Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Re:OFF KHẨN CẤP! XIN ĐỪNG ĐI QUA, QUÊN ĐI HAY BỎ LỠ!!!

Nguời lớn theo kiểu người lớn

OFF KHẨN CẤP! XIN ĐỪNG ĐI QUA, LÃNG QUÊN HAY BỎ LỠ!!!

Con trẻ theo kiểu… trẻ con

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35

Các bác off vui quá, em thích Mì Quảng lắm, các bác cho em xin địa chỉ quán được ko ạ ?
Cảm ơn các bác.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

Sau khi đã giao lưu và tám một lúc, mỳ Quảng đã kiểm tra xong, đồ uống của Gocphoos cũng đã kiểm tra xong, bánh thì cũng đã măm, chúc mừng SN miu thì cũng đã nồng nhiệt, bác ToyZace cũng đến lúc phải đi đón baby dự thi về... chia tay với gđ bác và đợi tin của con gái.
các bà hai theo nhau sang nhà Mê xe_số 1.

Bác Hcivic đi mui trần để còn đón con trai, theo sau là miu với em Picanto duyên dáng nhu mỳ còn trẻ trung, bác Tuấn thầy cãi cưõi em "mắc nớt" đoạn hậu "hộ đê" cho hai bà già Hàn cuốc của XNL đi giữa...
mặc dù là CN, nhưng xế buổi, đường rất đông khi cắt phố xá về hướng Gò vấp, băng qua cái nút kẹt nổi tiếng ở Chợ Cây thị.
người đông ư? em vẫn sẽ thơm mát (nhưng mt chỉ thấy mỗi cái mông em)

@ bác yêuxehoi- mà- còn- yêu- mì- Quảng, bác Hcivic có nói về cái quán này ở trên đó, bác lục lại hay chờ tý nhé, bác ấy sẽ cho vị trí, vì có khi mình biết chỗ đó nhưng người khác hỏi thì lại không nói được địa chỉ...

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

yeuxehoi nói:
Các bác off vui quá, em thích Mì Quảng lắm, các bác cho em xin địa chỉ quán được ko ạ ?
Cảm ơn các bác.

Nó nằm giữa con hẻm tên là hẻm Đình bác ah. Hẻm này nối thông giữa XVNT và Chu Văn An P26-Bình Thạnh. XVNT rẽ vào hẻm đi từ từ đến ngã 3 rẽ phải (ngay quán ăn Phú Hạ Long(quan này có món bánh đa cua HP và món bún tôm ngon tuyệt luôn! Bánh cuốn mỏng nhân thịt nữa nhé!) đi từ từ gần đến đoạn rẽ trái thì có cái xe mì Quảng kê trước cổng 1 căn nhà villa phố. Chính "hắn" đó bác. Quán này chỉ bán buổi sáng đến 9h00 thôi nha các bác.:p

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

hcivic nói:
yeuxehoi nói:
Cảm ơn các bác.

Nó nằm giữa con hẻm tên là hẻm Đình bác ah. Hẻm này nối thông giữa XVNT và Chu Văn An P26-Bình Thạnh. XVNT rẽ vào hẻm đi từ từ đến ngã 3 rẽ phải (ngay quán ăn Phú Hạ Long(quan này có món bánh đa cua HP và món bún tôm ngon tuyệt luôn! Bánh cuốn mỏng nhân thịt nữa nhé!) đi từ từ gần đến đoạn rẽ trái thì có cái xe mì Quảng kê trước cổng 1 căn nhà villa phố. Chính "hắn" đó bác. Quán này chỉ bán buổi sáng đến 9h00 thôi nha các bác.:p
ối giờ ơi, sao BT nhìu món ngon ở quanh Góc phố mà bác thì lại cứ thong thả mới từ từ kể ra như thế chứ! thế này thì lại phải tổ chức off giao lưu cái nữa rồi...

