Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Re:OFF KHẨN CẤP! XIN ĐỪNG ĐI QUA, QUÊN ĐI HAY BỎ LỠ!!!

Qua ngày mới rồi, em mới ốm dậy mà hôm nay đi hơi nhiều..., để mai up tiếp nha các bác !
(trong chương trình Kể chuyện đêm phia ở xóm nhà lá)

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

OFF KHẨN CẤP! XIN ĐỪNG ĐI QUA, LÃNG QUÊN HAY BỎ LỠ!!!

baca nói:
Nhìn tô mì ngon quá
, hồi sáng bọn em off với SFC chứ không cũng được 4 tô rùi :D.

hôm mô mà hai bác đi off quà sáng với XNL được, em lại xin được mời hai bác thêm 4 tô bánh đa cua Hải phòng mà bác HT mới hé lộ thông tin thêm dưới đây nè bác.
vị chi là 8 tô, hai bác chưa xong là hong được dzề BD mô... hê hê:D

hcivic nói:
Cái món bánh đa cua ở quán Phúc Hạ Long ấy ngon là ở chỗ nước dùng vừa miệng, lại trong veo. Một mảng thịt cua thật đậm đà, ăn vào người mát rượi bác nhỉ! Bánh đa thì dai, to bản màu nâu nâu, rồi rau muống rau dút, rau cần xanh tươi nữa...À, bà này còn bỏ thêm cho mỗi tô 2 cái chả bò lá lốt nướng , vậy có lạ miện không chứ!? Thôi bữa nào lại ọp 1 phát nữa nha các bác!:p

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/5/07
951
521
93
58

Chắc cuối tuần này em ghé GP thăm bác hcivic ( tiện thể ghé thăm mấy cái quán mỳ quảng, bánh đa canh cua…Cái món mỳ quảng này em biết đến lần đầu- cách đây mấy năm là do bác hàng xóm người Quảng cho – ngon thật, còn cái món bánh đa canh cua thì em ăn từ hồi 5-6 tuổi rồi – Bà bán bánh canh gánh rong đi khắp phố phường Hà Nội, nếu bác nào ở HN & độ tuổi như em thì chắc biết - và cho đến tận ngày hôm nay, em chưa thấy có quán nào ngon bằng tô bánh đa canh cua ngày xưa đó - hay là tại ngày xưa đói quá nên ăn cái gì cũng ngon, hehe.

Hạng B2
9/10/09
243
1
0
56

gadaubac nói:
Chắc cuối tuần này em ghé GP thăm bác hcivic ( tiện thể ghé thăm mấy cái quán mỳ quảng, bánh đa canh cua…Cái món mỳ quảng này em biết đến lần đầu- cách đây mấy năm là do bác hàng xóm người Quảng cho – ngon thật, còn cái món bánh đa canh cua thì em ăn từ hồi 5-6 tuổi rồi – Bà bán bánh canh gánh rong đi khắp phố phường Hà Nội, nếu bác nào ở HN & độ tuổi như em thì chắc biết - và cho đến tận ngày hôm nay, em chưa thấy có quán nào ngon bằng tô bánh đa canh cua ngày xưa đó - hay là tại ngày xưa đói quá nên ăn cái gì cũng ngon, hehe.

Đúng vậy Bác ạ , ngày xưa tầm tuổi mình với Bác hcivic, Bác Tưởng - ăn cái gì cũng thấy ngon , nhất là các món bán quanh sân trường từ : nước đá nhận ( nước đá bào nhuyễn ém vào cái ly nhỏ , cho thêm tý siro đỏ đỏ vào ) , hôm nào sang lắm thì đi uống sinh tố cao cẳng ( Ở ngay dốc nhà thờ Thủ Đức ) . Vậy mà bây giờ ...... Chắc có lẽ ........

Hạng C
21/7/09
991
1
18

mợ tài nói:
Qua ngày mới rồi, em mới ốm dậy mà hôm nay đi hơi nhiều..., để mai up tiếp nha các bác !

Mợ ốm à, cảm xoàng hay gì vậy, hum nay khỏe hẳn chưa? Hôm trước mợ nói mợ ở TĐ, phường nào vậy, bữa nào trưa em vắng khách alo mợ uống cà phê nha.

Hạng D
22/2/08
4.299
452
83
53
google.com

baca nói:
mợ tài nói:

Mợ ốm à, cảm xoàng hay gì vậy, hum nay khỏe hẳn chưa? Hôm trước mợ nói mợ ở TĐ, phường nào vậy, bữa nào trưa em vắng khách alo mợ uống cà phê nha.

@Baca: XNL Thủ đức đông như quân nguyên, hôm nào bác ới một tiếng là có 1 làng

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

baca nói:
em chỉ bị xoàng kiểu trốn việc thôi, cảm ơn baca...

em lại tiếp tục post đây, gớm có tý mà kéo lâu quá, hôm nào cũng làm trễ mắt díp lại, nghĩ mà nể các bác hcivc và daingu thật ấy, hai ông này lúc nào cũng đưa lên mạng rất nhièu ảnh!

Sau khi tìm được địa chỉ và gia chủ đón đường xếp chỗ các bà hai, mọi người lục tục vào chỗ

vì cùng nhất loạt chọn món kem tuyết nên mọi người đành chờ lâu, mỗi miumiu là có suất nên thỏa mãn ra mặt!

trong khi 3 bác lại có phần... căng thẳng bồn chồn thấy rõ...

không biết miu ta quay sang hứa-thề-bảo đảm cái giề mà khuôn mặt các bác ý mới có sự cải thiện đáng kể

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

mọi người còn mải ngâm cứu giá dổ, đối chiếu chất lượng...

thì trước cửa sịch đỗ hai chiếc mui trần quá tải

một đôi uyên ương bươm bướm dập dờn hạ cánh

mt xin giới thiệu: người đẹp của xnl, tục gọi là "hoa khôi nhà lá" , mới xuất ngoại giao lu với các hoa hậu quốc tế dzìa
ngưòi ta như vầy...

chứ không phải như lão hoa vương này, (được hộ tống đến đây bởi hai hoa hậu của nhà lão), mà em lại không dám lấy trọn cái đỉnh đầu lão vào khuôn hình!

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

được cái tuy thienphu_74 không cao, nhưng tuanfe và các bác kém đẹp trai hơn tuanfe vẫn phải ngước nhìn...

...và nghiêm túc lắng nghe, tiếp thu vui vẻ...

vì lâu lắm mới có một hôm riêng tư thoải mái thế này, nên lập tức các ông thì khề khà

các bà thì ríu rít xúm xít

con nít thì lăng xăng

miu ta lại tập trung tư tưởng điêu khắc và chia những phần bánh thật bằng nhau, không phần nào hơn phần nào kém

này thì mời

này thì măm măm

này thì tám-chín.

Hạng C
30/1/07
898
34
28

Lâu lắm không vào xóm, chúc mừng bác mê xe & quán mới của gia đình nhé. Hi vọng có dịp được thưởng thức ly cafe ở quán của bác.

Em nghe các bác tả món bánh đa cua mà nhớ Hải Phòng quá. Ở HP có quán bánh đa cua ngay cửa nhà hát lớn, ăn ở đó hay có chả lá lốt mà hình như ở mấy chỗ khác không có.

Chúc các bác luôn vui.