Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Khi đường CT xây ra chỉ để cho bò đi, thì con người lên đó di chuyển cùng là 1 điều cực kỳ nguy hiểm!

• Like
Reactions: Quochuy79
Hạng C
3/2/20
706
819
93
Loại này đúng là kiên trì ngu xuẩn, phạt tiền làm gì, ra luật bắt nhốt hết cho rồi.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Thật sự mình rất kinh ngạc khi thấy ko phải 1 vài vụ mà rất nhiều vụ đi ngược, quay đầu, lùi, dừng vô tội vạ ở ta... Thật chả hiểu Họ nghĩ cái gì khi làm vậy nữa! Cái khôn ranh, cái Tôi nó quá lớn nên nó thành cái Ngu.
Còn về Luật thì hành vi này được xếp vào loại "Hành vi cố tình có thể giết Nhiều người" nên nó không còn là xử phạt dân sự mà là hình sự mà thuộc tội đại hình. Ngoài phạt nặng thì tòa có thể xử là tù trên 10 năm và cấm lái xe vĩnh viễn....Đố Cha đến Ô. Cố Nội nó cũng ko dám nếu nó không chơi thuốc và còn biết suy nghĩ trước khi làm.
Đều lạ là sau khi đi lùi họ lại cổ súy cho người khác là hay,, tao đi quài có sao đâu, mầy dốt mới đi vòng

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Chỉ tội ông nào vô tình đâm phải. Lại bị đi tù vì k làm chủ được tốc độ, k chú ý quan sát, k giảm tốc độ về mức k xảy ra tai nạn.

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Tập Lái
19/11/20
19
8
3
30
Nhừng ngưới lái xe đi ngược chiều trên cao tốc khác gì kẻ muốn ám sát người khác. Phạt thật nặng vào, bỏ tù luôn để còn răn đe

Hạng B2
9/8/18
206
158
43
34
Vụ container bị innova chạy lùi (+ xỉn) tông trúng, tài xế container ở tù kìa. Vậy suy ra innova chạy ngược chiều là hợp lệ

Có anh em nào chuyên ngành luật thông não giúp em vụ này. Chứ e đây ko biết toà án có nắm luật ko !?

Chứ hiểu luật chạy đúng mà bị thằng sai luật tông, mình ở tù thì hiểu luật để làm gi !?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
Vụ container bị innova chạy lùi (+ xỉn) tông trúng, tài xế container ở tù kìa. Vậy suy ra innova chạy ngược chiều là hợp lệ

Có anh em nào chuyên ngành luật thông não giúp em vụ này. Chứ e đây ko biết toà án có nắm luật ko !?

Chứ hiểu luật chạy đúng mà bị thằng sai luật tông, mình ở tù thì hiểu luật để làm gi !?

Giống như trộm vào nhà có hung khí, lỡ mình phát hiện la lên bị nó tấn công, nếu trong lúc chống trả mà nó chết là mình đi tù. Còn không ráng chống trả thì nó sẽ hại mình và gia đình. Luật như cc

• Like
Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US

Từ hồi Cha sinh Mẹ đẻ đến giờ mới thấy có vụ án xử đi xử lại cứ như bọn nhok 3 tuổi chơi. Luật thiệt là quái đản. Nhớ hoài cái câu phán anh Công " Không giữ khoảng cách an toàn" mà cười sặc cơm...Cao tốc đi lùi mà bảo người ta chạy đúng giữ kc an toàn !!!! ..Đúng trò hề chốn công đường là có thật.

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Từ hồi Cha sinh Mẹ đẻ đến giờ mới thấy có vụ án xử đi xử lại cứ như bọn nhok 3 tuổi chơi. Luật thiệt là quái đản. Nhớ hoài cái câu phán anh Công " Không giữ khoảng cách an toàn" mà cười sặc cơm...Cao tốc đi lùi mà bảo người ta chạy đúng giữ kc an toàn !!!! ..Đúng trò hề chốn công đường là có thật.
Bác phải ghi là trò hề chỉ có ở xứ thiên đường và vn đồng :)