Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
Để tiếp tục không khí cách tân hừng hực của toàn xóm, tạo không gian phù hợp để bàn về những cây cầu, cây gỗ, cây vàng… mà xnl sẽ sắm sanh, tìm hiểu trong dịp 30/4, mợ tài và miumiu đồng thanh kêu gọi anh em tham gia buổi off đột xuất:[/i]
+ Mục đích:[/i]
1/ Kiểm định chất lượng món mì quảng trứ danh…chưa ai (xnl) từng biết.[/i]
2/ Thăm thú “Góc Phố” thân thương để tự kiểm định: kể từ ngày về vườn, bác hcivic có tăng độ cồn trong caphe không.[/i]
3/ Chúc mừng và ủng hộ quán sinh tố dễ thương của bác Mêxe ( Số 10, đường số 6, Nguyễn Huy Điển, Phường 6, q.Gò Vấp, Tp.HCM).
+ Thời gian: sáng Chủ Nhật 18/4/2010[/i]
+ Diễn trình của cuộc off:[/i]
7h30: Có mặt tại Góc Phố, tập trung, điểm danh và chuyển quân sang quán mì quảng (địa điểm: chỉ có bác hcivic mới rõ);[/i]
8h00-8h30: mì quảng ca khúc khải hoàn;[/i]
8h30-9h30: caphe Góc Phố, bàn luận – chia chác (không biết chia cái gì) – tâm sự - kiểm định chất lượng sản phẩm của tác giả “vườn xưa”;[/i]
9h30: hành quân đến nhà bác mêxe, tiếp tục “đập phá”, chúc tụng…;[/i]
Kết thúc: chưa biết trước!!![/i]
[/i]
Nay kính báo và trân trọng kính mời toàn thể bà con và bè bạn xa gần. Theo diễn trình đã công bố, bác nào có thể tham gia khúc nào thì chúng tôi vui khúc đó.[/i]

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Re:OFF KHẨN CẤP! XIN ĐỪNG ĐI QUA, QUÊN ĐI HAY BỎ LỠ!!!

em có mặt
nhưng mà sớm quá em k lên kịp đâu bác!

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

smileybihicus cho mt đặt khẩn cấp một cái bánh gì be bé ngon ngon đem đến góc phố sáng mai để chị em ta nhâm nhi nha,

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38

em off bên Vios xong sớm sẽ ghé qua

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời

mợ tài nói:
smileybihicus cho mt đặt khẩn cấp một cái bánh gì be bé ngon ngon đem đến góc phố sáng mai để chị em ta nhâm nhi nha,
Mợ ra đề khó nhỉ??? :confused:
Mợ ưng bánh gì cho em biết em mới mần đựơc chớ!!!
Ây da, con nhỏ lại kg đựơc nướng rồi :(

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon

thôi motai ơi, đừng ra đề nữa. em đã "nhanh miệng" đặt trước với bôngbup 1 ổ bánh ăn rồi quên đường về!!!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Chết toi dồi! ... Tui lỡ dại ca ngợi quá mức về món mỳ Quảng ở khu phố tui, bây giờ các bác sành ăn quyết định tới nếm thử mà thấy nó chẳng như lời văn miêu tả của tui thì rõ là ngáo luôn...! Các bác nè, thực ra quán mỳ ấy chỉ là cái quán nhỏ bình dân thôi, nhưng vì tui cảm nhận bà ấy nấu rất vừa miệng so với tất cả những quán mình đã được nếm nên kết luận là chỗ này ngon! Có điều, vì là quán nhỏ-chỉ có 4 bàn với 8 ghế, khi cần có thể kê thêm 1 bàn với 4 ghế nữa. Vậy thì nếu các bác nào muốn thưởng thức thì hãy cố gắng đến thật sớm và cùng nhau kéo sang khi bà ấy mở hàng để ta chiếm hết số bàn của bà ấy không cho khách khu vực nhào vô. Thời gian lý tưởng là cùng có mặt đúng 7gio00 nhé các bác. Đến trễ có thể sẽ phải đứng chờ thì thèm chết mất...!
Bác Kittyharry đến thưởng thức luôn nhé!:p

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon

hihi, đề bài khó thì thí sinh mới có hứng thú giải mã. Bác hcivic đừng quá lo lắng, chúng ta là xnl mà. Ngồi ghế nhỏ, bàn ít cũng là cái thú. Em sẽ cố gắng đến trong tầm 7h-7h30. Các bác khác thì seo nhỉ?

VIP CARD MEMBER
22/8/08
358
2
0
43
Hà Nội

hcivic nói:
Chết toi dồi! ... Tui lỡ dại ca ngợi quá mức về món mỳ Quảng ở khu phố tui, bây giờ các bác sành ăn quyết định tới nếm thử mà thấy nó chẳng như lời văn miêu tả của tui thì rõ là ngáo luôn...! Các bác nè, thực ra quán mỳ ấy chỉ là cái quán nhỏ bình dân thôi, nhưng vì tui cảm nhận bà ấy nấu rất vừa miệng so với tất cả những quán mình đã được nếm nên kết luận là chỗ này ngon! Có điều, vì là quán nhỏ-chỉ có 4 bàn với 8 ghế, khi cần có thể kê thêm 1 bàn với 4 ghế nữa. Vậy thì nếu các bác nào muốn thưởng thức thì hãy cố gắng đến thật sớm và cùng nhau kéo sang khi bà ấy mở hàng để ta chiếm hết số bàn của bà ấy không cho khách khu vực nhào vô. Thời gian lý tưởng là cùng có mặt đúng 7gio00 nhé các bác. Đến trễ có thể sẽ phải đứng chờ thì thèm chết mất...!
Bác Kittyharry đến thưởng thức luôn nhé!:p

Có người muốn "bắt đền" bác Hải nhé! Quán đó là quán nào mà sao bao lần ghé GP em ko được dẫn qua đó vậy? :( :(