Hạng D
25/10/07
1.341
6.357
113
Giá cả và hiệu năng nó hợp lý thì em nghĩ chả vấn đề gì cả.
cái xe đi 2-3 năm mà lỗ nửa giá thì cũng có hơn 300tr.
con xe Nhụt em mua 1t4 giờ sau 3 năm giá thị trường tầm 800tr mất gần như nguyên con x7 nài còn đâu?

• Like
Reactions: tolovitxp
Hạng F
29/10/16
11.798
23.456
113
Pháp
Không chừng đồ thực dân pháp, đế quốc nhật, với đế quốc mỹ cũng nằm trong rọ luôn ... Cái nào ra cái đấy, mình là kỹ thuật chẵng liên quan gì đến chính trị cả.
Cùng một giá tiền, cùng kiểu mẩu, cùng chức năng thì các bác chọn thí dụ :
Việt, TQ, Pháp, Mỹ, Nhật, Nga
  • Phở, mắm tôm thì các bác chọn cái nào (không lẽ Pháp làm mắm tôm ngon hơn VN)
  • Xe thì của ai (Đừng nói VN làm xe ngon nha)
  • Vịt quay của ai làm ngon nhất (đừng nói mỹ làm vịt quay ngon nha)
  • Ăn đồ hải sản sống thì vào tiệm gì (cái nầy hỏi Mỹ là chết luôn)
  • Máy bay đi du lịch thì thích đi trên loại nào (đừng lấy AN hay Tubolev)
  • Rượu đỏ, dầu thơm thì mua ở đâu (đừng nói rượu đỏ TQ , dầu thơm tốt nha)
..............
Vân vân và vân vân ....ạ. Thân các bác !

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
anh em nào nào post bài này sẽ bị cho là anti xe tàu và sẽ bị nói là chưa chạy xe tàu bao giờ hhehehe. Nói chung thích thì mua thui ...

Hạng D
6/12/14
1.352
1.311
113
Sao forums này nhiều thành viên cứ đánh đồng vấn đề chính trị dân tộc vào cái xe nhỉ.
Xe tốt, giá cả phải chăng, hợp túi tiền thì mua thôi.
Còn ai bảo vì sao dân nó còn ko chuộng xe nước nó mà chuộng xe Nhật Hàn, thì quý vị nhìn giá xe Nhật Hàn với những option bên đó so với những con xe Tàu bênTQ VÀ giá xe Nhật Hàn bên VN so vs giá xe Tàu bên VN.

Tiền trong túi ai người đó tiêu thôi. Nhưng bớt thù hận dân tộc đi.
Dùng chữ "thù hằn dân tộc" nghe nặng nề quá. Đây chỉ là hành động góp một chút sức cho chủ quyền quốc gia.

Hạng D
29/3/16
2.041
2.717
113
47
Mình cũng ghét chính phủ TQ, trước đây ghét cả dân TQ nhưng sau 1 time tiếp xúc thì mình khá có thiện cảm vs dân TQ.

Công tâm mà nói, so với giá tiền thì mấy thằng xe Tàu đập chết hết các xe Nhật, Hàn cùng tầm giá ở thị trường VN.
Sale xe Tàu đội lốt! Đập chết chỗ nào ngoài cái giá? Tàu nó muốn hét bao nhiêu options chả được quan trọng có xài được không? Ở đây ai dám vỗ ngực bảo cảm thấy an tâm với những tính năng an toàn trên xe Tàu nào? Kiểu như có đá cốp nhưng đá sưng chân nó mới mở ấy

• Like
Reactions: thienkhoi81
Hạng F
7/8/17
7.565
10.340
113
Trong nam càng ko ưa đồ TQ chứ sao bác
Trong nam nhà ở khu q5 q6 kế bên mấy nhà dân TQ là đã thấy k ưa nổi rồi. Mỗi lần nói chuyện đùa nhau mà tưởng sắp đánh nhau đến nơi. Suốt ngày làm làm phơi phơi thuốc hay j mà mùi khó chịu gần chết.

Hạng B2
11/8/11
268
335
63
đọc đến cái đoạn xe là sản phẩm điện tử của a chủ thớt thì đéo muốn đọc nữa,xe là sản phẩm cơ khí,điện tử là hỗ trợ thôi.
ai muốn mua xe gì thì mình chả quan tâm,nhưng chắc chắc 1 điều,công nghệ luyên kim và cơ khí của TQ là ko so được với Nhật,Mỹ,Âu, đâu,Hàn Quốc còn chưa so được.

Hạng F
29/10/16
11.798
23.456
113
Pháp
Vậy các bác chắc làm tổng kết đồ nhà của các bác "made in china" hay "RPC" thì chiếm bao nhiêu phần trăm .... ở nhà ..

Chưa nói đến hiệu Siemens, Bosch, Miele, .... ma dờ in chi na .... thì sao ?

Các bác chưởi đồ China ... nhưng kh hiểu China cở nào ? Người Việt ở Việt nam muốn mua đồ đắt hay rẽ để bán lấy lời ... do đó đừng nói chính trị trong kỹ thuật

Em chưa nói đến món tay phù thuỷ mua đồ từ TQ, sẵn sàn hô biến thịt 7 ngày thối ung thành thịt mới ra lò .. Vậy chống TQ là cái gì ? cho em biết đi nha... Do đó em chỉ muốn nói nhựng gì hiện thực mà thôi ....

Thân các bác !

Em dân bù lon, con tán mà phải viết kiểu nầy ... mệt thiệt