Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Kính thưa các bác trong đại gia đình Suzuki!
Được sự đồng ý của CT hội Su Wagon (hiện đang công tác ở Hà Nội) cùng toàn thể anh em member hội SW em xin mạn phép mở thread này nhằm mục đích kêu gọi anh em hội SW nói riêng và đại gia đinh SUZUKI nói chung cùng những anh em, đồng chí đã, đang và sắp sửa gia nhập hội SUZUKI cùng đứng ra tổ chức chuyến offline mang tên " Ngày hội gia đình Suzuki"
Địa điểm: Thành phố Phan Thiết - Tỉnh Bình Thuận.
Thời gian: Khởi hành tối thứ 6 (17h) và về trưa CN (13h) ngày 03/12 (28/10 al) Vì ngày 11/12 trùng với SN OS.
Thành phần tham gia: Vì là ngày hội gia đình nên đúng theo tôn chỉ, muc đích em mong các bác thuyết phục, lôi kéo, hăm dọa...... làm sao đó để đưa đc vợ cả cùng các baby tham gia để qua đó hiểu rõ hơn về thú vui đam mê cùng sở thích kg giống ai của các đức ông chồng, tạo sự giao lưu kết bạn giữa các gia đình với nhau.

Lịch trình chi tiết và kinh phí dự trù em sẽ bổ sung sau. Kính mong các bác hưởng ứng và cứ ném đá cho đã tay.
Mẫu đăng ký tham gia như sau:
Số thứ tự:
Họ và tên:
Nickname:
Loại xe:
Số người tham gia:
Số điện thoại liên lac:

Trên đây mới chỉ là kế hoạch tham khảo, các bác cứ cho ý kiến nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/3/07
261
27
28
nếu 3/12 thi e có thể tham gia. 10/12 thi e bận rồi.
3/12 thì e xin bôk 2 chỗ ạ.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Chương trình dự kiến:
Thứ 6:
17h xuất phát
22h đến Phan Thiết (Tính luôn thời gian xả hơi dọc đường)
Nhận phòng, ăn tối nhẹ, nghỉ ngơi.
Thứ 7:
Ăn sáng bình dân bánh canh chả cá Phan Thiết sau đó khởi hành đi đồi cát Mũi Né - Hòn Rơm.
Tắm biển, ăn hải sản tươi, ăn trưa tại Hòn Rơm.
15h khởi hành đi tiếp ra Bàu Trắng, ngắm bãi biển hoang sơ dọc đường đi.
Bàu trắng gồm 2 hồ nước ngọt tự nhiên lớn có tên gọi Bàu Ông và Bàu Bà. Mỗi Hồ dài khoảng 2km rộng khoảng 1km nằm giữa 1 thung lũng trên sa mạc cát rất hoang sơ và kỳ bí. Hoàng hôn ở đây nhìn thật lãng mạn.
17h30 khởi hành về Phan Thiết
Phan Thiết có món bánh xèo cũng rất ngon, sau 1 ngày ăn hải sản thì đây sẽ là món lựa chọn ăn tối tuyệt vời nhất còn nếu vẫn chưa ngán thì lại tiếp tục ăn hải sản.:D
Cafe bờ biển hoặc bánh plăn Mộng Cầm nổi tiếng sẽ là điểm tiếp theo sau khi ăn tối.
Chủ nhật:
Ăn sáng món bánh hỏi lòng heo tại Phú Long (quê vợ bác Nhím) cách Phan Thiết 5km sau đó đi tham quan các vườn thanh long, có thể mua tại vườn về làm quà.
10h tập trung về tại chợ Phan Thiết các gia đình tự do đi chợ tham quan mua sắm gì đó thoải mái.
11h30 trả phòng ks, ăn cơm trưa và khởi hành về lại SG.
Kinh phí theo em dự trù thuộc dạng bình dân chơi theo kiểu ngon, bổ, rẻ các gia đình tự lo, khoản nào chung thì Campuchia cho nó nhanh khỏi phân vân.
KS phòng gia đình có 3 loại:
Phòng 4 người: 300k
Phòng 3 người: 250k
Phòng 2 người: 200k
Nói chung em nghĩ chi phí mỗi gia đình chắc 2 triệu là dư sức.
Về chổ ở thì cũng dễ tìm, quan trọng là sạch sẽ và lịch sự tý xíu, em cũng có quen vài ks gần biển ngoài đó  hoặc nhờ bác Caty123 book giúp.

