O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC
Re:Ôi cái máy lạnh Mẹc

Có một cách bác làm thử xem, dừng xe tắt máy lock cửa chờ 5p unlock vô đề máy lại lạnh ngắt luôn

Hạng B1
19/4/12
75
0
0

Xe này chở gái ko à ! 60K làm lại dàng lạnh là phải . Vì luôn lóng trog người máy lạnh nào mà làm lạnh cho kịp .

Hạng B2
4/5/07
319
4.224
113

Minh có kinh nghiệm thế này: nhiệt độ nên để khoảng 20-24 độ thôi, nếu để quá thấp <18 độ, và quạt để nhỏ quá thì rất dễ bị đông đá ở ống dẫn lạnh, sau khoảng 1-2h là chỉ còn hơi gió nóng. Lúc này, tắt AC máy lạnh, cho quạt chạy thật mạnh, lấy gió trong. Khoảng 10-15 phút sau khởi động AC lại là OK.

Lỗi này có lẽ là do thiết kế ống dẫn lạnh của Merc (?) quá nhỏ chăng...

Hạng C
13/7/11
647
23
18
HCM

Thanks các cao sờ kiến của các bác.
Hiện em đã mua một thùng nuớc đá. Bỏ sẵn bia vào và tắt máy lạnh. 1 tay em ôm thùng bia đá, mồm há hốc ra cho em gái ngồi kế bên rót bia vào. Tay kia em gửi qua chỗ ....khác. em gái ngồi xe Mer mà cứ la " I am hot ...." làm em cũng khó chịu wá. Bác nào muốn xem hình em phọt lên hầu các bác ngay.
Nói chứ xong chuyến này em phải về Haxaco nhờ bác Hà xờ mó vợ 2 em tí. Đảm bảo trong vòng 3 nốt nhoạc là vợ em lại mát ngay í mờ

Hạng D
7/8/10
1.523
30
48

theo em là bác Quang HLV nên mua máy lạnh TOY hay KOR gắn vào cho lành :):(, gì chứ máy lạnh MER em thấy chả hơn gì trái banana
die hoài

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Merc C 2009 của em hôm bữa nổ máy tự dưng máy lạnh cũng thành máy sưởi. Sau đó tắt và khởi động lại thì không sao, bình yên đến giờ....

Hạng C
13/7/11
647
23
18
HCM

sonnguyen nói:
Merc C 2009 của em hôm bữa nổ máy tự dưng máy lạnh cũng thành máy sưởi. Sau đó tắt và khởi động lại thì không sao, bình yên đến giờ....

Trường hợp của bác em bị cách nay gần năm dồi. Giờ là tập 2 đấy bác. Mong rằng bác chỉ bị tập 1 thui nhá. Hihihi
Quan điểm cá nhân em rất thích kiểu làm mát của xe Mer. Không làm ta bị sốc vì nhiệt độ tăng hoặc giảm với biên độ thời gian dài. Vì vậy sẽ tốt hơn cho sức khỏe. Hy vọng máy lạnh xe em chỉ cần main tề năn giàn lạnh và các sen sờ, cảm biến.... thì lạnh lại chứ nếu phải replace vài món mới lạnh được thì chắc em ... đứt ruột mà chết wá

Bác kiểm tra gas xem đủ không và lọc gió máy lạnh có dơ không?đôi khi lọc gió máy lạnh dơ quá cũng không lạnh nổi.

Kế đến mới kiểm tra dàn lạnh,quạt máy lạnh v.v... nếu hư thì phải thay thôi,không có sự lựa chọn khác.

Hạng B2
9/6/07
195
0
16

Kỳ vậy? Giờ e mới nghe...
hiepdx nói:
Có một cách bác làm thử xem, dừng xe tắt máy lock cửa chờ 5p unlock vô đề máy lại lạnh ngắt luôn

Hạng C
13/7/11
647
23
18
HCM

Cáo phó!!!
Sau chuyến miền Trung dài ngày. Con E cùi bắp của em đã về tới SG và được Haxaco chăm sóc. Nhưng có 1 hung tin là bơm áp lực cho giàn lạnh của em nó thì sắp tèo. 54 củ đã được báo để cho giàn lạnh hoạt động trở lại. Buồn. Không biết có hãng xe nào triệu hồi xe do bị lỗi ... máy lạnh chưa các bác nhỉ?
:(:(:(