , xe xăng trên 600 triêu ( từong đương 43400 của HDVN) . Cán bộ Thuế ân cần hỏi xe dầu hay xăng rồi áp mức thuế trước bạ mình nộp 36,2 triêu trong vòng 30 ‘ nhanh cực kỳ! Chạy ra đăng ký xe cũng nhanh , lúc xét xe cũng lập lại điệp khúc như trên thỉ được uu tiên miễn xét , đóng phí nộp bốc số xong dút điểm 3h30, do đăng kiểm đến 4 h không nhận xe , mà trong giai đoạn cao điểm giao thong thế là mình đành chờ lại ngày mai đăng kiểm xe nót. Mùng quá cuối cùng cũng sở hữu được con xe hoàn tất tồng cộng thời gian từ lúc ký hợp đồng 27/10/2007 đền giờ gần hai thang hơi bị lâu ! chia sẽ niềm vui cùng các bác.
Bác ơi thế thời gian từ khi nhận xe đến khi đủ giấy tờ là bao lâu?
Trong thời gian đó bác chạy không biển có hay bị *** vịn không vậy?

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Chúc mừng chevol Vũ,thế xe bác có số biển bao nhiêu?

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

@Royal: mình nhận xe cấch đây 2 tuần để tại SG( chưa tính thời gian xe chở tại HN là 1 tuần ) Mình ở trong SG này có máu mấy cũng không dám chạy không có biển số , xxxxx trong này rất rát , và phạt nặng nên thôi ráng bấm ruột bấm gan chờ , chỉ chạy lòng vòng khu phố mình thôi. Vừa có biển số xong , chạy xe rất tự tin và rất sường.
@hungnguyên …: số chiểu này là đầu 19…., mọi người khuyên mình chờ đến thứ hai đầu số chuyển sang 20…, đẹp hơn. Nhưng chở lâu quá rồi, nên quyết định chơi luôn mình hy vọng số xe sẽ trùng với năm sinh của mình đuôi 63 ( tồng cộng chín nút), nhưng không được chỉ là 52F – 1960 . không biết số có đẹp hay không nhưng mình thấy vui vì những điểu sau: 1/ Tránh được số bù và có điểm , dễ đọc
2/ Lần đầu tiên tự mình đi làm giấy tờ xe và tự chọn số xe của mình có niêm vui cùng hồi hộp đan xen khó tà.

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

@Royal: mình nhận xe cấch đây 2 tuần để tại SG( chưa tính thời gian xe chở tại HN là 1 tuần ) Mình ở trong SG này có máu mấy cũng không dám chạy không có biển số , xxxxx trong này rất rát , và phạt nặng nên thôi ráng bấm ruột bấm gan chờ , chỉ chạy lòng vòng khu phố mình thôi. Vừa có biển số xong , chạy xe rất tự tin và rất sường.
@hungnguyên …: số chiểu này là đầu 19…., mọi người khuyên mình chờ đến thứ hai đầu số chuyển sang 20…, đẹp hơn. Nhưng chở lâu quá rồi, nên quyết định chơi luôn mình hy vọng số xe sẽ trùng với năm sinh của mình đuôi 63 ( tồng cộng chín nút), nhưng không được chỉ là 52F – 1960 . không biết số có đẹp hay không nhưng mình thấy vui vì những điểu sau: 1/ Tránh được số bù và có điểm , dễ đọc
2/ Lần đầu tiên tự mình đi làm giấy tờ xe và tự chọn số xe của mình có niêm vui cùng hồi hộp đan xen khó tà.
Chúc mừng bác đã được già thêm 3 tuổi. Số xe của bác tổng là 6, Lộc lắm đấy.

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

Cảm ơn ROYAL , về những lời động viên chân tình . X e Bác chắc phải thứ 3 tuần sau mới nhận được, còn chờ hải quan khoang tuần nữa là xong. Vùa rồi xe mình bị chậm là do Bác HCLOR chuyển sang cty mới nên việc mua hoá đơn mất gần tuần , chứ that ra HCLOR cũng muốn nhanh để lấy tiền thu hổi vốn nữa. Chúc bác tiếp tục điệp khúc chờ đợi và kìm hảm lòng ham muốn. Hẹn Bác tại HN

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Cảm ơn ROYAL , về những lời động viên chân tình . X e Bác chắc phải thứ 3 tuần sau mới nhận được, còn chờ hải quan khoang tuần nữa là xong. Vùa rồi xe mình bị chậm là do Bác HCLOR chuyển sang cty mới nên việc mua hoá đơn mất gần tuần , chứ that ra HCLOR cũng muốn nhanh để lấy tiền thu hổi vốn nữa. Chúc bác tiếp tục điệp khúc chờ đợi và kìm hảm lòng ham muốn. Hẹn Bác tại HN
Xe em chắc thứ 2 hoặc thứ 3 lấy đuợc. Nhưng giấy tờ thì em nghĩ nhanh cũng phải 10 ngày, không thì xác định 20 ngày cho dư dả. Càng ngóng càng dài cổ như con cò :(
Hẹn 1 ngày
với bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/3/07
368
2
18
Tp.HCM

Chúc mừng bác Chevol đã hoàn tất thủ tục đăng ký kết hôn với em STF của bác nhé, chúc bác luôn sung sướng & an toàn với em nó !!!!. Cám ơn bác đã quan tâm đến xe của em, chắc chắn là khi em nó về thì bác sẽ là người đầu tiên mà em mời để cùng chiêm ngưỡng và mân mê em nó
.
Hẹn gặp bác và các bác khác nữa trong thời gian sớm nhất nhé
.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: Hoang

Thông tin mới nhận được, bác nhh2811 bị nó củ hành, bảo trong khung nộp thuế trước bạ chả có cái xe nào tên là SANTA FE SLX cả, nó căn cứ vào tờ đăng kiểm các bác ạ!

Chán lắm các bác ạ! Đang định làm một phóng sự về chuyện Trước bạ thì các bác đã cho lên đây rùi! . Chờ đợi xong lại còn bị Củ hành cú lắm! Hôm trước tôi xếp hàng cả buổi sáng mới đến lượt. Vào nộp Thuế ở Thanh xuân ( Chỗ bác Hoàng nộp). Hết giải thích, tranh luận nhưng Chị Trưởng phòng Trước bạ ở đấy nói: " chúng tôi được nhà nước trả lương để so chính chữ "( Mịa mình hơi giật mình nghĩ ngay đến chắn cạ :D) Rồi chị giở quyển biểu thuế cho mình xem chỉ có SANTA FE 2007 Chứ không có SANTA FE SLX 2007.( như giấy hải quan).Nói thế nào cũng không được đành về .. Thế là cả sáng chả được tích sự gì:mad::mad:
Chiều ra Nguyên Hồng cho cò mấy lít nó vào nộp. 35,5tr trong vòng 2 phút ( Nghĩ bụng Giờ cái gì cũng chuyên nghiệp hóa rồi đây). Các bác giải thích giúp là tại sao nhé! Bác nào đi ĐK nhớ kinh nghiệm của tôi mờ làm cho nhanh. Trừ mấy bác mua xe của HMV chắc là chính chữ luôn![:-][:-]

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Mắt tôi nhìn thấy biểu thuế SANTA FE 2007 máy dầu giá tính thuế là 710tr mà ! Lại có sự sai khác giữa Thủ đô và TP mang tên Bác rồi đây! Bó tay với kiểu tính trước bạ oto SFE của nghành Thuế![8|][8|][8|]