Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Bài viết PR cho KIA à :D
Sorento 2021 này mình lái đi công tác rất nhiều, cảm nhận thua xa LuxSA, vỏ thì mỏng, đi 120km/h thì ko ổn định, tay lái rung, lâu lâu hiện cá vàng do lỗi kim phun, nhưng sáng hôm sau thì hết. Vô hãng mấy lần cũng ko xong.
Chán nhất là vỏ mỏng, đi trời mưa thì ồn thôi là ồn. Còn lại máy móc, tạm dc, ACC thì dỏm, dỏm ở đây mình nói là khi xe trc đi chậm rồi họ tăng tốc đi nhanh thì xe mình cũng rồ ga lên, thấy nó dỏm chổ đó, thay vì lên từ từ thì nó rồ ra lên phát, cảm nhận ko dc mượt.
So vs LuxSA thì phải so khung gầm, độ rộng rãi, động cơ, chứ so màn hình với ghế này nọ tội nó lắm :D
Xe Hàn thì phải đọ opption chứ mang khung gầm hay động cơ ra đọ thì sao chơi lại SA được bác, em vẫn hơi khó hiểu là mấy anh thích màn hình to làm gì nhỉ mà đi xe mà xem youtube em thấy ko an toàn lắm, nhà em chỉ nghe nhạc trên xe thôi. Còn ACC cho con xe cỏ nó chỉ được có vậy thôi chứ ko đòi hỏi được như kiểu Volvo hay BMW.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Sorento 2021 này mình lái đi công tác rất nhiều, cảm nhận thua xa LuxSA, vỏ thì mỏng, đi 120km/h thì ko ổn định, tay lái rung, lâu lâu hiện cá vàng do lỗi kim phun, nhưng sáng hôm sau thì hết. Vô hãng mấy lần cũng ko xong.
Chán nhất là vỏ mỏng, đi trời mưa thì ồn thôi là ồn. Còn lại máy móc, tạm dc, ACC thì dỏm, dỏm ở đây mình nói là khi xe trc đi chậm rồi họ tăng tốc đi nhanh thì xe mình cũng rồ ga lên, thấy nó dỏm chổ đó, thay vì lên từ từ thì nó rồ ra lên phát, cảm nhận ko dc mượt.
So vs LuxSA thì phải so khung gầm, độ rộng rãi, động cơ, chứ so màn hình với ghế này nọ tội nó lắm :D
Nói một câu công bằng thì Sorento không có cái gì để so được với LUX SA2.0. Bác không cần phải nói ai cũng biết điều đó. Nếu mà đóng cái mác ngôi sao 3 cánh hay mác cách quạt xanh vào thì LUX SA phải hơn 2 tỷ là cái chắc. chạy X5 và Lux SA không hơn kém nhau bao nhiêu đâu, tất nhiên X5 vẫn ok hơn nhưng về cảm giác lái là same same, cách âm này nọ ... cũng same same

Hạng D
8/1/19
1.569
2.196
121
Xe Hàn thì phải đọ opption chứ mang khung gầm hay động cơ ra đọ thì sao chơi lại SA được bác, em vẫn hơi khó hiểu là mấy anh thích màn hình to làm gì nhỉ mà đi xe mà xem youtube em thấy ko an toàn lắm, nhà em chỉ nghe nhạc trên xe thôi. Còn ACC cho con xe cỏ nó chỉ được có vậy thôi chứ ko đòi hỏi được như kiểu Volvo hay BMW.
Dăm ba cái option rẻ tiền ko cái nào ra hồn ! dc cái máy dầu của KIA lại êm, ko biết chạy lâu dài nó có ồn hơn ko !

Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Lux Sa đó vô mua đi bác... uống xăng, máy bmw cũ, phụ tùng hiếm và đợi, bán 1/2 giá.... giờ này mà con v với f

Hạng D
25/10/07
1.310
6.095
113
Cùn ckd thì H vẫn hơn K 1 bậc.
Đi 80km/h trở lên là biết ngay.
H em đánh giá xe Nhập vẫn chơi được, ngoài ra nên next vì đi chán phèo.

• Haha
Reactions: kamelov1
Hạng B2
27/5/18
189
173
43
39
Lux Sa đó vô mua đi bác... uống xăng, máy bmw cũ, phụ tùng hiếm và đợi, bán 1/2 giá.... giờ này mà con v với f
hãng nào k đợi vậy bác.
SA full tải đi SG QN thì 8l/100 cây vậy có uống k? chưa kể máy 2.0 turbo.

con này xưa bạn sale thân cho chạy thử. Chạy xong quyết lun mua SA

• Haha
Reactions: Hungeib
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Màn hình to nhìn nó sướng cái mắt. Nhiều người chỉ cần sướng là được. Cái túi cũng chỉ để đựng đồ linh tinh sao có cái bạc tỉ. Ai đời xe hơn tỏi cái màn hình bé ti hi nhìn phát tụt hứng. Mỗi người 1 ý. Còn anh nói người ta dùng xem youtube? Sao anh biết

• Like
Reactions: Icon