Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
needacar nói:
Em thấy hình như hiện tượng xe bị kêu là bình thường, trên đây em cũng có nghe nhiều bác chạy Focus than phiền là xe hay bị kêu. Như xe của em mới đầu chỉ có tiếng kêu rè rè ở cửa bên tài, sau đó 1 thời gian thì kêu lóc cóc bên ghế phụ, tiếp đến là kêu ở phía sau. Bây giờ lên xe cứ như cả một dàn giao hưởng.
hix :(
Sao mà xe của em y chang xe bác. focus 2011 2.0 sedan. hix :(

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
REFRESH.OS nói:
xe forcus hay bị tình trạng này lắm. Hình như trong nội thất có vấn đề gì đó ... cứ chạy 1 người thì kêu rè rè như hai thanh sắt chạm vào nhau, nhưng nếu có chở người ngồi phía sau thì êm không nghe tiếng gì cả.
Là do ghế phụ chứ không phải ghế sau đâu. Ghế phụ ở một tư thế nào đó thì bị rơ, vị trí khác thì không bị hoặc có người ngồi lên thì hết

• Like
Reactions: LK
LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
E cũng bị tiếng kêu bên ghế phụ ! nhưng mà các bác nói riêng cho Focus e thấy ko phải, trước con Musso cty e mới là cả dàn giao hưởng có điều khiển: tiếng rè rè, tịch tịch,...đủ loại, lấy tay đè chỗ này mất tè tè, đè chỗ kia mất tạch tạch....

Hạng B1
11/3/08
83
29
18
ui chà em tưởng có mỗi em nghe giao hưởng, thì ra nhiều bác thế.

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
focus sedan của em củng thế ghế bên phụ kêu "lách tách" khi qua đường gồ ghề. Đem đi BTF tháo ghế bên phụ ra siếc ốc đi vài ngày lại như củ. Jo mỗi lần kêu "lách tách" lấy tay đập vào lưng ghế cái là im ngay.

Tập Lái
9/3/12
3
0
0
Xin hỏi các bác có bác nào chán xe chưa thì thông báo cho em mua nhé. Em đang muốn mua một em Focus 1.8 AT hoặc 2.0 AT. Em thấy các bác cứ kêu hoài mà hỏi bán có ai bán đâu. Sai đâu sửa đó. Sai đó sửa đâu.????

Tập Lái
9/3/12
3
0
0
Cái này của bác theo em biết thì là nó bị ở lò xo ghế nên khi vào xóc sẽ gây ra tiếng kêu. Vì vậy cần tháo vỏ bọc ( da hay nỉ ra) sau đó để thế chạy vào sóc xem kêu ở lò xo nào mà sử lý thì mới dứt điểm được bệnh tình

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Rangrover nói:
Cái này của bác theo em biết thì là nó bị ở lò xo ghế nên khi vào xóc sẽ gây ra tiếng kêu. Vì vậy cần tháo vỏ bọc ( da hay nỉ ra) sau đó để thế chạy vào sóc xem kêu ở lò xo nào mà sử lý thì mới dứt điểm được bệnh tình
Có thể, nhưng em thấy củng chả ảnh hưởng j. Lần trước tháo thấy sót wa. Để khi nào chán ghế nỉ kiểm tra 1 lần luôn.

Hạng B2
23/2/10
267
96
28
34
Sài Gòn
www.USA2HCM.com
Em cũng bị tình trạng này của xe Laser nhà em. Đang đinh rãnh rỗi chạy ra cho các bác kĩ thuật xem lại nè. Nghe mà nhức đầu luôn đó. Không biết có bác nào chạy La mà bị như em không. Có khắc phục được tình trạng này không các bác nhỉ!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Em sợ mang đi làm lại nó êm quá lại bị nhớ, thôi kệ, để nghe quen rồi, xe em bên 2 cửa thì rè rè, vô lăng ngay chỗ bấm còi thì cạch cạch, hộp đựng kiếng thì tách tách, còn một tiếng nữa khó diễn tả mà em tìm chưa biết nó phát ra chỗ nào