Tập Lái
12/5/11
48
22
8
E xin chào. Tình hình là e chạy con civic 2013 2.0 với cái dvd winca. trước giờ vẫn xài nút tăng giảm âm lượng và chuyển kênh trên vôlăng bình thường. Hôm nay thì bấm thấy nó không tăng giảm volume hay chuyển kênh gì được cả. Tưởng hỏng công tắc nên e thử vào cài đặt trong i-MID thì các nút vẫn hoạt động bình thường. Không biết làm gì nên e chơi tuyệt chiêu đơn giảm nhất là tháo acquy để khoảng 10p. Hy vọng dâng lên trong e mặc dù nhỏ nhoi và nổ máy cắm usb vào cổng trong hộp tỳ tay, nhạc lên bấm thử phát thì xài bình thường lại quá vui mừng e rút usb ra cắm vào cổng của dvd thì BUỒN ƠI LÀ BUỒN. Nó lại đơ tiếp và e tiếp tục tháo acquy lần nữa nhưng vẫn không ăn thua. em đã vào phần steering wheel control trong dvd nhưng không thể set được. Có bác nào bị trường hợp này chưa cho e bik phải mần như thế nào với.
PS: cái cụm nút e vẫn dùng bình thường trong i-MID tức nó k có vấn đề.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Nút ko vấn đề thì cái dvd tàu có vấn đề rồi chứ sao. Bác tháo dvd ra xem các chân tiếp xúc của dây điều khiển tín hiệu dvd nối với vô lăng rồi kiểm tra xem có vấn đề gì ko là biết ngay thôi

Tập Lái
12/5/11
48
22
8
Chắc e phải tháo taplo ra coi dây cộ thế nào rồi tính tiếp. E ở tỉnh chưa lên sài gòn được nên tự tái mái tay chân, chứ đưa mấy bác thợ thì chắc giải quyết nhanh gọn. Mà xe có vấn đề tự giải quyết thấy nó thú lắm.

Tập Lái
12/5/11
48
22
8
E đã khắc phục được lỗi rồi ah. Mà không hiểu là e đã làm gì nữa vì e làm một việc rất lãng. Vì khi cắm usb vào cổng trong hộp tỳ tay thì e để ý thấy trên màn hình cái dvd hiện 1 cái icon usb thì steering wheel control (SWC) hoạt động. Những lần sau cắm thì không hiện cái icon đó và SWC cũng kkhông hoạt động vì thế e nghĩ k biết thay cái usb khác thì nó thế nào. Buồn là e k có usb khác nên e đã format lại usb sau đó chép nhạc vào bình thường. Hoan hô luôn cắm vào thì mọi thứ đã hoạt động trở lại. E không thể hiểu là nó bị cái gì nữa.

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Chắc chập cheng tương thích bác ạ, như trường hợp mình coi manual thì đọc dc NTFS mà phải format qua FAT32 nó mới nhận USB

Tập Lái
12/5/11
48
22
8
Chắc chập cheng tương thích bác ạ, như trường hợp mình coi manual thì đọc dc NTFS mà phải format qua FAT32 nó mới nhận USB
Cái này e có bik nên trước giờ đều dùng fat32. E nghĩ chắc tại cái dvd có vấn đề. Nhưng thôi cứ dùng thôi vì cũng k có nhu cầu audio nhiều. Chỉ là nếu bik nó k hoạt động thì thấy khó chịu.