Hạng F
3/10/15
9.738
11.973
113
Xác nhận với các bác là những chiếc xe thu hồi thanh lý được đa số đều là các xe đểu, tai nạn, hay chạy dịch vụ đã đủ vốn nên cho NH câu xe trừ nợ cũng không tiếc. Trong những chiếc đó nếu may mắn có những chiếc xe ngon lành thì cũng nhân viên NH sẽ đấu giá nội bộ để mua trước chứ không đến tay người ngoài được đâu. Hơn nữa đa số xe NH mới rao bán đấu giá lần đầu giá cũng sẽ rất ngáo để có lộ trình giảm giá từ từ đến khi giá rất rẻ thì chắc ít ai đủ kiên nhẫn để ngồi canh đâu.
Đã từng ham hố ráng coi thử xe ngân hàng thanh lý, đúng là em xin phép bác phải bổ sung là xe này bố của đểu, vua đểu, thần đểu,...
Và chỉ có 2 kiểu: xe dịch vụ loại vứt đi, hôi thối, sét rỉ. Hoặc xe gia đình bán với giá như mang ơn.
Cứ như mua xong thì xứng đáng được hôn lên bàn chân đi vớ thúi của thằng chủ ngân hàng!
Và ông ấy ban ơn dạng: yên tâm, mua ngoài giang hồ thì giá 1 tỏi, bố đây bán 1 tỏi 1 thôi mà có dấu ngân hàng chứng nhận vỗ ngực mà đi các em ạ!!!

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Mua xe ngân hàng thì phải rành về xe, biết xem xe chứ cũng dễ dính lắm...

• Like
Reactions: malongkyv
Hạng B2
23/1/13
216
234
43
giá cả thì em ko bàn tới! nhưng em kể mấy bác nghe chuyện thế này: em thì làm xe dịch vụ cũng được vài con xe cùi, thời gian đợt dịch này khoảng 2-3 tháng nay mấy anh chạy dịch vụ chung mua xe trả góp cứ gọi em nói: xe của anh vài bửa nữa ngân hàng kéo rồi, chú mầy coi qua luộc được gì thì luộc, đổi đc gì thì đổi nhé!
Đấy!!! chuyện đơn giản dị á!!! xe thanh lý hả........chạy!!!!

Hạng C
21/10/19
523
430
63
41
Hàng ngon và tuyển chắc ko lọt ra ngoài đâu, hàng dạt 99,99% luôn nà, bọn này thanh lý xe làm như bán độc quyền hay sao mà hét giá trên trời vậy.......

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
29/10/16
11.503
21.757
113
Pháp
Hàng ngon và tuyển chắc ko lọt ra ngoài đâu, hàng dạt 99,99% luôn nà, bọn này thanh lý xe làm như bán độc quyền hay sao mà hét giá trên trời vậy.......
Bạn đang ở VN hay ....ngoài xứ đông lào mà có ý kiến trái chiều thế nhỉ :):):)

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.738
11.973
113
trên đời làm gì có thứ gì ngon ăn. Nếu có cũng chả bao giờ đến lượt mình
Muốn được ăn thì bao giờ lên lão làng mới đủ tuổi.
Ba cái xe ngân hàng, nát nước rách bươm tả tơi hết rồi thì mới vứt ra công chúng chứ bao nhiêu thằng trong đó coi là món đầu tư, cứ ngậm mua vào rồi bán lấy lời.
Cuộc đời, cái gì cũng là thứ để mua đi bán lại kiếm lời.
Cái xe mà nằm ngay trong cái ổ đầu tư đó thì khác gì cổ phiếu, đứa nào giành mua cũng là để ném vào thằng khác ăn lời.
Đến chừng quăng quật mấy đời lời rồi thì nó có còn là con xe hơi nữa hay không thì chắc ai cũng hiểu...

Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
Chiếc Vinfast Fadil màu đỏ bị cào xước cửa, nắp capô, lốp mòn, móp cửa sau bên phụ được rao bán giá 320 triệu đồng. => xe mới bản nâng caođang KM còn có 363 triệu vậy mà xe cũ bán 320 tr thôi anh NH cứ để đấy mà dùng nhé, mấy vụ thanh lý nàynếu thơm thì đã không đến mình

Hạng C
4/12/14
838
7.798
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu bán rẻ thúi thì nhân viên nó lụm trước rồi bán lại lấy 1 khúc. Còn mà bán đúng giá (thậm chí bán mắc) thì ma nó mua khi mà thủ tục rườm rà, hậu mãi (bảo hành, sửa chữa các thứ) méo có gì là đảm bảo. Next. E đợp xe đợp tiếp :D