Hạng D
12/1/10
2.720
5.601
113
Phan Thiết- Bình Thuận
chauhungvnpt nói:
Chương trình dự kiến:
Thứ 6:
17h xuất phát
22h đến Phan Thiết (Tính luôn thời gian xả hơi dọc đường)
Nhận phòng, ăn tối nhẹ, nghỉ ngơi.
Thứ 7:
Ăn sáng bình dân bánh canh chả cá Phan Thiết sau đó khởi hành đi đồi cát Mũi Né - Hòn Rơm.
Tắm biển, ăn hải sản tươi, ăn trưa tại Hòn Rơm.
15h khởi hành đi tiếp ra Bàu Trắng, ngắm bãi biển hoang sơ dọc đường đi.
Bàu trắng gồm 2 hồ nước ngọt tự nhiên lớn có tên gọi Bàu Ông và Bàu Bà. Mỗi Hồ dài khoảng 2km rộng khoảng 1km nằm giữa 1 thung lũng trên sa mạc cát rất hoang sơ và kỳ bí. Hoàng hôn ở đây nhìn thật lãng mạn.
17h30 khởi hành về Phan Thiết
Phan Thiết có món bánh xèo cũng rất ngon, sau 1 ngày ăn hải sản thì đây sẽ là món lựa chọn ăn tối tuyệt vời nhất còn nếu vẫn chưa ngán thì lại tiếp tục ăn hải sản.:D
Cafe bờ biển hoặc bánh plăn Mộng Cầm nổi tiếng sẽ là điểm tiếp theo sau khi ăn tối.
Chủ nhật:
Ăn sáng món bánh hỏi lòng heo tại Phú Long (quê vợ bác Nhím) cách Phan Thiết 5km sau đó đi tham quan các vườn thanh long, có thể mua tại vườn về làm quà.
10h tập trung về tại chợ Phan Thiết các gia đình tự do đi chợ tham quan mua sắm gì đó thoải mái.
11h30 trả phòng ks, ăn cơm trưa và khởi hành về lại SG.
Kinh phí theo em dự trù thuộc dạng bình dân chơi theo kiểu ngon, bổ, rẻ các gia đình tự lo, khoản nào chung thì Campuchia cho nó nhanh khỏi phân vân.
KS phòng gia đình có 3 loại:
Phòng 4 người: 300k
Phòng 3 người: 250k
Phòng 2 người: 200k
Nói chung em nghĩ chi phí mỗi gia đình chắc 2 triệu là dư sức.
Về chổ ở thì cũng dễ tìm, quan trọng là sạch sẽ và lịch sự tý xíu, em cũng có quen vài ks gần biển ngoài đó  hoặc nhờ bác Caty123 book giúp.
Chào các bác! em nghĩ các bác nên fix lịch sớmđể book phòng vì Phan Thiết cuối tuần khá đông khách.
- Bác Hùng lên lịch rất chuẩn nhưng em xin bổ sung thêm là khi ra Hòa Thắng sẽ đi thăm mô hình nuôi Dông trên cát và có thể mua một ít về Phan Thiết tối nướng, chúng ta phải lai rai với nhau một tí chứ ạ! Ví dụ phố nhậu Bờ Kè chẳng hạn!hihi

Hạng F
11/1/10
6.130
60.479
113
Ko biết có đi được ko nên chưa dám book. Chương trình hoành tá tràng quá. Nhà mình nếu đi đủ thì V1, 3 F1, 2 oshins, chắc phải 2 phòng.
PS: chương trình cần bổ sung: gặp gỡ bác caty123 và anh em Su PT nếu có.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/6/10
347
86
28
LLQ P8 Q. Tân Bình
Nhìn cả nhà ta đang hăm hở ra trận, khí thế ngút trời mà em tủi cho thân em quá, dạo này đang yếu mà không dám ra gió nữa nên đành hóng hớt thôi không chứ nào dám ọ ẹ gì đâu.:(

Hạng B2
4/3/07
261
27
28
E nhớ ở PThiết có món lẩu cá (hay lẩu đầu cá) ngon lắm. Lần truớc di chỉ nhớ là quẹo vào cái duờng nhỏ g6àn chợ PT. hichic... E nghi nên có 1 bữa an ỏ do.

nguoinongdan nói:
Nhìn cả nhà ta đang hăm hở ra trận, khí thế ngút trời mà em tủi cho thân em quá, dạo này đang yếu mà không dám ra gió nữa nên đành hóng hớt thôi không chứ nào dám ọ ẹ gì đâu.:(
Em đang xin quota cho chuyến này, hạn chót đăng ký khi nào vậy pác chủ thớt?
Pác nongdan làm gì mà đau yếu vậy? Pác cứ ném đá thoải mái đi ạ. Pác không đi được nhưng ý kiến đóng góp của pác mọi người sẽ...bỏ qua. Em đùa tí pác đừng giận em