Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
Lái đc ở Vn là quá giỏi! Tớ là lái lụa ở đây đấy, có lần còn phụ CS bắt cướp nhưng thú thật về Vn ko dám cầm lái, hoàn toàn chả có tí feeling muốn cầm lái...Tớ sợ đụng người khác vì quá nhiều cái mình ko thể làm chủ đc. Tài 4b đã chinh chiến đường Vn thì lái ở đây chỉ là...muỗi!
Ui trùi, dân Mỹ qua Tây âu chỉ dám lái ở ... cao tốc thôi :):):):), nói chứ em biết dân Mỹ qua tây âu lái lựng khựng lắm, Nhưng cứ nhắm mắt là qua thôi bác Tủn ạ.

Có một lần em nhớ khi đến TSN (sau 12h trên máy bay), em cầm lái 2B cho đến Thủ Đức luôn (và dỉ nhiên đèo theo 1 đứa để nó chỉ đường, chứ biết đâu mà lái)

Còn đến Nội Bài thì em cầm xe 4B từ Phi trường đến thẳng khách sạn trong phố cổ luôn.

Nói về lái xe ở VN , ngoài các thành phố lớn, HN rất khó lái hơn ở SG khá nhiều

Nói chung thì bác có tư duy 4B do đó khác với 2B lên 4B.

Nói chung các quốc gia bắc mỹ là dể lái nhất (chỉ để ý đèn đỏ .... bên kia đường và four-way stop)

Cách thức lái ở VN là từ tốn, ai đi sao mình đi vậy (mà đi theo đoàn) chứ kh phải một mình một ngựa muốn đi sao thì đi nha. Dùng cái đầu lạnh và trái tim nóng để lái xe ở VN nhé bác. Hy vọng bác sẽ có dịp cầm lái ở VN để cảm nghiệm nha .

Ở SG, bác nhớ tập câu , "mầy biết tao là ai không ?" .... còn ở HN bác tập phát âm "Biết bố mầy là ai không ?" .... Chúc bác vui vẽ WE nha . Thân !

Bác Cali cho e hỏi ngoài lề là thấy bác hay cmt vào lúc chiều theo giờ VN,, mà ở Mẽo thì khuya rồi,, thế bác ko ngủ sao :D
Bên bác Cali thì khác biệt 12 H so với VN (VN đi trước),
Bác Cali cách em 6H (bên em đi trước)
Và bên bác trước em 6H ạ ....
Thân !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tuấn Cali