Hạng C
4/12/06
579
15
18
Hôm qua em gặp một con Opel màu hồng phấn quá đẹp ! Hỏi bác tài thì mới biết em nó đời 96 , của một công ty ở Đồng Nai và nghe đâu họ cũng định bán với giá 12000 us.Các Bác cho em vài ý kiến về dòng xe này với , Em tìm trong OS mà không thấy nơi nào đề cập đến Ẻm này hết. Cám ơn các Bác nhiều ! Luôn tiện trước thềm năm mới 2007 chúc các Bác vững tay lái trên mọi nẻo đường quê hương Việt Nam.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net
RE: OPEL : Xin được chỉ giáo !

Opel bác nói là loại nào vậy?Kadett,Omega,astra,Calibra hay Vectra vậy bác?Nó có nhiều đời lắm bác ạ.Nhưng dòng xe này,nói chung cũng bình dân thôi bác ạ.Xe đã hơn 10 năm sử dụng,phụ tùng thay thế chắc cũng không dễ kiếm.Bác cho cái hình lên có được không bác?

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

OPEL màu hồng phấn bác nói có phải chiếc 4 chỗ 2 cửa mui trần thường cho thuê làm xe hoa. Lúc trước em thấy nó hay nằm tại 1 cửa hàng trên đường Phan Đình Phùng, Phú Nhuận. Chiếc này đời cũ rồi, được độ lại bodykit. Cũng đã có đề cập trong forum rồi đó bác, mà có lẽ lâu quá đã được dọn dẹp. :)

chiếc xe bác hỏi hình như tôi đã gặp và là vectra thì phải. lại nói về xe opel, ấn tượng lần đầu sâu sắc với tôi là chiếc OPEL omega đời khoảng 1989-1990 thì phải, thiết kế tròn trịa, là bước đột phá so với một số mẫu trước đó như opel kadet gsi..., khi được xem hình con omega này trên tạp chí nước ngoài khoảng 1987-1988 (khi đó rất hiếm ) tôi đã rất thích thiết kế mới này, trước đó chỉ quen vẽ xe vuông vuông dẹt dẹt như mấy xe renault, civic 1985, corola 1986... không biết opel omega này hiện này đã thiết kế đi đếnb đâu nữa.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Nhu bác Hungviet nói,chiếc đó là Vectra.Vậy có phải như hình này không bác tnvt01:

Đời 96:

Đời 95 trở về trước:

Last edited by a moderator:

Trích đoạn: tnvt01

Hôm qua em gặp một con Opel màu hồng phấn quá đẹp ! Hỏi bác tài thì mới biết em nó đời 96 , của một công ty ở Đồng Nai và nghe đâu họ cũng định bán với giá 12000 us.Các Bác cho em vài ý kiến về dòng xe này với , Em tìm trong OS mà không thấy nơi nào đề cập đến Ẻm này hết. Cám ơn các Bác nhiều ! Luôn tiện trước thềm năm mới 2007 chúc các Bác vững tay lái trên mọi nẻo đường quê hương Việt Nam.

Em thành thực khuyên bác không nên dính vào con xe này ở Việt nam. OPEL là thương hiệu của Adam Opel GmbH, nhãn hiệu thuộc tập đoàn GM ở châu Âu, bên Anh thì gọi là Vauxhall , bên Úc là Holden! Ở VN thì chắc là khó kiếm đồ lắm, xe đời 96 thì bán giỏi được khoảng 5K thôi bác ạ! Ngoài Hà nội có anh chạy con Omega 2.0 115 ngựa nhập về VN năm 1993, bán có 3K không ai rước bác ạ!

Hạng C
4/12/06
579
15
18

Cám ơn các bác nhiều lắm ! Có lẽ nó là con đời 95 như tấm hình cuối .Nhìn cũng sang trọng và bắt mắt các bác nhỉ ! Em không rành về xe nên nhìn con nào cũng thấy .....đẹp hết , chắc tại em đang ....thổn thức vì nó quá các bác à . Em xin nghe lời Bác Nightpinky : không mơ mộng đến Opel nữa .