Hạng B2
17/9/05
361
23
18
RE: Ô TÔ Của Trung Quốc

Trích đoạn: songlam

Thế sao mấy em xe ở VN không đi Test nhỉ? Có khi lại ngang bằng phải lứa cả đấy chứ?
Thường thì vẫn là đàn em mà bác

Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com

cá inày là thông tin cũ, nhưng vì em mới đọc được một bài chi tiết hơn trên t/c Công nghiệp otô nên post thêm để các bác tham khảo: đó là trong cuộc test tai nạn của Hiệp hội xe hơi DACD (có thể em nhớ nhầm tên) đã test con Lanwing - mẫu hai cầu hao hao land cruiser và kết quả là: ở tốc độ 64km/h, đầu xe bẹp dúm, bánh trước tụt lại tận ghế trước, vô lăng đập vào ngực tài xế, táp lô vỡ tung toé, kính trước vỡ vụn gây nguy hiểm - tóm lại: cơ may sống sót của người ngồi trong bằng 0.

câu hỏi là: tại sao một chiếcxe tệ đến thế lại vượt qua được các qui định về an toàn ngặt nghèo ở Châu âu?

trả lời: Các qui định trên chỉ áp dụng cho xe nặng từ 2560kg trở xuống còn Lanwing nặng 2561kg (?)

tóm lại là: các bác cứ tranh1 xa xe Trung Quốc ra cho yê ntâm.

Cám ơn thông tin của bác, xem chừng mấy chú xe tàu này không tin tưởng lắm về chất lượng được !

Hạng B2
6/8/05
120
0
0

Trích đoạn: Datsun

Trích đoạn: passion road

Trích đoạn: min

các bác ơi, giá matiz lúc đẩu chỉ hơn 6k thôi mà, đấy là có cả các loại thuế rồi đấy, còn giá thực thì chắc cũng chỉ hơn xe TQ 1 tí thôi

Matiz lúc mới ra có giá công bố là 8,9K lận mà bác !
6,5k chứ bác. Đến lần tăng giá thứ 3 mới lên 8.x

Cái này chắc phải nhờ bác Matiz màu cần phơm !