Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Ô TÔ Của Trung Quốc

Người VN vẫn đặt câu hỏi: "Tại sao mà giá đó" nó lảm được nhỉ? Không riêng gì ô tô mà nhiều loại hàng hóa khác nữa....

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: raubac

Xe 2000 USD thì không giám đi bác ạ, với một chiếc ô tô được SX với chi phí như thấp như vậy thì độ an toàn và độ bền sẽ ra sao?
Liệu đây có phải là xe hơi do các tù nhân SX không nhỉ, vì chỉ có cách này mới giảm tối đa chi phí nhân công...[8D], còn nguyên vật liệu thì dùng toàn đồ tái chế...em cứ đoán dzui vậy các bác đừng cười em nhé...:D
Dạ, em hổng GIÁM cười bác ạh!!!

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Trích đoạn: peace

2000$ thì hơi khó tin, chứ chừng 4000$ là em tin liền.
Đồ TQ thì khó tính được giá thành của nó lắm, như đầu DVD, xe máy....
Trước đây em làm về đá Granite có tìm hiểu về nó. Đá Granite VN tụi em bán khỏang 400.000 đ/m2 trong khi đó tại biên giới TQ bán chỉ có 115.000 đ/m2. Qua tìm hiểu và cả cho người cty qua TQ thì được biết máy móc thị do đại học Bắc Kinh chế tạo theo copy của Italy, trong khi cty em thì mua máy móc và công nghệ từ Italy.
Nhân công thì toàn là tù nhân như Pác Râu Bạc nói và người dân tộc.
Em biết sao nói vậy các Pác đừng cười :D:D:D

Đúng rồi , khi mua thiết bị của ITaly thì các bác đã làm một mớ rồi , còn gì mà nói nữa, tất cả cho vào giá thành hết , ngoài ra thì bộ phận gián tiếp sản xuất chiếm quá nữa , còn lại mấy bác công nhân qùen.

Theo em hiệp hội đá Granite kiến nghị Chính phủ tăng thuế nhập khẩu đá TQ để bảo vệ hàng nội địa , chống chiến tranh phá hoại về kinh tế của các bác TQ . và cuơng quyết giữ giá granite ( à mà 400.000 thì đâu có mắc nhỉ , em thấy toàn 700- 1t /m2 cơ mà , hay là đá rởm .

Hạng B2
27/6/05
108
5
18

Trích đoạn: peace

2000$ thì hơi khó tin, chứ chừng 4000$ là em tin liền.
Đồ TQ thì khó tính được giá thành của nó lắm, như đầu DVD, xe máy....
Trước đây em làm về đá Granite có tìm hiểu về nó. Đá Granite VN tụi em bán khỏang 400.000 đ/m2 trong khi đó tại biên giới TQ bán chỉ có 115.000 đ/m2. Qua tìm hiểu và cả cho người cty qua TQ thì được biết máy móc thị do đại học Bắc Kinh chế tạo theo copy của Italy, trong khi cty em thì mua máy móc và công nghệ từ Italy.
Nhân công thì toàn là tù nhân như Pác Râu Bạc nói và người dân tộc.
Em biết sao nói vậy các Pác đừng cười :D:D:D

Các bác đã điều tra và biết rõ họ làm như thế nào rồi, sao các bác không làm như họ? Vấn đề ở chỗ đó bác ạ. Cả thế giới biết rất rõ TQ làm thế nào để hạ giá thành, nhưng không ai làm theo đuợc và phải chịu thua nó, oto cũng vậy. Do đó oto TQ sẽ là nỗi kinh hòang cho oto của các nuớc, nhất là ở VN, ngay sát TQ.

O.S.P.D
27/1/04
648
979
93
Vietnam

Trích đoạn: herrypotte

hồi sáng em đọc tờ báo tuổi trẻ thấy nó đăng một tin rất là nhạy cảm đối với các hãng xe trên thị trường thế giới là trong năm 2006 trung quốc sẽ sản xuất các loại xe ô tô giá cực kỳ rẻ cụ thể là khoảng 10.000 USD xuống cho tới mức giá là 2000 USD thôi em đọc xong bài đó em thấy buồn cho các hãng xe quá :( :( :( và mong các bác cho ý kiến

Bác chú ý viết bài có dấu chấm, phẩy rõ ràng nha. Đọc bài của bác có cảm giác buồn cho tiếng Việt quá !

Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com

hồi sáng em đọc tờ báo tuổi trẻ thấy nó đăng một tin rất là nhạy cảm đối với các hãng xe trên thị trường thế giới là trong năm 2006 trung quốc sẽ sản xuất các loại xe ô tô giá cực kỳ rẻ cụ thể là khoảng 10.000 USD xuống cho tới mức giá là 2000 USD thôi em đọc xong bài đó em thấy buồn cho các hãng xe quá và mong các bác cho ý kiến

Xe TQ giá 2000$ thì cũng tương tự như xe wave tàu thôi, thậm chí còn kém hơn nữa.:D

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: Roadrunner

Xe TQ giá 2000$ thì cũng tương tự như xe wave tàu thôi, thậm chí còn kém hơn nữa.:D
Ý bác nói là nó sẽ chạy ngập đường vn á?

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Xe Trung Quốc hàng địa phương quá rẻ thì nhiều người ko dám chơi, chứ xe thương hiệu lắp tại TQ thì ngon lắm.
VW hay Audi, Citroen thì quá tốt, chả bàn làm gì. Chứ mấy em Cherry "cúc cu" vào thì bán chắc chắn chạy!
mà giá lại chỉ bằng nửa em Matiz...
2000$ thì ko dám chắc chứ 6000$ cho một em xe tàu chất lượng em nghĩ là khả thi các bác a.:)

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

2K.
Lúc đó xe đầy đuòng . Xe LD không dám thò mẹt ra vì ngại xuóc xe . Kinh thật .

Có lẽ phải có bác nào kiểm soát thêm về cách hành văn , kiểm soát cả chính tả luôn . Không ae đọc nhọc nắm .
Soát bắt đầu tù e nhé .
( em không tài nào gõ đuọc chũ u,o - đau thế !)

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Bác Roadrunner nói về chất lượng thôi, em nghĩ cho dù giá có rẻ là 2000USD/xe thì cũng không thể sớm ngập đường VN đâu, tuy rằng số lượng người dân có khả năng tậu chiếc xe trị giá 2000USD rất nhiều, nhưng nuôi nó là cả một vấn đề, không phải nhà nào cũng nuôi được.
Trích đoạn: Datsun

Trích đoạn: Roadrunner

Ý bác nói là nó sẽ chạy ngập đường vn á?