Hạng B1
13/8/11
80
24
8
Hehehe... rồi cuối cùng xử sao Trung ơi? Mình cũng đang nghỉ trục trặc gì đó ở cảm biến gió, vì khi máy nổ điều, nhỏ không sao. Nhưng lúc gas lên tí là bị, dù là tự động lên.

Chiếc này của Doanhdalima nè. Bạn cứ inbox hỏi chi tiếc về vụ giấy tờ. Doanh là anh chàng nhiệt tình có số bên topic Pajero của Otofun đó.
thanks bác, để em xem xe thực tế xem sao, mấy hôm nay mưa quá, em lại ở tận Thái Nguyên

Hạng B2
9/11/13
237
248
43
Sài Gòn
Báo cáo với cả nhà là hì hục cả tối mà cá vẫn nổi nhé. Có điều sau khi reset ECU nổ máy thì trụ lâu thêm tầm được vài phút, kể cả dậm gas; nhưng cuối cùng vẫn cứ nổi...

Mới lên mạng mò có cái chiêu đọc mã không cần thiết bị. Chắc để vài bữa nữa về sớm vọc tiếp.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Hôm nay lên website của Mít Việt Nam thấy không còn để giá Pajero 3.8 nữa, hoang mang quá các bác ạ. Hồi trước đọc đâu đó nghe Mít ko phát triển dòng xe này nữa, liệu Pajero rồi có giống Grandis không :(
Theo chính sách giá mới thì xe phân khối lớn bị đánh thuế khủng khiếp. Tại thời điểm này nếu mua ngay thì có thể có giá cũ

• Like
Reactions: Tana
Hạng B2
9/11/13
237
248
43
Sài Gòn
Sáng nay theo cách của mí bạn tây kiểm ODB code, xe mình báo 21: Coolant temp sensor fault. Mình nghỉ là đúng bịnh vì tối qua cảm thấy kim nhiệt lên quá chậm và máy rất lâu ngụi.

Nhưng tới giờ phải đi cày rồi thành ra đàng gác lại đã. Nhân tiện tranh thủ giải ngố với mọi người tí.

Chổ lốc máy, có 1 dây cắm vào. Mình đoán nó chính là cái cảm biến nước giải nhiệt. Sợi dây hiện giờ nó bị gãy vỏ, nếu mình cắt ra nối lại như điện thông thường được không?

Ngoài cái này thì nó còn cái sensor nào không?

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Sáng nay theo cách của mí bạn tây kiểm ODB code, xe mình báo 21: Coolant temp sensor fault. Mình nghỉ là đúng bịnh vì tối qua cảm thấy kim nhiệt lên quá chậm và máy rất lâu ngụi.

Nhưng tới giờ phải đi cày rồi thành ra đàng gác lại đã. Nhân tiện tranh thủ giải ngố với mọi người tí.

Chổ lốc máy, có 1 dây cắm vào. Mình đoán nó chính là cái cảm biến nước giải nhiệt. Sợi dây hiện giờ nó bị gãy vỏ, nếu mình cắt ra nối lại như điện thông thường được không?

Ngoài cái này thì nó còn cái sensor nào không?
xe bác đời 2001-2003 giống em đúng không? giải nhiệt giàn nóng là zin mà? theo em bác nên thử gỡ dây cái quạt đó ra đi, thử xem ntn? vi theo nguyên tắc, cái quạt đó phải đấu tự động theo đóng mở block lạnh or cảm biến nhiệt độ.
Dây sensor nhiệt độ có thể nối lại như dây điện, nhưng nếu bác có mỏ hàn thì nên chấm chì lại.

Hạng B2
9/11/13
237
248
43
Sài Gòn
Xe mình đời 97 Trung ơi.

Tối qua cũng nghỉ tớ vụ quạt nên rút luôn dây quạt ra vẫn bị.

Còn vụ nước mát thì mình nghi ngờ nhiều hơn vì bên cạnh tình huốn mình mô tả ở trên thì còn thấy nước ở bình phụ bị hao kha khá, mấy bữa trước có thấy nhưng cho rằng nó bình thường, giờ thì gộp lại mấy tình huốn đó, thấy nó hợp logic hơn.

Hạng B1
13/8/11
80
24
8
Chính xác bác, GLS còn ngon giá đó không sờ vào được, em từng mê mẩn một em trên dạlak, kêu bán 210, sau chủ đổi ya không bán, em kêu 250 cũng không bán. GLS tìm được chiếc ngon khó lắm, được cái này mất cái kia.
em đã hỏi bác Doanh về em xe đó , may mà không lấy ko thì vỡ allo luôn
MITSUBISHI PAJERO 1993-2003:  CHIA SẺ KINH NGHIỆM - RỦ RÊ PHƯỢT PHIẾT

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Hôm qua iem mới đi cung Mã đà - Tà lài suối Ràng về, cũng may là trời không mưa, tính chất offroad nhẹ nên cũng chưa sướng lắm, nghe kiểm lâm nói trời mưa mới đã

Con Paj lãnh ấn tiên phong, con lancuiser bọc hậu.
Lâm tặc xuất hiện

Và được bù đắp sau 2 xuyên từ Mã đà đến Cát Tiên

Hạng B2
9/11/13
237
248
43
Sài Gòn
Hôm qua iem mới đi cung Mã đà - Tà lài suối Ràng về, cũng may là trời không mưa, tính chất offroad nhẹ nên cũng chưa sướng lắm, nghe kiểm lâm nói trời mưa mới đã
Nhìn hình mà ghiền... hehehe.

Chiều nay đi làm về, ngứa tay chịu không nổi nên lại dỡ capo lên ngắm tiếp, thấy cọng dây của chổ cảm biến nhiệt đứt mất 1 cọng sát gốc.

Chạy 1 vòng kiếm đồ về thay mà kg chổ nào bán cái ổ cắm 2 ngàm này hết. Thế là đành phải chế cháo xem tình hình thế nào....

Sau khi đấu dây xong, reset ECU lần nữa, kiểm tra code thấy đèn nhấp nháy liên tục báo hiệu đã xong. Mừng quá nổ máy khởi động xe để ECU hoc lại.

Đươc một lát, cá lại nổi... code vẫn như củ. Buồn quá lên nằm thôi... hehehe. Hy vọng mai trời lại sáng.