Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Các bác chốt hạ đi đường nào chưa để các bác tham gia còn biết chạy theo. Như bác Nguyên đề xuất thì khi tới Kiến Đức, rẽ trái vào đường tránh để đi theo biên giới Việt-Cam cũng tốt, OS chưa đi tuyến này nên nếu đi đường này sẽ hay cho các bác khám phá. Từ Kiến Đức tới Dakmin đường chính lúc này rất xấu. Thống nhất để khỏi nhầm đường tại ngã rẽ này nhé ...

Nguyen nói:
Giá cả ở Lào cũng phải chăng, trước cửa khách sạn là 1 cái chợ lớn các bác có thể tranh thủ shopping mua ít đồ Thái về làm quà:D. Đợt này anh em đi có xe thì nên mua ít bia Lào với hương vị đậm đà về thưởng thức.
Qua Lào mua đồ Thái cũng hay nhể:). Giống mấy cụ qua Cam hưởng "đặc sản" là Miền Tây vậy:D

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
Chắc chắn đi đường tránh (rẽ trái ở Kiến Đức) F1 ơi, để tránh lạc đường lúc đó có thể xe dẫn đoàn sẽ ngừng lại chờ tất cả các xe rẽ và đường tránh rồi phi tiếp:D

Hạng B2
28/12/07
480
3
18
Các bác lưu ý: khi đi mua sắm ở Pakse, thỉnh thoảng có mấy người bán rong mời mua tượng Phật hoặc tượng... "sinh thực khí :D" bằng đồng thau, nhìn giống đồ cổ lém, cao khoảng 2 đốt tay. Họ nói thách tới 50k Kip hoặc hơn, mấy bác trả 10-15k Kíp là họ bán à.

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
Các bác nhớ chuẩn bị túi xốp nhé, kể cả những người thường nói không say xe, nhưng mà ăn món tráng miệng 50km đường đèo khi đặt chân sang nước Lào nhiều người to khỏe cũng phải cho 1 số thứ trong bao tử ra đấy:D
Để từ từ em nghĩ tiếp, nhớ đến đâu nhắc đến đó

Hạng B2
28/12/07
480
3
18
Nguyen nói:
Các bác nhớ chuẩn bị túi xốp nhé, kể cả những người thường nói không say xe, nhưng mà ăn món tráng miệng 50km đường đèo khi đặt chân sang nước Lào nhiều người to khỏe cũng phải cho 1 số thứ trong bao tử ra đấy:D
Để từ từ em nghĩ tiếp, nhớ đến đâu nhắc đến đó

Chính xác! Bác nào yếu yếu nên vô Đầm Sen dợt trước bằng cách đi vài chục vòng... tàu lượn siêu tốc :D

Hạng D
23/1/08
2.885
27
48
TPHCM
hoangdungpro nói:
Việt Nam thì hay xài đồ Trung Quốc, Còn Lào thì xài đồ Thái.

Hix... hèn gì mami kêu em mua nồi cơm điện của Thái mang về

Hạng B2
28/12/07
480
3
18
thuytram nói:
hoangdungpro nói:
Việt Nam thì hay xài đồ Trung Quốc, Còn Lào thì xài đồ Thái.

Hix... hèn gì mami kêu em mua nồi cơm điện của Thái mang về

Mắm ruốc Thái cũng hơi bị ngon đới
. Hộp màu xanh lá cây, cỡ hộp kem dưỡng da...
Còn nữa, mấy bác quất con cá lăng cỡ này ăn cho nó đã :D

Khoảng 80k Kíp/ kg. ở VN toàn ăn cá lăng nuôi, chán phèo.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.