Hạng C
4/6/07
777
7.100
93
53
Bác có nói thế nào thì hạng người đó cũng không hiểu được đâu. Đối với họ, tiền là trên hết, cho dù đồng tiền đó có ăn trên xương máu của người khác.

Nhóm "tào lao" Lex sẽ tiếp tục căng băng rôn và tiến đến gửi đơn kiện Nova ra tòa. Lúc đó trắng đen sẽ rõ. Dù thua hay thắng thì cũng phải kiện. Bởi vì kiện thì có khả năng sẽ có sổ hồng. Còn hơn ngồi im đó và mãi mãi không có sổ.
thế lần họp trước Nova nó hứa với các bác thế nào? có phương án gì ko?

Hạng B2
16/6/15
241
1.765
93
HCM
thế lần họp trước Nova nó hứa với các bác thế nào? có phương án gì ko?
Nova vẫn chỉ nói họ đã cố gắng hết sức, giờ là chỉ phụ thuộc vào nhà nước, ngoài tầm kiểm soát của họ. Họ nói họ đã làm đúng hết mọi quy trình, họ không sai luật và họ không bồi thường thiệt hại.

Cư dân hỏi: làm đúng quy trình, không sai luật thì tại sao k ra được sổ? Họ k trả lời được?

Quận cũng hướng cư dân cứ gửi đơn kiện. Tòa án sẽ giải quyết ai đúng ai sai.

Hạng B2
5/5/09
167
124
43
Em mua dự án của anh Nổ kế bên dự án này (Palace Resident). Đóng gần 1 tỏi rồi mà móng vẫn chưa khởi động. Hỏi thằng em bên SXD thì nó nói dự án này chưa nộp tiền sử dụng đất, chưa cấp phép. Móa, giờ lo quá !:(:(
Ps : Vụ chậm cấp sổ theo em biết ngoài lỗi của chủ đầu tư ra còn do thủ tục cấp GCN quá nhiêu khê. (cấp theo điều 72 Nghị định 43/2015 của Chính phủ), Theo quy định này phải có văn bản thông báo đủ điều kiện cấp GCN của Sở TN&MT sau đó mới nộp hs tại văn phòng đăng ký, mà để ra được văn bản này trần ai khoa củ nếu chủ đầu tư có vi phạm xây dựng, mà hiện nay thì CĐT nào ít nhiều chả có vi phạm ? Chưa kể hs nộp tại VPĐK đất đai tốn thêm một khoảng thời gian khá lâu nữa
Em cũng như bác. Hỏi sale thì nói vẫn đang làm bên trong. Nếu thật sự ngưng thì Nova chủ động thông báo để dừng đóng tiền. Bó tay

Hạng B2
2/12/13
305
538
93
Thì đó, có ai dí súng bắt mua đâu.
Ngon thì cười hí hí, cười vô ng cẩn thận... bla bla.
Xã hội mà, nhưng đây đâu phải là lần đầu hay thằng duy nhất.
Bác nói không ngửi đc. Xây dựng dự án và kinh doanh đều có luật quy định, ở đây là chủ đt đang làm sai thì phải chịu trách nhiệm trước pl, dân có thể kiện hợp pháp, nếu thấy kiện lâu hơn thì căng băng rôn gây sự chú ý của dư luận....bác nói có ý người mua tham thì ráng chịu mà không biết chủ đt không có tiền góp của họ thì có kít tiền mà làm dự án, chờ đó mà làm đc sổ rồi bán.
Nói như bác không khác mấy anh đa cấp nói ai dia súng bắt tụi bây tham gia, giờ kiu chi.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Bác nói không ngửi đc. Xây dựng dự án và kinh doanh đều có luật quy định, ở đây là chủ đt đang làm sai thì phải chịu trách nhiệm trước pl, dân có thể kiện hợp pháp, nếu thấy kiện lâu hơn thì căng băng rôn gây sự chú ý của dư luận....bác nói có ý người mua tham thì ráng chịu mà không biết chủ đt không có tiền góp của họ thì có kít tiền mà làm dự án, chờ đó mà làm đc sổ rồi bán.
Nói như bác không khác mấy anh đa cấp nói ai dia súng bắt tụi bây tham gia, giờ kiu chi.
a có quyền kg ngửi, mình có bắt a ngửi mình đâu.

Hạng B2
16/6/15
241
1.765
93
HCM
Em cũng như bác. Hỏi sale thì nói vẫn đang làm bên trong. Nếu thật sự ngưng thì Nova chủ động thông báo để dừng đóng tiền. Bó tay
Mình nghĩ dù cho có bị vịn lại họ cũng k đời nào thông báo để khách ngưng đóng tiền đâu bác. Novaland mà có tâm vậy thì làm gì có hàng chục dự án không ra được sổ.

Hạng B2
2/12/13
305
538
93
Đọc qua 20 trang thấy thớt này chia 2 phe: phe ủng hộ đấu tranh là những cư dân Lex khốn khổ, phe dè bỉu là đám cò nhà đất sợ làm ồn ào không làm ăn gì được.

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Hôm bữa họp có bác còn đòi chưa có sổ thì phải miễn phí phí quản lý đến khi nào có sổ nữa kìa! haha.
Chỉ sợ cđt nó miễn phí ql thật khéo các anh lại sợ vãi đái ngay.

Một căn chung cư ở được thân thiện thoải mái phụ thuộc rất nhiều vào chất lượng quản lý, mà cái này muốn có chất lượng cao thì phải trả nhiều tiền.