Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Không đâu Bác! Bạn Sâu nói rất võng dạt hai lần cùng một nội dung nhu trên, một lần mình yêu cậu và lần sau vợ mình yêu cầu được xem xe để đặt! Bạn Sâu hoàn toàn không đề cập gì đến chuyện hết bình. Bạn có thể xem lại camera ngay cạnh xe outlander trong showroom (có một bé gái lên ghế phụ ngồi thử xe Outlander) có hết bình vào buổi trưa 29-9 (T7) không nhé!
Em từng rơi vào hoàn cảnh như bác. Lần đó lái con Mirage CVT ghẻ vô Aeon Mall Bình Tân, tính xem và chốt em Out Pre, đang trưng bày bên đó.

Em tới gần, ngó ngó, sờ sờ. Thấy anh sale trẻ bên PN, mặt hơi ngáo nhưng vênh vênh, hỏi vài thông tin. Ảnh chưa cần trả lời, đã bảo đang bận tiếp khách, em muốn xem xe, cứ tự nhiên. Em nãn quá, bước ra chổ khác. Cũng hên, tháng sau em mua thêm căn chung cư bên Lũy Bán Bích, hết tiền, nên không có dịp cầu cạnh xe Mit nữa. :rolleyes:

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
À vậy ra mặc quần đùi áo thung, xe máy đi xem xe là sẽ ko đc tôn trọng, và bị đối xử như bác kia nói, hoá ra là sự thật, em hiểu rồi bác ạ. Xe cũng là cái phương tiện đi lại thôi, hãng Mit chỉ tiếp khách hàng mặc vét, em mặc quần đùi là ko tôn trọng người khác, em bình dân lắm bác ạ, chẳng dám xem thường ai nên em ko nghĩ mặc quần đùi là ko tôn trọng. Văn hoá bán hàng này hay đấy nhỉ, đáng cho các hãng khác học tập, quần áo bề ngoài nó quan trọng vậy sao???

Em ko có duyên với Mit vậy, bye.
1. Em không phải là sale Mit và cũng đã đi sale, cũng gặp nhiều người ỷ có chút tiền là khinh người rồi. Làm sale ai cũng muốn bán được hàng, cũng muốn có doanh số, bác làm sao mà bị sale khinh thì bác nên xem lại chính bản thân bác trước khi trách sale. Tại sao em đi đến đâu sale cũng đều tôn trọng em mà bác thì lại phàn nàn sale không tôn trọng bác?
2. Bác đã không yêu và muốn mua xe Mit thì dù họ có tốt thế nào bác cũng moi ra điểm để chê thôi. Mit không nhờ bác mà giàu lên cũng không vì bác không mua mà nghèo đi. Vậy nên bác cứ đi thoải mái. Không tiễn.

Tập Lái
10/5/18
40
38
18
38
1. Em không phải là sale Mit và cũng đã đi sale, cũng gặp nhiều người ỷ có chút tiền là khinh người rồi. Làm sale ai cũng muốn bán được hàng, cũng muốn có doanh số, bác làm sao mà bị sale khinh thì bác nên xem lại chính bản thân bác trước khi trách sale. Tại sao em đi đến đâu sale cũng đều tôn trọng em mà bác thì lại phàn nàn sale không tôn trọng bác?
2. Bác đã không yêu và muốn mua xe Mit thì dù họ có tốt thế nào bác cũng moi ra điểm để chê thôi. Mit không nhờ bác mà giàu lên cũng không vì bác không mua mà nghèo đi. Vậy nên bác cứ đi thoải mái. Không tiễn.
Bác bị khìn à, 2 bác kia chia sẻ chứ nào phải em, ko phải sales mit thì bác nói làm gì, toàn nói linh ta linh tinh chẳng liên quan gì, đọc còn ko ra hồn mà cứ thích nói. Đi khám não đi, bán hàng mà coi thường khách, văn hoá bán hàng hay quá, đi xe cùi vào là éo tiếp, bó tay.

Mit hay người dùng cũng có lợi thế của mình, đừng nói ko mua thì Mit cũng ko chết, người ta mua xe khác cũng có sao đâu, làm phách cái gì??? Phận làm sale còn đi khinh khách hàng, học inbound sales 1 khoá đi đã hãy nhận mình từng là sales.