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

em tiếp nhá.
miumiusg nói:
BÁO CÁO NHANH NỘI DUNG CUỘC OFF KHẨN CẤP!
Quá khẩn cấp nhưng hóa ra lại không khẩn cấp, vì gần 20 thành viên già trẻ lớn bé đủng đỉnh, nhẩn nha off say sưa từ 7h sáng đến 15h chiều. Một số thông tin chính như sau:

Tăng 2:
Nhà mexe không dễ tìm nhưng xinh đẹp. Quán trà sữa mở ra phố nhỏ, rộn ràng người và học sinh qua lại. Bà chủ quán khéo léo, làm ăn khả quan, đến mức anh em vừa đến, đã thấy ham, tính xin bác tuong HT hùn vốn mở 1 quán trà sữa cạnh tranh phía bên kia đường. Hừm, để tiết kiệm, ta chỉ cần treo bảng: "Giá bên ni bằng nửa giá bên nớ!!!" Ui, không được rồi, giá đồ uống nhà mexe quá chừng hạ: 6.000 đ/ly cà phê. Cả xóm nhăn trán: vậy ta bán giá 5.500 nha! không được, 5.800 có khi còn lỗ... Cuộc bàn cãi chưa ngã ngũ, mexe hú vía: loại được mấy đối thủ "cùn".
Đến nơi thì thấy gđ bác Kitty Harry đã quây quần làm khách hàng ở đây từ sáng
Trong lúc Kitty bố lo phụ bác Mexe kiếm chỗ cho các bà hai, thì mt sà vào chỗ 3 mẹ con kitty.

vì đây là cái cục cưng mà Trung thu mt không gặp. con đi nằm BV

Con gầy đi nhìu. vết sẹo mổ hơi dài và rõ, có lẽ phải đến trung thu năm sau nó mới ổn định, nhớ điều trị thẩm mỹ cho con còn mặc short khoe chân dài trên bãi biển Đà nẵng sau này nhé bố mẹ!
cái chân này, lần gặp trước tung tăng chạy khắp nơi, mang chơi cái nạng của mt khi mt bị gẫy chân băng bột nhìn thật buồn cười ngộ nghĩnh...
giờ vẫn tung tăng như vậy nhưng nhìn bé con sao cứ thấy thương thương...mt chụp kitty nhiều lắm, nhưng tạm show thế này thôi.

nói có cái tủ lạnh làm chứng, sau Trung thu mt để dành con heo bằng bánh nướng cho kitty trong ngăn đá, định đem đến BV cho con mà nó vẫn nằm trong đó đến tận bi chừ...
nó luôn nhắc mt nhớ về kitty mỗi khi làm bếp nhìn con heo lại thương kitty bị thiệt 1 mùa trungthu. Thôi năm sau con lại được bù nhé!

và vẫn còn một cô kitty bé nữa mà bác Hai lúa mê oto gái đã mê mẩn ngay khi vào

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

vì mt cũng phải tranh thủ trình làng ông chủ thật sự của quán trà:

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

MT bắt đầu siêng hẳn lên đấy nhé! Hoan hô bác! Còn hình nữa phải không bác?...

Cái món bánh đa cua ở quán Phúc Hạ Long ấy ngon là ở chỗ nước dùng vừa miệng, lại trong veo. Một mảng thịt cua thật đậm đà, ăn vào người mát rượi bác nhỉ! Bánh đa thì dai, to bản màu nâu nâu, rồi rau muống rau dút, rau cần xanh tươi nữa...À, bà này còn bỏ thêm cho mỗi tô 2 cái chả bò lá lốt nướng , vậy có lạ miện không chứ!? Thôi bữa nào lại ọp 1 phát nữa nha các bác!:p

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Off vui thế này mà em không đi được, tiếc quá!

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

đây là cơ ngơi xinh xắn của ông chủ bé bỏng nhưng trông rất ngầu đó:

bảng hiệu và hàng hóa dịch vụ:

khách hàng

bảng giá

giá dổ quá hấp dẫn với XNL...

Quầy pha chế

máy móc

và sau cùng là giàn nhân viên:
chuyên gia pha chế kiêm phục vụ

kiêm tiếp viên

kiêm quản lý, kiêm...MẸ của ông chủ:
MamaDung.

là dzợ cả của tay giao hàng kiêm tài xế, kiêm tiếp liệu, kiêm đầu tư, kiêm kiến trúc ý tưởng, kiêm thi công, kiêm...BA
Mê xe_số 1

phương tiện giao hàng là bà dzợ hai già Hàn cuốc của Mêxe_số 1

Last edited by a moderator: