Hạng B1
8/4/10
66
10
8
Kính các Cu! xe em có hiện tượng không hiểu nổi, thỉnh thoảng máy lạnh đang hoạt động bình thương sau đó em vặn chỉnh nhiệt độ thì 1 nửa bên phả hơi nóng, 1 nửa còn lại vẫn phả hơi lạnh, sau khi vặn linh tinh và tắt máy xe mở lại nó lại lạnh cả hai bên. Các Cụ nào có KN chỉ bảo E với. Thanks các Cu!

Hạng B1
9/5/07
99
18
8
33
Theo e bác nên mang vào hãng để họ kiểm tra cho nó chắc ăn bác ạh !!! Kiểu gì thì nếu nó có hư thì cũng phải mang vào hãng để sửa thôi bác ah !

Hạng F
5/3/05
8.718
72.204
113
đây
bác có thể chữa nóng bắng cách nhấn nút sưởi (máy sẽ thổi hơi nóng) sau đó tắt sưởi, nó sẽ lạnh trở lại... cái này thường bị do kẹt cái cánh hướng gió phía trong ống cấp gió (nó mở sang phía ống nước làm mát) nên bị lẫn hơi nóng, cái này xe nào cũng có thể thi thoảng bị, nếu tình trạng bị thường xuyên thì phải kiểm tra cái van (em không biết tên là gì) cấp nước làm mát đi qua hệ thống lạnh.

bác mở capo nhìn sẽ thấy 1 ống hơi lạnh từ máy lạnh dẫn vào (làm lạnh) và một ống dẫn nước nóng (chính là nước từ két làm mát máy), bình thường nó có cái van đóng không cho chảy vào ống này, chỉ khi bác bật sưởi, nó mới chảy vào đống thời bẻ cánh gió cho thổi qua đây lấy hơi nóng

Hạng C
15/11/07
898
8
18
41
Hà Nội
Xe có hiện tượng như vậy thì rất có thể xe bác bị thiếu ga, còn nặng hơn thì có thể bị hỏng van tiết lưu, với các dòng xe như E thì có thêm van đường nước sưởi, cái này hỏng cũng có hiện tượng như thế, có những xe còn bị nóng cả cửa gió điều hoà phía sau
@trai saigon515: xe bác là xe gì? bác cho e biết đời xe e sẽ chỉ bác tháo

Hạng B1
8/4/10
66
10
8
E cũng đã mang vào hãng kiểm tra, họ cũng đưa giả thiết thiếu gaz do dò rỉ dàn lạnh, họ nói phải mở dàn lạnh kiểm tra mới biết, công mở dàn lạnh 2tr5, nếu thủng dàn lạnh thay dàn mới 32tr, nếu hỏng lốc thì 72tr, họ nói cứ mở ra hỏng đâu thay đó chứ họ không biết chắc, E lại là Dân Ngèo Thành Thị nên E bỏ chạy mất dép, chỉ mong các cụ trên này bắt Bệnh cho thì hay nhất, cái gì mình tự chỉnh được thì chỉnh, cái gì không làm được mang ra gara ngoài, nhưng e cũng muốn biết nó B gì. Xe em C200K 2003 W203.
GL450 nói:
Theo e bác nên mang vào hãng để họ kiểm tra cho nó chắc ăn bác ạh !!! Kiểu gì thì nếu nó có hư thì cũng phải mang vào hãng để sửa thôi bác ah !

Hạng B1
7/7/09
68
0
6
giá máy lạnh không mà khủng thế, cộng lại bằng 1/4 chiếc xe rồi. các bác cho hỏi chỉ mang vào hảng sửa ,ở ngoài có làm được không?

Hạng B2
13/12/06
119
6
18
www.ikinhdoanh.net
E cũng đã mang vào hãng kiểm tra, họ cũng đưa giả thiết thiếu gaz do dò rỉ dàn lạnh, họ nói phải mở dàn lạnh kiểm tra mới biết, công mở dàn lạnh 2tr5, nếu thủng dàn lạnh thay dàn mới 32tr, nếu hỏng lốc thì 72tr, họ nói cứ mở ra hỏng đâu thay đó chứ họ không biết chắc, E lại là Dân Ngèo Thành Thị nên E bỏ chạy mất dép, chỉ mong các cụ trên này bắt Bệnh cho thì hay nhất, cái gì mình tự chỉnh được thì chỉnh, cái gì không làm được mang ra gara ngoài, nhưng e cũng muốn biết nó B gì. Xe em C200K 2003 W203.

=> Nếu ở HN bác mang qua ga ra Lợi, ngõ 230 Lạc Trung nhá, mỗi lần vào hãng, ng ta coi mình như tư bản. Thủng dàn lạnh thì hàn, hỏng lốc thì kiếm lốc ngon thay vào, có gì to tát đâu nhỉ.
Ông Lợi chỉ cần khám là biết hệ thống lạnh bị cái rì, nếu làm, ô ý cũng cho biết giá tiền luôn.

Hạng B1
8/4/10
66
10
8
E ở SG bác ợ, có ai biết chỗ nào sửa máy lạnh Mer ngon cho E biết với nhé

Last edited by a moderator: