Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
Em share 6 máy , không hiểu sao lúc thì nhận được mail cho cả 6 máy , lúc thì chỉ mỗi máy or 2 máy thôi ? Các bác thông cho em phát.

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội
RE: Outlook Express hỏi các bác tiếp???

Trích đoạn: cakhoai

Em share 6 máy , không hiểu sao lúc thì nhận được mail cho cả 6 máy , lúc thì chỉ mỗi máy or 2 máy thôi ? Các bác thông cho em phát.

Bác vào property của account đó, vào tab advance và chọn thời gian lưu mail lâu hơn trong "leave a massage on the server"

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

bác share bằng cách nào vậy?

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

@cashier: Em vẫn để 5 ngày trên tất cả các máy.
@qha_vn:In tẹc nét thì em đặt ip 10.0.0...( chẳng hiểu chuyên ngành gọi là kiểu gì), còn OE thì em import.

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội

Theo em có thể là do 2 máy của bác download mail ngay khi mail mới nhận được. Sau đó quá 5 ngày thì 4 máy kia mới check mail nên k nhận được vì đã bị xóa trên server.

Trước cty em cũng đã từng bị thế này, sau đó remove acct từ 1 số PC k thực sự cần đọc mail. Bây giờ OK rồi

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Cám ơn bác, mấy máy này bật cùng bật, tắt cùng tắt bác à, em để giống nhau 1 phút tự động check một lần. Có khi nào lỗi trên server không bác ?

Hạng B2
17/6/04
346
0
16
47
Hà Nội

@cashier: Em vẫn để 5 ngày trên tất cả các máy.
@qha_vn:In tẹc nét thì em đặt ip 10.0.0...( chẳng hiểu chuyên ngành gọi là kiểu gì), còn OE thì em import.

Bác nên để là 30 ngày cho chắc.
Kiểm tra lại xem có một số RULE trên máy nào đó cho phép xoá ngay thư rác trên server.
Bác ở HP nếu cần em có thể kiểm tra giúp bác.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

hiểu ... chết liền

tôi đoán, bác có 1 địa chỉ mail (POP3) và cấu hình OE sao cho khi down load mail xong không xóa thư trên server để máy khác vẫn down được đúng không? nếu vậy bác xem kỹ lại setting trên 2 máy nhận được mail xem nó có xóa mất thư trên server sau khi đown load ko.

nếu mail của bác có hỗ trợ, bác cũng có thể kiểm tra bằng cách dùng web mail xem thư có còn nằm trong hộp thư hay không.

chênh lệch giờ giữa các máy tính cũng có thể gây ra tình trạng trên, bác chỉnh giờ trên tất cả các máy cho giống nhau

Hạng B2
21/4/04
143
1
0
Vietnam

Các bác dùng tại nhà thường dùng các địa chỉ 10.0.0.x hoặc 192.168.1.x, đây là dải địa chỉ dùng riêng ( Private Address), không có giá trị định tuyến trên mạng internet.

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Bác cứ dùng Web mail thì khỏi lăn tăn cài đặt , em dùng Yahô đi khắp nơi trên thế giới đều Ok .
Ông bạn em dùng mail của công ty , chỉ ở công ty là gửi nhận Ok , ra ngoài thì luôn luôn bị trả lại vì công ty dùng chương trình chặn nhiều quá . Giống như luật gia Phạm đang kiện Bị Vnicvn không cho đăng ký tên miền
www.lon.com.vn
www.buoi.com.vn
www.cac.com.vn
vân vân và vân vân