Hạng C
13/7/11
647
23
18
HCM
:confused:Xe em E 250 CGI 2010 sau 60k kilômét mấy ngày nay đang đi tự dưng thành máy .... sưởi. Mới gặp ông Cọp Cha ở Nha Trang, xờ mó vợ GLK đỏ chéc của ổng xong giờ đang phải ghé Vịnh Vân Phong lấy nước biển tạt vào giàn lạnh cho mau giải nhiệt để đi tiếp. Qua tuần em sẽ về Haxaco nhờ các chiên da kiểm tra lại dưng mờ do đang lang bang miền Trung nên em cũng nhờ các cao tăng về máy lạnh tư dấn và xác định nguyên nhân giùm em với. Nếu mỗi lần đang đi mà hết lạnh thì em có nên mua nước đá để trước cửa gió cho mát không ta??? Mong các cao thủ chỉ giáo.
Em xin đội ơn ợ

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/6/11
633
1.067
43
Re:Ôi cái máy lạnh Mẹc

Nếu xe hết bảo hành thì chuẩn bị đạn dược đi bác

• Like
Reactions: californian
Hạng C
13/7/11
647
23
18
HCM

leduyan nói:
Nếu xe hết bảo hành thì chuẩn bị đạn dược đi bác
Em mới hết bảo hành hồi tháng 5. Hi vọng còn bảo hành thiện chí.... hehehe. Đạn thì em chuẩn bị đủ chiếc .... Toyota rùi.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

Kiểm tra tạm xem thiếu ga ko anh, đo nếu thiếu thì vào gara bơm bổ xung chạy tạm

Hạng D
24/5/11
1.442
3
38
44

Bác Quang đang đi Miền Trung thì cực rồi.E mới đi xog.Nóng cũng cỡ 32 độ

Hạng C
13/7/11
647
23
18
HCM

KVL nói:
Kiểm tra tạm xem thiếu ga ko anh, đo nếu thiếu thì vào gara bơm bổ xung chạy tạm
Theo trình còi của anh thì chắc do mấy cái cảm biến nhiệt độ trong xe.
Trước đây, mỗi lần đậu xe ngoài nắng. Khi lên xe khởi đông lại thì quạt máy lạnh chạy như .... Tề Thiên quạt bằng quạt Ba tiêu. Nay quạt nó chạy như gió thổi lỗ tai anh mỗi lần laptop nó nói iêu anh vậy.
Lâu lâu quạt trước nó auto stop. Tắt máy khởi động lại thì nó lại quay. Bực cái cửa mình
Nếu quạn không giải được nhiệt tại block lạnh sẽ dẫn tới trường hợp đông đá trên dàn lạnh và .... blablabla
Em ý kiến ngu tí mong bác Hà , bác AC Milan và các cao thủ chỉ giáo

Hạng D
16/10/10
2.145
56
113
SG

Xe mer ông đem chở đá granite nên tèo cái máy lạnh đúng rồi

Hạng D
6/9/08
1.633
7
38

Đọc bài của a Quang thấy run run... hehe... đừng la bệnh chung anh nhĩ

Hạng B2
4/11/09
184
11
18
36
HCM

Có khi nào do xe bác bị dơ lọc máy lạnh ko ???
Có lần xe GLK nhà mình cũng bị tình trạng như vậy chiều 4-5h mà mở máy lạnh ở mức 18c mà cứ tưởng ko mở . Khi nào Haxaco thì nhân viên bảo là lọc máy lanh qua dơ khi thay lọc xong là máy lạnh chở lại bình thường lúc em thay là xe mua đc khoan 2 năm hơn và đi dc khoản 36k km .
Mong xe bạc ko bị gì nặng !!!