Trước đây 1 ngày em chẳng có lý do gì để ko ưa Mit cả, hôm nay thì có 1 lý do rồi đó là khâu đào tạo sales của Mit quá kém.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Bác bị khìn à, 2 bác kia chia sẻ chứ nào phải em, ko phải sales mit thì bác nói làm gì, toàn nói linh ta linh tinh chẳng liên quan gì, đọc còn ko ra hồn mà cứ thích nói. Đi khám não đi, bán hàng mà coi thường khách, văn hoá bán hàng hay quá, đi xe cùi vào là éo tiếp, bó tay.

Mit hay người dùng cũng có lợi thế của mình, đừng nói ko mua thì Mit cũng ko chết, người ta mua xe khác cũng có sao đâu, làm phách cái gì??? Phận làm sale còn đi khinh khách hàng, học inbound sales 1 khoá đi đã hãy nhận mình từng là sales.

Trước đây 1 ngày em chẳng có lý do gì để ko ưa Mit cả, hôm nay thì có 1 lý do rồi đó là khâu đào tạo sales của Mit quá kém.
Hai Bác bớt nóng, mình chỉ mong anh em chia sẽ những nhức nhối này vì cũng có nhiều anh em cùng cảnh ngộ, cũng mong rằng qua đó Sâu Mít đừng buông bỏ khách hàng tuy không “sang” như chúng tôi vậy và đặc biệt là phục vụ anh em yêu Mít tốt hơn thôi! Thực ra mất một vài khách hàng theo cách này thì cũng là điều thật là đáng tiếc!

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
9/5/17
411
677
118

Kaka, nhìn cách bác comment là đủ hiểu tại sao bác bị sale coi thường. Sale cũng là người, thuận mua vừa bán. Đừng ỷ có tí tiền là có quyền khinh người. Nhìn comment của bác bên dưới mà học hỏi đi, hở chút là chửi người có khác gì bọn trẩu tre không?

Hạng B1
6/8/18
79
23
8
26
Gần nhà có cái Showroom của Mít ngay góc Hồ Ngọc Lãm - Võ Văn Kiệt, cho vợ con ra xem xe để đặt cọc em Pre sau khi tham khảo hầu hết diển đàn - Sâu không cho mở cốp và cửa sau để xem xe trong showroom nhất là xem hàng ghế 2 và 3 ( chắc tại cả nhà mình đi xe máy ) với lí do vớ va vớ vẫn là nào là xe này khách đã đạt cọc rồi...! Xui thiệt là xui...! Thế đành là qua nhà Ford, được chào đón nồng nghiệt, thế là mần ngay một em Ế Bi-turbo thôi...! Cảm ơn Sâu Mít về sự đãi ngộ đặt biệt này ! Mặc dù cả tháng hơn rồi, mình vẫm còn cảm giác lởm Sâu Mít quá. Không biết có Bác nào bị giống mình không?
Hôm e lên đặt cọc. Mà mấy ẻm nhan viên k thèm ra tiếp nước luôn. A sêu ngồi đấy ngại quá tự ra rót hộ :D

Hạng D
15/2/12
2.423
4.584
113
Bác chủ chưa chốt thì mua CRV đi, về giải quyết cái trần hơi ồn là Ok.
Hộp số CVT của Out chạy chán quá. Hộp số CVT của Out chạy loanh quanh phố chắc ổn hơn. Đang đi PSD và PSG qua chạy OUT hôm qua vượt xe mấy lần mém đối đầu.

Bác chủ chưa chốt thì mua CRV đi, về giải quyết cái trần hơi ồn là Ok.
Hộp số CVT của Out chạy chán quá. Hộp số CVT của Out chạy loanh quanh phố chắc ổn hơn. Đang đi PSD và PSG qua chạy OUT hôm qua vượt xe mấy lần mém đối đầu.
Bác chạy thử Out 2.4 sẽ thấy sự khác biệt lớn

Hạng D
15/2/12
2.423
4.584
113
Bác chạy thử Out 2.4 sẽ thấy sự khác biệt lớn
Mình biết sức con ngựa mình cưỡi đến đâu, chỉ không thích cái hộp số CVT nó cứ giật giật, ẻo lả như chiếc SCR thời đầu.