Thảo Luật Chung Palm City, Q2

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
11/1/09
3.654
7.425
113
nơi xa lắm
Nói công bằng nè các anh, cãi hoài. Có tường chắn cao tốc cũng ồn ah! trước em ở Cali nhà gần freeway, mở cửa sổ ra là nghe tiếng gió vèo vèo, đóng cửa lại thì im ru. Còn khoảng cách từ Palm Residence ra cao tốc không xa đâu, vài trăm mét thôi. Nhưng khúc này đầu cao tốc nên tốc độ xe chạy ko nhanh, đỡ ồn tiếng gió xe xíu, với lại còn 2 lớp nhà phía trước nên....chắc cũng không ồn. :3dcuoi:

Anh show hình nhà gần cao tốc của anh kẻo mấy anh ở đây.... :)

Tập Lái
11/6/07
43
75
18
Mấy ảnh tâng bốc, tự sướng trên này có lý do của nó. Bác kêu vào group kín tự sướng với nhau, đến lúc nhận nhà đóng 1 cục 50% mấy ảnh chạy sao kịp, lại còn giao sớm nữa
chưa nói đợt 2 sắp mở bán, lượng hàng gấp 2,5 lần đợt 1

Mình cũng nghĩ qua rồi bác, ai ôm đến giờ chắc cũng bản lĩnh, với lại đến lúc đóng 50% còn gần cả năm, tha hồ mà bay nhảy quay vòng vốn. Kinh tế lụn bại đâu không thấy chứ em thấy dân vần dồn tiền mua nhà đó thôi, Merita Khang Điền không có cửa so với Palm, giá thì cao mà dân vẫn ào ào nhào dzô. Thoát giờ vẫn còn sớm lắm bác. Thêm nữa vào hội kín để khuyên bảo nhau giữ giá :p

• Like
Reactions: Tám
Joo confirmed
Hạng B2
11/12/15
241
6.864
93
Mình cũng nghĩ qua rồi bác, ai ôm đến giờ chắc cũng bản lĩnh, với lại đến lúc đóng 50% còn gần cả năm, tha hồ mà bay nhảy quay vòng vốn. Kinh tế lụn bại đâu không thấy chứ em thấy dân vần dồn tiền mua nhà đó thôi, Merita Khang Điền không có cửa so với Palm, giá thì cao mà dân vẫn ào ào nhào dzô. Thoát giờ vẫn còn sớm lắm bác. Thêm nữa vào hội kín để khuyên bảo nhau giữ giá :p
1 năm nó tới sớm lắm bác ơi, ngặt hơn nữa là có mấy trăm căn sắp ra chợ, sale CĐT báo giá căn rẻ tầm 5 tỷ chưa VAT
em lại thấy hiện tượng dân dồn tiền vào mua bđs là dấu hiệu vĩ mô có chiều hướng lụn bại, dòng vốn lẽ ra phải đi vào sản xuất thì lại đi vào mấy cục đất & nằm chết dí ở đó

Hạng D
26/11/10
1.177
6.124
113
1 năm nó tới sớm lắm bác ơi, ngặt hơn nữa là có mấy trăm căn sắp ra chợ, sale CĐT báo giá căn rẻ tầm 5 tỷ chưa VAT
em lại thấy hiện tượng dân dồn tiền vào mua bđs là dấu hiệu vĩ mô có chiều hướng lụn bại, dòng vốn lẽ ra phải đi vào sản xuất thì lại đi vào mấy cục đất & nằm chết dí ở đó
Haizz ...

TP bán thì chắc chắn hông có rẻ.
Hồi năm ngoái ảnh PR Senturia Vườn Lài giá 2,8 tỷ chưa VAT, tới lúc mở bán thì căn rẻ nhất là 3,590 tỷ có VAT ... trong bảng giá có duy nhất 1 căn đúng giá PR nhưng sale bảo căn đó đã bán trước khi mở bán rồi :(

Mà căn đang PR 5 tỷ chưa VAT là 5x16 = 80m2 nhen mấy anh. Không phải 5,2x17 như Palm.

Cũng hy vọng nếu TP có giá 5 tỷ thật thì mềnh sẽ mua thêm 1-2 căn nữa. Khu Nam Rạch Chiếc lên đồng bộ 90ha sẽ rất đẹp.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/11/10
1.177
6.124
113
Em hoàn toàn đồng ý với bác "người dũng cảm" là những ai đã đang và sẽ sở hữu palm nên kiếm 1 chỗ để tâng bốc và tự sướng với nhau. Hiện tại Palm Res sẽ giao nhà sớm nên em tạo cái group kín cho em nó. Em hiện tại cũng khá bận rộn (vài tháng nữa sẽ rảnh hơn) nên ai muốn làm mod và nhiệt tinh em phong luôn. Welcome các bác...

Group là : Cư Dân Palm Rescidence - Group Chính Thức
Link : https://www.facebook.com/groups/277015019386412/

P/S: những ai mua nhà đếu ngám ngẩm bị spam nên tiêu chí đầu tiên của gruop là bảo mật thông tin cá nhân (và hiện tại mình hài lòng vì thông tin cá nhân không bị phơi bày sau khi mua ở đây).
Làm thế nào để group FB có thể giữ được bảo mật thông tin vậy bác?

Hạng D
21/9/10
1.933
10.981
113
Đây là những vấn đề tồn đọng trong hệ thống tài chính cần giải quyết trước khi ưu tiên vốn cho housing bubble nên đừng tự sướng vội.
Note: Tất cả article đều trong 2 ngày nay

Palm City, Q2
Palm City, Q2
Palm City, Q2
Palm City, Q2
Palm City, Q2
Palm City, Q2

Tập Lái
22/11/16
2
38
13
37
Giai đoạn 2 của Palm không có nhà phố nha các bác, chỉ có căn hộ thôi. Còn TP sắp mở bán là ở Q9, chứ ko phải là khu Nam Rạch Chiếc.

D4T confirmed
Hạng B2
7/7/08
414
2.151
93
Giai đoạn 2 của Palm không có nhà phố nha các bác, chỉ có căn hộ thôi. Còn TP sắp mở bán là ở Q9, chứ ko phải là khu Nam Rạch Chiếc.
Anh là nhân viên Tiến Phước hay sao mà rành vậy? :3dtanghoa:

Hạng D
13/1/11
1.095
26.307
113
Tin gây hụt hẫng cho nhiều người, trong đó có em :(

• Like
Reactions: Mexi
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Còn các bác nhà phố Palm gđ1 thì ngon rồi :)

Status
Không mở trả lời sau này.